Shin zomaye suna barci?

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 6 Afrilu 2021
Sabuntawa: 16 Yiwu 2024
Anonim
Barsaat Ki Dhun Song | Rochak K Ft. Jubin N | Gurmeet C, Karishma S |Rashmi V | Ashish P | Bhushan K
Video: Barsaat Ki Dhun Song | Rochak K Ft. Jubin N | Gurmeet C, Karishma S |Rashmi V | Ashish P | Bhushan K

Wadatacce

Idan kuna da zomo na gida, wataƙila kun yi mamakin ko suna bacci, kamar dai koyaushe suna farke. Dabbobi ne masu ban sha'awa tare da halayen ban sha'awa, ba tare da la'akari da nau'in ko nau'in gashi ba.

I mana zomaye suna barci, amma suna yin shi daban da sauran shahararrun dabbobi. A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu yi bayanin komai game da barcin ku na zomo kuma mu bayyana dalilin da ya sa haka.

Karanta don sanin komai game da hutun ku na zomo.

Shin zomaye suna barci dare ko rana?

zomaye ne dabbobi masu duhu, wannan yana nufin cewa lokacinku mafi girman aiki shine a farkon sa'a na safe kuma na ƙarshe da maraice. Waɗannan sune lokutan da suka dace don yin wasa tare da shi da yin ayyukan nishaɗi.


Dole ne ku san cewa girbi bashi da wanzuwarsa ga yanayin faɗakarwarsa na dindindin, saboda wannan dalili ɗaya, yana amfani da ƙananan lokutan aiki (tsakar rana da tsakar dare) don yin ɗan bacci, koyaushe tare da hankali.

Shin zomaye suna barci idanunsu a buɗe ko a rufe?

Zomaye waɗanda har yanzu ba su gamsu da sabon gidan su ba iya barci da bude idanu, wata hanya ta kasance a faɗake ga duk wani haɗari. Zai yi muku wahala ganinsa yana bacci cikin makonni kaɗan na farko.

Yayin da zomo ya fara jin daɗi da kwanciyar hankali a cikin sabon gidansa, kuna iya ganinsa yana bacci cikin annashuwa. Amma don hakan ta faru, kuna buƙatar lokaci, ta'aziyya, da yanki mai nutsuwa inda kuke jin daɗi.


Awanni nawa zomaye ke kwana a rana?

Yana da wahala a tantance daidai lokacin baccin zomo domin kai tsaye zai dogara ne da yanayin sa, kwanciyar hankali ko rashin kwanciyar hankali. Duk da haka, mafi yawanci shine cewa zomaye yawanci suna hutawa tsakanin awanni 6 zuwa 8 a rana yana iya bacci har zuwa 10 a cikin kyakkyawan yanayin kwanciyar hankali da kwanciyar hankali.

Kamar yadda kuke gani, wannan dabbar dabbobi masu shayarwa tana son shakatawa da bacci, a duk lokacin da ta ji dadi sosai don yin wannan.

Yana iya sha'awar ku san cewa ...

Ofaya daga cikin tambayoyin da ake yawan samu tsakanin al'ummar PeritoAnimal shine sanin tsawon lokacin da zomo ke rayuwa. Alhakin kula da mai rai har zuwa kwanakinsa na ƙarshe yana da mahimmanci kuma dole ne mu yi tunani game da shi kafin mu so mu ɗauki ɗaya.


Hakanan yana da mahimmanci a san yadda kuma me yasa hakoran zomo ke girma ba bisa ƙa'ida ba, batun kiwon lafiya shine da matukar muhimmanci a hana.

Bugu da kari, Hakanan zaka iya samun PeritoAnimal bayanai masu amfani game da kulawa, abinci ko cututtuka. Nemo a nan komai game da zomo don ba ku mafi kyawun kulawa a rayuwar ku ta yau da kullun.