Hanyoyin Cewa Ina Son Ka ga Kare

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 18 Yuli 2021
Sabuntawa: 16 Nuwamba 2024
Anonim
Hanyoyin Da Za Ka Kare Kanka Daga Kamuwa Da Cutar HIV/AIDS (Ciwon Kanjamau)
Video: Hanyoyin Da Za Ka Kare Kanka Daga Kamuwa Da Cutar HIV/AIDS (Ciwon Kanjamau)

Wadatacce

Ƙwaƙwalwar ɗan adam tana ba mu damar zama kawai dabbobin da ke sane da mutuwar mu. Wannan iyawa mai ɗan ɗimuwa shine kawai wanda ke ba mu damar yin la’akari da wasu nau'ikan tambayoyin da ke damun mu. Dangane da mutanen da ke son dabbobinsu, ɗayan waɗannan tambayoyin shine "yadda za a ce ina son karena? ". Idan kuma kun tambayi kanku hakan, kar ku manta da wannan labarin na PeritoAnimal, inda muke gaya muku hanyoyin da zan ce ina son ku ga kare kuma muna taimaka muku don warware wannan da sauran tambayoyin da suka danganci jigon don dabbar ku ta ji da ƙauna!

Ina son karena: yadda za a gaya masa?

Na san kun tsaya yin tunani: "Ina son kare na, amma ban san yadda zan gaya masa cewa ", tunda fahimtar dabbobi ta bambanta da ta mutane. Duk da haka, akwai wasu ayyuka a ɓangarenmu waɗanda za su iya sa karenmu ya fahimci ƙaunar da muke ji da shi kuma mu damu da lafiyar ku. hanyoyin da zan ce ina son ku ga kare su ne:


  • Dauke shi yawo: karnuka suna son yin yawo har ma fiye da haka tare da memba na wata ƙungiya wacce suke da ƙaƙƙarfan dangantaka ta zamantakewa da ta ɗabi'a. Don haka, yin yawo tare da kare ku shine babbar hanyar da za ku nuna masa yadda yake da mahimmanci a gare ku da kuma yadda kuke kula da shi.
  • Ba ku 'yanci a kan abubuwan hawa.
  • Kada ku hukunta shi: azaba, ban da rashin tasiri, na iya lalata alaƙar ku da karen ku. Manufa ita ce don zaɓar ƙarfafawa mai kyau. Kula da kare ku da alheri da fahimta shima zai zama wata hanyar da za ta sa ya fahimci cewa kuna ƙaunarsa.
  • Damuwa game da shi: damuwa game da koyo, sani da fahimtar alamar kare da yaren jiki yana da mahimmanci. Ya kamata ya ji an fahimce shi lokacin da yake "magana" a zahiri, saboda wannan yana haifar da alaƙa mai ƙarfi tare da malamin ɗan adam kuma a lokaci guda yana sa shi jin kulawar da kuke yi masa.
  • Kare ku daga cutarwa: kare karen ku a cikin yanayin da ke sa shi jin tsoro da sanya shi kwanciyar hankali tare da ku yana da mahimmanci ga walwala da kwanciyar hankali. Bugu da ƙari, yana haifar da yanayin amincewa wanda zai sa ya danganta hoton ku da tunanin tsaro kuma zai sa ya gan ku a matsayin tushen kwanciyar hankali.
  • Ku ciyar lokaci tare da shi: raba lokaci tare da kare ku ba tare da yin aikin motsa jiki ba, kamar tafiya tare da shi, wata hanya ce ta nuna cewa kuna son karen ku.
  • Yi wasa da shi: watakila abu mafi bayyane da za a yi don kare ya ji yana son mai kula da shi shi ne wasa da shi. Lokacin da dabba ke danganta abokin sa da lokutan nishaɗi, babu shakka wannan zai haifar da ƙaƙƙarfan soyayya tsakanin ku.

Kuma ko da karnuka ba su da fahimta iri ɗaya kamar ta mutane, koyaushe kuna iya gaya masa: Ina son ku kare, saboda soyayya baya bukatar a fahimce shi don a ji.


yanzu ka sani hanyoyin da za a ce ina son ku ga kare, amma menene game da baya? A cikin wannan labarin na Kwararrun Dabbobi muna bayanin yadda ake sanin idan kare ku yana son ku.

Shin karnuka suna son sumba?

A zahiri babu shakka karnuka suna jin sumbata, amma ko karnuka sun fassara sumbanci kamar yadda mutane ke yi, tabbas ba haka bane. Idan kuna mamaki idan karnuka kamar sumba ku sani cewa akwai waɗanda ke da kyakkyawar alaƙa da masu koyar da su, amma ba za su iya tsayawa su sumbace su ba.Nuna ƙauna kamar yadda ɗan adam yake kamar sumba yana da wahala dabbobi su fahimta.

Don haka, idan karnuka ba sa son sumbata, ta yaya zan nuna hakan Ina son karena? Hanya mafi kyau, ba tare da wata shakka ba, ita ce ciyar da mafi yawan lokacin tare da shi da samar da yanayin zaman lafiya. Lokacin da dabbar ta haɗu da wannan jin daɗin tare da mai kula da ɗan adam, tabbas za ta ɗauki wannan abin jin daɗin a matsayin nuna ƙauna a ɓangaren ta.


Gaskiyar ita ce, tare da ƙarin soyayya da kuka sumbaci kare, zai kashe shi da yawa, ba ma maganar ba zai yiwu ba, ɗaukar wannan halin a matsayin nuna soyayya ko kauna, kamar yadda muke gani a yanayin ɗan adam.

Don ƙarin koyo, Hakanan kuna iya bincika wannan labarin Labarin Kwararrun Dabbobi wanda ke da shawarwari gabaɗaya don farantawa karen ku rai.

Ta yaya za ku san idan kare yana farin ciki?

Idan karnuka ba su da ikon fahimtar duk girman su nuna nuna ƙauna ko ƙauna daga ɓangaren mutane, idan ba za su iya sanin cewa ana ƙaunarsu ba kuma ana son su, idan isasshen isasshen ƙauna sau da yawa ma ba ta da daɗi a gare su, waɗanda mafi kyau hanyoyin da za a ce ina son ku ga kare? Kuma idan ba su san muna son su ba, da gaske suna farin ciki ne? Kuma idan ba haka suke ba, kamar mu mutane, za mu iya sanin cewa karen da muke rayuwa da shi ba ya jin daɗi?

Duk waɗannan tambayoyin, samfur na musamman na tunanin ɗan adam na musamman, na iya ma wahalar da mutanen da ke tambayar su.

Mafi kyawun shawara don samun sahihiyar amsa, mai hankali kuma ba hasashe da amsoshi ba shine a hankali kula da dabbar yau da kullun a cikin tambaya kuma ku san kayan yau da kullun na sadarwar canine, yana jaddada alamar sa da yaren jikin sa.

Alamomin kare mai farin ciki

Kare da hali mai annashuwa, wanda baya nuna tsoro a gaban malaminsa, wanda ke gabatar da yanayin fuska tare da buɗe idanuwa, kunnuwa a matsayi na yau da kullun, raunin wutsiya, amma ba tsakanin kafafu ba, matsayin gayyatar yin wasa da cewa idan ya kusanci malamin ku lokacin da kuka ga ya isa, yana ba da kyakkyawar dangantaka. Sigogi ne wanda ya ɗauka a jihar farin ciki da jindadin dabbobi. Don ƙarin bayani tabbatar da tuntuɓar wannan labarin tare da alamun 5 cewa karenku yana farin ciki.

Wani sigogi shine sanin cewa kare a cikin ayyukan sa na yau da kullun na iya haɓakawa da aiwatar da halayen ɗabi'a irin na kare, wato tafiya, shaƙa da barin saƙon sunadarai ga wasu karnuka, yin wani aiki kamar gargaɗi idan akwai baƙi a cikin yankin, yin mu'amala da wasu karnuka, nishadantarwa ta hanyar shaƙatawa akan ƙashi ko musanyawa da ke ɗaukar gurbin kashi, da sauransu, ban da wasu matsayi na yau da kullun waɗanda ke nuna cewa kare yana farin ciki.

A ƙarshe, kare da ke ba wa kansa damar yin abubuwa kamar karnuka, ban da samun haɗin gwiwa mai ƙarfi, mai kyau da ƙauna tare da abokin aikin ɗan adam, yana ba mu damar yin tunani tare da babban matakin haƙiƙa cewa kare ne mai farin ciki, wa ya san shi ƙaunatacce kuma zai iya bayar da duk naku karen soyayya.

Kuma magana akan soyayya soyayya, tabbatar da duba bidiyon mu tare da alamun 10 cewa kare yana son ku.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Hanyoyin Cewa Ina Son Ka ga Kare,, muna ba da shawarar cewa ku shiga ɓangaren Curiosities na duniyar dabbobi.