Allergy ga ƙudan zuma a cikin karnuka

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 11 Yuli 2021
Sabuntawa: 14 Nuwamba 2024
Anonim
June 15, 2022 -- Baiting and Trapping
Video: June 15, 2022 -- Baiting and Trapping

Wadatacce

Lokacin da muke magana akan ƙuƙwalwa ta ciji rashin lafiyan a cikin karnuka nan da nan munyi tunanin ƙuƙwalwar ƙura. Yana faruwa ne saboda ƙimar hypersensitivity a cikin fatar karen mu zuwa wasu sunadarai a cikin ruwan ƙwaryar.

Kodayake ƙura ba ta yanayi ba ne, muna iya cewa wannan cutar ta fi yawa a cikin bazara/bazara, wanda yake da ma'ana, kamar yadda mafi yawan rashin lafiyar ke bayyana a wannan lokacin.

Mun kuma san cewa cuta ce da ta fi shafar wasu nau'o'in fiye da sauran, kamar yadda ya faru da Makiyayin Jamus da Doberman, amma babu wani nau'in da aka kebe daga gare ta. A PeritoAnimal za mu taimaka muku gano shi da fara magani da wuri -wuri don ganin dabbar ku ta sake farin ciki.


Alamun Allergy

Kai alamun rashin lafiyan dermatitis ba su da daɗi ga dabbarmu. Oraya ko fiye na iya faruwa, amma akwai wasu ƙarin halaye kuma ɗan lokaci ne kafin cutar ta ci gaba sannan sauran su bayyana.

  • Tsananin zafi.
  • Ja, kumburi da ciwon kai a kan cinya, fuska, kunnuwa, wuya, hammata da al'aura.
  • Alopecia ko matsakaicin asarar gashi da tabo na fata. Sau da yawa idan gashi ya ɓace, fata ta yi kauri kuma ta canza launi zuwa baƙar fata. Wannan galibi yana faruwa ne a cikin yanayin na yau da kullun, lokacin da ya ɗauki lokaci mai tsawo don gano shi kuma fara da wani magani.
  • Yawancin lokaci ana alakanta shi da wasu cututtukan sakandare kamar otitis, otohematomas, conjunctivitis da cututtukan kwayan cuta a wuraren da suka ji rauni.
  • 'Yan kwadago na motsa jiki suna da matukar damuwa, damuwa, bacin rai kuma a cikin matakai na yau da kullun ana ganin rauni da rashin ci.

Binciken Fle Allergic Dermatitis

Idan kun gano cewa karen ku yana da ƙura kuma yana iya fuskantar wannan cutar, muna ba ku shawara ku je wurin likitan dabbobi don yin aikin bambancin ganewar asali tare da wasu cututtukan da ke iya yiwuwa kamar atopy.


A anamnesis ga masu shi, gami da bayyanar yanayi da rarraba matsalar a cikin sain -sacral wanda ke ba da amsa akai -akai ga magani akan ƙura, yawanci isasshen bayani ne ga likitan dabbobi.

Kasancewar ƙura a cikin dabbarmu ba galibi batun da masu mallakar ke son furtawa kuma a lokuta da ba su ci gaba ba sau da yawa yana da wahala a gamsar da mai shi cewa ba lallai bane a duba gaba kuma matsalar ita ce rashin lafiyan dermatitis ga cizon kwari. Ga masu mallakar yana da mahimmanci cewa likitan dabbobi ya gano cewa akwai ƙura tare da hanya mai sauƙi da tasiri. Labari ne game da ɗaukar takaddar tacewa da shafawa tare da hydrogen peroxide ko serum da samun damar ware wuraren ƙanƙara da za su bayyana ja ko ɓarna dangane da samfurin da aka yi amfani da shi.

Akwai kuma a bump test amma tare da adadi mai yawa na abubuwan ƙarya waɗanda ba za su kasance masu amfani sosai ba yayin taimakawa a cikin ganewar asali.


Jiyya don ƙuƙwalwar ƙuƙwalwa a cikin karnuka

Yana da mahimmanci a cikin waɗannan lamuran don kai farmaki na waje daga kowane bangare. Dole ne mu sarrafa ba kawai dabbar ba, har ma mu lalata duk ɗakuna da kayan aiki kamar sutura, goge, tawul, gado, da sauransu.

Kula da muhalli

Kula da muhalli yana da mahimmanci, in ba haka ba rashin lafiyan zai dawo a duk lokacin da ƙura ta hayayyafa a mazaunin su. Akwai samfuran halitta da na halitta. Ya kamata ku hura wuraren da ke kusa da dabbobin ku, wanke abubuwanku ko kawar da su kuma maye gurbin su da sababbi.

Muna da wasu nasihu waɗanda zasu iya taimaka muku game da sarrafa muhalli:

  • Lavender ko chamomile shuke -shuke: ƙudaje suna ƙin ƙanshin su kuma suna da kyau ku bar gidan ku da ƙamshi, don haka zaɓi ne mai kyau. Hakanan zaka iya amfani da freshener na ɗaki tare da digo na lavender.
  • kyandirori da ruwa: jawo hankalin ƙuma a cikin yanayin duhu, kamar yadda suke jan hankalin haske. Kuna iya yin shi a ɗakuna daban -daban na gidan.
  • goge kasa: zaku iya ƙara lemun tsami 1 wanda aka matse akan kayan ku na yau da kullun ko kuyi tare da apple cider vinegar tare da saukad da lavender 40 a cikin lita na ruwa.

Sarrafa parasite

Lokacin sarrafa parasites na kare ku ya kamata ku tuntubi likitan dabbobi, saboda zai gaya muku mafi kyawun abin da za ku yi gwargwadon girman lamarin.

  • kayayyakin kasuwanci kamar bututu ko shamfu, amma ba za mu ba ku sunaye kamar yadda likitan dabbobi ya ba su ba. Yakamata ayi amfani da wannan azaman hanyar rigakafi da magani.
  • Don bi da ƙaiƙayi galibi ana amfani da steroids, duk da haka suna lalata kare a ciki kuma suna sauƙaƙa matsalar, ba warkar da ita ba. Idan ba ku son a gudanar da steroids ga kare ku, tuntuɓi likitan dabbobi na gidaopathic don ku iya kula da shi da sauƙi.
  • So magungunan gida yana da eucalyptus ko man lavender don yin wanka da dabbobin ku kuma kuna iya ƙara yisti mai siyarwa a cikin abincinku na yau da kullun, yana canza ƙanshin jini kuma yana karkatar da ƙura.

Yana da mahimmanci cewa idan akwai wata alama ta rashin lafiyan ƙura, tuntuɓi likitan dabbobi don maganin ya zama mafi ƙarancin cutarwa ga abokin ku mai furry, zai gode muku.

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.