Wadatacce
- Alhakin da ke tattare da mallakar dabbar gida
- hada iyali
- Yin watsi ba zaɓi bane
- Kafin miƙa dabbar a matsayin kyauta
Lokacin da kwanan wata ya fara kusantowa kuma ba mu wuce mako biyu daga babban ranar ba, muna iya yin wasu kurakurai a cikin kyaututtukan mu na ƙarshe. Mutane da yawa sun gama zaɓar wannan lokacin don kawo gida sabon memba, dabbar gida. Amma da gaske wannan kyakkyawan tunani ne? Ƙimar siyar da dabbobi ta hauhawa a wannan lokacin, amma shin iyalai suna tantance abin da ake nufi da samun sabon memba a cikin iyali? Ko kuwa kawai yanke shawara ne na gaggawa, na mintina na ƙarshe?
Idan kun riga kun yanke shawarar cewa za ku yi ba dabbar a matsayin kyauta don Kirsimeti, a PeritoAnimal muna so mu taimaka muku sanin abin da za ku yi la’akari da shi lokacin zabar shi, don haka kada ku ƙare yin kuskure.
Alhakin da ke tattare da mallakar dabbar gida
Lokacin ba da dabbobin gida azaman kyautar Kirsimeti, yakamata ku sani game da wannan shawarar, saboda baya nufin kawai bayar da kare mai taushi ga ɗanku ko wani wanda kuka damu da shi, ya fi haka.
Dole ne ku zaɓi zama tare da dabbar gida, ba tare da la'akari da girma, jinsi ko nau'in ba, saboda wannan shine ɗayan mahimman yanke shawara a rayuwar mu. Muna ɗauka cewa mutumin da ke karɓar kyautar dole ne ya kasance yana da alhakin kula da wani mai rai wanda zai dogara ne akan mai shi har zuwa karshen ransa. Dangane da nau'in da aka zaɓa, muna magana ne game da mafi girma ko ƙaramin kulawa, ko tsabtacewa ko tsabtacewa, masauki, abinci da ingantaccen tsarin karatun su. Ya kamata ku yi tunani game da abin da mutumin da ke karɓar dabbar zai yi idan ya yi aiki tuƙuru ko kuma an shirya tafiye -tafiye kuma idan za su iya ba shi ƙauna da kulawa da za su buƙaci.
Ba za mu iya zaɓar dabbar gida a matsayin kyauta ba idan ba mu da tabbacin wanene za a karɓa zai iya bi da komai abin da yake ɗauka. Ba da dabbar dabbar dabbar ga mutumin da ba a shirye ya karbe ta ba yanzu ba aikin ƙauna ba ne. Maimakon haka, za mu iya zaɓar littafi ko gogewa da ke koya muku abin da ake nufi da samun rakiyar dabba, don daga baya ku iya tabbatar da abin da ake nufi da samun dabba.
hada iyali
Idan kun tabbata cewa mutumin yana son samun dabba a gefensa kuma shi ma zai iya biyan duk kulawar da ake buƙata, ya kamata kuma ya tuntubi sauran danginsa. Mun san cewa yara suna son dabba kuma da farko za su yi alƙawarin bin duk abin da suke faɗa, amma alhakinmu ne a matsayinmu na manya mu sadaukar da sabuwa kuma mu bayyana wa ƙanana abin da ayyukansu za su kasance gwargwadon shekarunsu.
Nauyin kula da dabba yana nufin la'akari da bukatun kowane nau'in, kada ku ɗauke su a matsayin abubuwa amma bai kamata ku yi ƙoƙarin ɗanɗanar da su da yawa ba.
Yin watsi ba zaɓi bane
Dole ne ku kula cewa duka cat da kare iya rayuwa har zuwa shekaru 15 na shekaru, dole ne yayi alƙawarin rayuwa, tare da lokutan sa masu kyau da mara kyau. Barin dabbar dabba wani aiki ne na son kai da rashin adalci ga dabbar. Don samun ra'ayi, alkaluman watsi sun nuna cewa kusan kashi 40% na 'yan kwikwiyo da aka bari kyauta ce ga masu su. Don haka dole ne ka tambayi kanka abin da za a yi idan wannan gogewar ta yi kuskure kuma dangi ko mutumin baya son ci gaba da kula da dabbar da suka bayar don Kirsimeti.
Sanya ma'auni, alƙawurran da muke samu lokacin karɓar dabbar gida a cikin iyali, ba su da girma ko wahala kamar fa'idodin zama tare da shi. Gata ce da za ta ba mu gamsuwa ta sirri kuma za mu yi farin ciki. Amma idan ba mu da cikakken tabbacin ƙalubalen, yana da kyau kada a gwada.
Alhakin mu ne sanar da kanmu da kyau game da nau'in cewa mun ɗauka don zama bayyananne abin da kuke buƙata. Za mu iya zuwa wurin likitan dabbobi mafi kusa don tantance irin dangin da za su karɓi dabba kuma wacce dabbar ke ba mu shawara.
Kafin miƙa dabbar a matsayin kyauta
- Yi tunani ko wannan mutumin yana da ikon ƙirƙirar wannan nau'in kuma yana son sa da gaske.
- Idan kuna tunanin ba da yaro ga dabbar gida, ya kamata ku tabbatar da cewa iyaye suna sane cewa, a zahiri, za su ɗauki alhakin jin daɗin dabbar.
- Girmama shekarun kwikwiyo (ko cat ko kare) kodayake bai dace da Kirsimeti ba (makonni 7 ko 8). Ka tuna cewa raba ɗan kwikwiyo da mahaifiyarsa da wuri zai iya yin illa sosai ga tsarin zamantakewa da ci gaban jiki.
- idan dauko maimakon saya, ƙauna ce sau biyu kuma tana iya sa dangi su shiga cikin zaɓin. Ka tuna cewa babu mafaka ga kuliyoyi da karnuka, akwai kuma cibiyoyin tallafi don dabbobi masu ban mamaki (zomaye, beraye, ...) ko kuma za ku iya ɗaukar dabba daga dangin da ba za su iya kula da shi ba.