Shin karnuka na iya gano ciwon daji?

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 4 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
Электрика в квартире своими руками. Вторая серия. Переделка хрущевки от А до Я .#10
Video: Электрика в квартире своими руками. Вторая серия. Переделка хрущевки от А до Я .#10

Wadatacce

Karnuka halittu ne masu ƙoshin ƙima, musamman idan muka yi magana game da iyawarsu ta ƙanshi. An tabbatar da cewa karnuka suna da Sau 25 mafi yawan masu karɓan ƙanshi fiye da mutanesaboda haka, ikon ku na jin ƙanshin ƙanshin da ba a sani ba ya fi yawa.

Koyaya, ra'ayin kare yana iya jin warin kasancewar cututtuka ko abubuwan da ke cikin jiki, kamar cutar kansa, na iya zama mai ban sha'awa. A saboda wannan dalili, masana kimiyyar dabbobi sun ɗora wa kansu aikin bincike ko wannan na iya yiwuwa.

Idan ba haka ba, shin kun taɓa yin tunanin ko, karnuka na iya gano ciwon daji? Ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal kuma gano ko tatsuniya ce ko gaskiya ce.


canine iyawa

Bincike ya yi iƙirarin cewa kwakwalwar kare tana sarrafawa, kusan gaba ɗaya, ta hanyar ƙanshin ƙanshi, sabanin mutane, inda ikon gani ko na gani ke sarrafa shi. Wannan gurɓataccen ƙanshin canine ya ninka na ɗan adam sau 40. Bugu da ƙari, kwan fitila mai ƙamshi a cikin kare yana da ɗaruruwan miliyoyin masu karɓa da haɓakawa waɗanda aka gina su gane wari daga nesa mai nisa da ƙanshin da ba a iya ganewa ga hancin ɗan adam. Don haka ba zai zama abin mamaki ba cewa karnuka suna da ikon yin nishaɗi fiye da yadda muke tsammani.

Duk waɗannan iyawar juyin halitta da ƙwayoyin halitta a cikin karnuka kusan dauke extrasensory damar iya yin komai, saboda ba wai muna magana ne kawai kan kamshin ƙamshi ba, wani maudu'i na zahiri, amma kuma game da ikon ji da hango abubuwan da ɗan adam ba zai iya ba. Wannan abin mamaki mai ban sha'awa ana kiransa "rashin fahimta". Karnuka kuma na iya sanin ciwon wasu da baƙin ciki.


A cikin shekarun da suka gabata, an gudanar da bincike da gwaje -gwaje da yawa, alal misali, binciken da aka buga a mujallar likitanci "British Medical Journal" wanda ke bayyana cewa karnuka, musamman waɗanda aka horar da su don haɓaka waɗannan "kyaututtuka" suna da iya gano cuta a farkon matakai kamar ciwon daji, kuma cewa tasirin sa ya kai kashi 95%. Wato karnuka na iya gano ciwon daji.

Kodayake duk karnuka suna da waɗannan ƙwarewar (saboda ana samun su ta halitta a cikin DNA na zahiri da na motsin rai) akwai wasu nau'ikan da, lokacin da aka horar da su don waɗannan dalilai, suna da kyakkyawan sakamako a gano cutar kansa. Karnuka irin su Labrador, Makiyayin Jamus, Beagle, Makiyayin Belgium Malinois, Golden Retriever ko Australia Shepherd, da sauransu.

Yaya yake aiki?

Karnuka sun gano wa kansu kasancewar wasu munanan ayyuka a jikin mutum. Idan mutum yana da wani tumor na cikin gida, ta hanyar jin kamshin su, za su iya gano wuraren da aka gano rashin lafiyar, yi kokarin lasa shi har ma da cizo don cire shi. Ee, karnuka na iya gano cutar kansa, musamman waɗanda aka horar da ita.


Bugu da ƙari, ta hanyar ƙanshin numfashi da gwajin feces, kare yana iya gano kasancewar munanan alamu. Wani ɓangare na horar da karnuka da ke yin wannan aikin "kusan mu'ujiza" shi ne lokacin da suka lura cewa wani abu ba daidai ba ne bayan ɗaukar gwajin, nan da nan kare ya zauna, wani abu da ya zo a matsayin gargaɗi.

Karnuka, jaruman mu na canine

Kwayoyin cutar kansa suna fitar da datti mai guba wanda ya sha bamban da ƙwayoyin lafiya. Bambancin ƙamshi a tsakanin su a bayyane yake ga ƙaƙƙarfar canine ta ji ƙamshi. Sakamakon nazarin kimiyya ya bayyana cewa akwai sinadaran abubuwa da abubuwa cewa sun kebanta da wani nau'in ciwon daji, kuma waɗannan suna yawo cikin jikin mutum har ta yadda kare zai iya gano su.

Yana da ban mamaki abin da karnuka za su iya yi. Wasu masana sun kammala cewa karnuka na iya jin ƙanshin daji a cikin hanji, mafitsara, huhu, nono, ƙwai, har ma da fata. Taimakon ku yana da ƙima Domin tare da gano wuri da wuri za mu iya hana waɗannan cututtukan daji na cikin gida su bazu ko'ina cikin jiki.