Osteoarthritis a cikin Karnuka - Alamomi da Jiyya

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 25 Janairu 2021
Sabuntawa: 2 Disamba 2024
Anonim
10 Warning Signs Of Vitamin D Deficiency
Video: 10 Warning Signs Of Vitamin D Deficiency

Wadatacce

Yin alƙawarin babban alhakin da ke tattare da ɗaukar karen babu shakka zai kawo fa'idodi da yawa da aka samu daga ƙaƙƙarfan soyayyar da ke tsakanin mai shi da dabbar.

A cikin rayuwar karen mu za mu iya lura da canje -canje da yawa waɗanda ke faruwa yayin da tsarin tsufa na jiki da na al'ada ke ci gaba, ɗayan tsarin jikin ɗan dabbar mu wanda zai iya shan wahala mafi yawa a cikin shekaru shine tsarin locomotor.

A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu bayyana muku bayyanar cututtuka da maganin osteoarthritis a cikin karnuka, mafi yawan cututtukan haɗin gwiwa da dabbobin mu ke fama da su.

Menene canine osteoarthritis

Canine osteoarthritis shine mafi yawan cututtukan haɗin gwiwa a cikin kwiyakwiyi, galibi yana shafar ƙanƙara na tsaka -tsaki da tsufa. An kiyasta cewa 1 cikin 5 na fama da wannan yanayin, kusan kashi 45% na manyan 'yan kwikwiyo.


Cuta ce mai sarkakiya da cigaba wadda ke haifar da lalacewar guringuntsi (Ba makawa don gujewa gogayya tsakanin ƙarshen ƙashi biyu na haɗin gwiwa) da kuma ƙirƙirar sabon ƙashi a gefen haɗin gwiwa, wanda zai iya haifar da ciwo mai tsanani.

Mafi yawan gidajen da abin ya shafa sune kamar haka:

  • Gwiwar hannu
  • Gwiwa
  • Shafi
  • Hip
  • wuyan hannu (carpus)

Abin da ke haifar da Osteoarthritis a cikin Kare

Osteoarthritis yawanci saboda dalili na biyu, kamar rauni, kumburi, kiba ko motsa jiki mai tsanani da wuce kima. Koyaya, wasu nau'ikan kamar Makiyayin Jamus ko Labrador Retriever suna da tsinkayen kwayoyin halitta.


Alamun Cutar Osteoarthritis

Kai Alamomin Osteoarthritis a Dogs sun bambanta kuma dabbobinmu na iya bayyana ɗaya ko ɗaya dangane da matakin cutar, wanda zai iya kasancewa daga m zuwa mai tsanani. Ostearthritis na iya bayyana kansa ta hanyar alamun da alamu masu zuwa:

  • Rashin hankali
  • kare ya boye
  • taurin kai
  • nishi
  • kare ya guji motsi
  • Haushin kai idan kuna son taɓa yankin da abin ya shafa
  • gurgu
  • gurgu bayan motsa jiki
  • wahalar tashi
  • wahalar motsi
  • asarar ci

Idan kun lura da ɗayan waɗannan alamun a cikin kwikwiyo ya kamata ku je wurin likitan dabbobi nan da nan don wannan don tantance halin da ake ciki, tare da nuna mafi dacewa magani. Don tabbatar da ganewar ciwon osteoarthritis, likitan dabbobi zai gudanar da cikakken kimantawar jiki, kodayake su ma za su iya yin gwajin hoto ta amfani da rediyo.


Canine Osteoarthritis Jiyya

Yakamata a kula da maganin osteoarthritis a cikin karnuka rage zafi, inganta motsi da ingancin rayuwa na dabbobin mu da kuma hana lalacewar guringuntsi a nan gaba, ba kawai maganin magunguna ba, har ma ana amfani da matakan tsabtace-abinci.

Za'a iya aiwatar da cikakken maganin cututtukan osteoarthritis kamar haka. Likitan dabbobi shine kawai mutumin da aka nuna don sanin irin maganin da kare yakamata ya bi:

  • Magungunan magunguna tare da magungunan ba-steroidal anti-inflammatory (NSAIDs) suna taimakawa don sarrafa zafi da kumburi, cikin sauri samun sauƙin alamun cutar.
  • Rage nauyi a jiki idan ya cancanta.
  • Daidaita motsa jiki yana la'akari da yanayin kumburin kare, motsa jiki tare da ƙarancin haɗin gwiwa.
  • Yin tiyata ba shine zaɓin zaɓin farko ba amma yana iya zama dole.

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.