Dabbobi 5 masu wayo a duniya

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 26 Janairu 2021
Sabuntawa: 2 Disamba 2024
Anonim
Abinci masu ban tsoro da talakawa suke ci a duniya
Video: Abinci masu ban tsoro da talakawa suke ci a duniya

Wadatacce

Tun lokacin da aka halicci Duniya, mutane, kasancewar sune “mafi ci gaban” jinsin, sun gani kuma suna ɗaukar dabbobin da ba su da hankali da haɓaka halittu fiye da mu, har zuwa amfani da su azaman kayan aiki, abinci ko nishaɗi.

Koyaya, binciken kimiyya da na ɗan adam da yawa sun tabbatar da cewa yawancin nau'ikan dabbobi sun haɓaka iyawa masu ban sha'awa, gami da wasu mafi ban mamaki fiye da damar ɗan adam, kamar: magana, haɗin kai tsakanin mutane, sadarwa har ma da tunani.

Kullum muna rage darajar ilimin dabbobi, wannan shine dalilin da ya sa a PeritoAnimal, muka yi bincike akan dabbobi 5 mafi hazaƙa a duniya don nuna muku yadda za su iya bunƙasa da kuma kuskuren da muke yi game da su. Idan kuna sha'awar sanin menene su dabbobi 5 masu wayo a duniya, ci gaba da karatu tabbas za ku yi mamaki!


Alade

Aladu suna da mummunan suna idan ya zo ga hankali. Duk da haka, shine akasin haka. Shin mafi kyawun dabbobin gida a duniya. Abokanmu masu ruwan hoda sun fi kama da ɗan adam fiye da yadda muke kulawa don ganewa. Suna da rikitarwa na fahimi, suna iya zamantakewa, koyo da yaudara ta hanya ta halitta.

Rahotanni sun nuna cewa aladu sun san abin da madubi yake da yadda yake aiki, suna amfani da shi azaman kayan aiki don kama abinci da shagaltar da abokan tafiyarsu. Suna kuma son wasannin bidiyo kuma suna da kariya sosai ga yara. Ana ƙara kwatanta su da karnuka da kuliyoyi, kuma mutane da yawa suna son samun alade a matsayin dabbobi (suna da tsabta sosai). Yana da kyau mu kira aladu suna mai kyau kuma ba "naman alade ko naman alade" ba.


Giwa

Giwaye dabbobi ne waɗanda bisa ga kamanninsu suna da alama suna da jinkiri, suma kuma ba su da ƙwazo, amma ba abin da ke faruwa ke nan. Na taɓa samun damar kasancewa a gaban garken giwaye (a mazauninsu na halitta) kuma na yi mamakin saurin su da tsarin su. Wadannan dabbobin suna iya gudu da tafiya a lokaci guda. Kafafu na gaba suna tafiya yayin da ƙafafun baya ke gudana. Mutane ba za su iya yin haka da ƙafafunsu ba.

Giwaye halittu ne da d.sosai high m da wani tunanin ci gaban. Suna da alaƙar iyali mai ƙarfi inda suke gane juna ba tare da rikita matsayin kowane memba na dangi ba: oais, kawu da ƙanwa. Kowanne yana da matsayinsa.


Ciki

hankaka ne wadannan tsuntsaye masu ban mamaki wanda yakan haifar da tsoro da dabara. Akwai karin maganar Mutanen Espanya da ke cewa "Ƙirƙira hankaka kuma za su ci idanunku". Wannan jumla, ko da yake tana da ƙarfi kaɗan, gaskiya ce ga ma'ana.

Kamar mutum, hankaka, lokacin da ya ɗauki kansa ya balaga, ya rabu da iyayensa, ya bar gida ya tashi da kansa. Koyaya, ba ya zama mai cikakken 'yanci, yana ƙirƙirar ƙungiyoyi na kukan shekarunsa, yana zaune tare, yana yin gwaji da haɓaka har sai ya sami abokin tarayya wanda zai ƙirƙira nasa dangin.

Crows, baƙon abu kamar yadda ake gani, suna neman rabin su don rayuwa. Shin mai hankali sosai kuma san abin da suke so.

Saniya

Yana tafiya cikin makiyaya, yana ganin saniya mai annashuwa tana faɗuwar rana kuma yana tunanin cewa kawai abin da yake yi a rayuwa shine taliya, cewa kawai yana tunanin taunawa, cin makiyaya da tafiya yawo.

Domin mun yi nisa da gaskiya. Shanu, a matakin ƙima da ƙima, suna kama da ɗan adam. Abokanmu masu lumana suna shafar su kamar tsoro, zafi da rashin lafiyar jiki.

Hakanan sun damu da makomar, suna da abokai, abokan gaba kuma suna matukar son sani. babu shakka shanu suna jin kamar mu.

Kantin kifin

Kuma ta yaya ba za mu sami wakilin duniyar ruwa a jerinmu na dabbobi masu wayo a duniya ba? A wannan yanayin, ba mu zaɓi mashahurin dabbar dolphin ba, amma dorinar ruwa. Muna so mu sanar da ku hankali.

Wadannan molluscs, tunda an haife su suna kadaici sosai. Juyin Juya Halin ilmantarwa da rayuwarsu yana haɓaka sosai. Octopuses suna fuskantar rayuwa tun suna ƙanana, dole ne su koya kusan komai da kansu. Su ma suna da azanci sosai, tare da tantinansu za su iya, ban da taɓawa da dandanawa, samun kowane irin bayanai game da abin da suke bincike.