Kyakkyawan ƙarfafawa a cikin karnuka

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 3 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
Yoga complex for a healthy back and spine from Alina Anandee. Getting rid of pain.
Video: Yoga complex for a healthy back and spine from Alina Anandee. Getting rid of pain.

Wadatacce

Mutane da yawa suna kallon intanet don hanyoyin magance matsalolin da ke tasowa yayin karatun dabbobin su kuma wannan shine inda ƙarfafawa mai kyau a cikin karnuka ke shigowa, kayan aiki mai kyau don ba da gudummawa ga ilmantarwa. O horar da kare ba wai kawai yana aiki a cikin matakan kwikwiyo ba, saboda wannan shima yana ci gaba da zama cikin rayuwar ƙuruciyar ɗan kwikwiyo don ƙarfafa halayensa.

A takaice dai, hali yana ƙarfafawa idan aka bi shi da ƙarfafawa mai kyau. Kalmar "tabbatacciya" tana nufin cewa ƙarfafawa yana gabatar da kansa ko kuma an ƙara shi jim kaɗan bayan halayen. Ƙarfafawa mai kyau galibi abubuwa ne masu daɗi ga mutum ko abubuwan da mutum ke son yi don yin wani aiki.


A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu gaya muku ƙarfafawa mai kyau a cikin karnuka da tasiri da sakamakon da yake gabatarwa a horo.

Menene ƙarfafawa mai kyau

Akwai hanyoyi da dabaru daban -daban na horo na canine a cikin duniya, gami da ƙarfafawa mai kyau, zaɓi wanda zai ba karen mu damar ganewa da dacewa da yin aiki, oda, da sauransu.

Yin shi mai sauƙi ne: ya ƙunshi lada tare da mu'amala, shafawa da kalmomin soyayya karen mu lokacin aiwatar da oda daidai. Ba kamar sauran hanyoyin ba, kwikwiyo yana fahimtar dukkan tsarin ta hanya mafi daɗi kuma yana sa ku ji da amfani ta bin umarninmu.

Ta wannan hanyar, za mu iya ba shi lada idan ya zauna ko ya bayar da tafin sa, lokacin da ya nuna halin nutsuwa, lokacin da yake wasa daidai, da sauransu. An ƙarfafa ƙarfafawa mai kyau a cikin ɗimbin lokuta.


Mafi yawan ƙarfafawa masu ƙarfafawa a cikin horar da kare sune abinci da wasanni. Koyaya, akwai kuma wasu masu ƙarfafa waɗanda zaku iya amfani da su. Duk karnuka sun bambanta da juna kuma kowannensu yana da fifiko na musamman. Don haka, ba zai yiwu a ce duk karnuka za a horar da su da wannan ko irin abincin ba ko kuma wani wasa yana zama mai ƙarfafawa a cikin kowane hali.

Amfani da dannawa

Mai dannawa shine a kayan aiki na ci gaba wanda ke amfani da ƙarfafawa mai kyau tare da ƙaramin kayan aiki wanda ke yin sauti don haka yana inganta hankalin dabba da fahimtarsa.

Farawa tare da dannawa babban ra'ayi ne idan muna tunanin koyar da kare mu, saboda yana ba mu damar "kama" wasu halayen kare yayin da amfani ya riga ya ci gaba. Idan kun riga kun san yadda yake aiki, gano yadda ake danna maballin don fara yin aiki tare da kwikwiyo.


Mummunan kayan aikin horo

Tsawatawa da hukuntar da kwikwiyo mu ba hanya ce ta ilimantar da shi ba, tun da muka sa shi cikin yanayin damuwa gaba ɗaya, wanda ke sa ya ba da amsa mafi muni kuma ya tuna ƙasa da abin da muke ƙoƙarin sadarwa.

Hakanan, dole ne mu tuna cewa bayan wani lokaci karen baya tuna abin da ya aikata ba daidai ba kuma yana nuna biyayya don kawai ya san mun damu. Zai firgita kuma ya firgita saboda ya san ya yi wani abin da ba daidai ba amma bai fahimci ainihin dalilin ba.

Hanyoyin azaba kamar sarƙaƙƙiya ko abin wuya tare da fitowar wutar lantarki kayan aiki ne masu haɗari sosai kuma mara kyau ga kare, tunda an tabbatar da cewa za su iya sa karen ya fusatar da fushinsa a kan na kusa da shi, ban da cutar da ɗabi'unsa sosai, wanda zai iya zama mai kishi, rashin son kai da ƙiyayya.

Amfanonin ƙarfafawa masu kyau

Gaskiyar ita ce da yawa masu horarwa, masu ilmi, masu ilimin ethologists da likitocin dabbobi koyaushe suna ba da shawarar ƙarfafawa mai kyau a cikin ilimin kare, tunda sanya karen ya koyo ta hanya mafi daɗi yana sa su tuna da sauƙi.

Bugu da ƙari, ƙarfafawa mai ƙarfi yana ba da damar mafi annashuwa tsakanin dabbar gida da mai shi, wanda ke sa dabbar mu ta ji ana son ta, ban da jin daɗin rayuwa da buɗewa cikin jama'a.

Shi ne madaidaicin nau'in ilimi ga mutanen da ba su da ƙwarewa wajen kula da karnuka da kuma mutanen da suka riga sun ƙware saboda yana ba da damar koyar da karenmu da kyau, yana sa shi jin daɗi da girmamawa.

Yin amfani da ƙarfafawa mai kyau

A cikin labarinmu kan koyar da kwikwiyinku zama, za ku ga yadda muke amfani da abinci don kwikwiyo don yin dabarar, kuma da zarar kun yi, ya kamata ku saka masa (Muna amfani da ƙarfafawa mai kyau) don fahimtar cewa kun yi shi da kyau. Maimaitawa da ci gaba da ƙarfafa wannan odar yana taimaka wa kare ya yi fahimci cewa kuna yin wannan da kyau kuma cewa ana ba ku lada don ƙwarewar ku.

Amfani mara kyau na ƙarfafawa mai kyau

Idan kuna koya wa karenku yin tausa, alal misali, ya kamata ku tabbatar kun ba da lada mai kyau bayan kun yi daidai. Idan muka ba da lokaci da yawa don wucewa tsakanin aikin da kyautar ko, akasin haka, muna tsammanin, muna haifar da kare kar a danganta daidai tsari tare da ƙoshin lafiya.

Ilmantar da ɗan kwikwiyo yana ɗaukar lokaci da haƙuri, amma wani abu mafi mahimmanci, daidaiton saka wa dabbar a daidai lokacin.

Mistakesaya daga cikin kurakuran da ake yawan samu lokacin tsawatarwa kare yana tsawatarwa akan lokaci, wato lokacin da wani lokaci ya wuce tunda kun aikata wani abin da bai dace ba. Irin wannan hali yana cutar da dabba kuma yana haifar da rudani.