Wanne ya fi kyau, abin wuya ko abin dogaro ga karnuka?

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 24 Janairu 2021
Sabuntawa: 29 Yuni 2024
Anonim
Сбор грибов - гриб вешенка
Video: Сбор грибов - гриб вешенка

Wadatacce

Akwai wasu abubuwa da za a yi la’akari da su yayin zabar abin wuya ko kayan doki. Akwai masu canji da yawa a kasuwa tare da launuka da sifofi waɗanda zasu iya barin mu muyi mamakin wanda zamu zaɓa. Koyaya, babban abin da dole ne muyi la’akari da shi shine ta'aziyya ga abokin mu mai fushi a lokacin yawon shakatawa.

A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu bincika kuma amsa madawwami tambaya game da wanda ya fi kyau, abin wuya ko abin dogaro ga karnuka. Za mu kimanta fa'idoji da nasarorin kowannensu don ku zaɓi wanda ya dace da ku da abokin tafiya mai kafa huɗu. Kyakkyawan karatu.

Amfani da abin wuya

Kwancen karnuka sun tsufa kuma koyaushe suna da mafi kyawun siyarwa, don haka ya zama ruwan dare cewa mutane ba sa ma la'akari da zaɓin kayan doki don karnuka marasa sauƙi na kasancewar sa. Amma 'yan shekarun da suka gabata likitocin dabbobi da kwararru a duniyar dabbobi ya fara tambayar amfani da abin wuya kuma ya fara neman ingantattun hanyoyin da za a iya amfani da su don hawan keke.


Akwai dalilai da yawa da yasa masu karantarwa ba su da ƙanƙantar da zaɓuɓɓuka, ƙwararrun likitocin dabbobi da/ko masanan ilimin halitta. Kwancen yana kan wuyan dabbar, yankin da ke ɗauke da jerin manyan muhimman abubuwa waɗanda, idan sun ji rauni, zai haifar da ciwo da sauran nau'ikan matsaloli ga abokin mu mai kafa hudu.

Daga cikin lalacewar jiki ta hanyar amfani da abin wuya tsakanin karnuka, su ne:

  • Ciwon tsoka
  • Kumburin kashin baya
  • Matsalolin jijiyoyin jiki saboda tasoshin da jijiyoyi
  • Matsalolin thyroid
  • Canje -canje na numfashi kamar tari na yau da kullun lokacin da trachea ya ratsa wannan yanki

Wannan lalacewar galibi tana bayyana lokacin da kare ko mai kula da shi yana da dabi'ar jan gubar da ƙarfi yayin tafiya (lokacin da ta yi farin cikin ganin wata dabba kuma tana son gudu zuwa gare ta ko kuma lokacin da muke son hana ta zuwa wani abu). Matsalolin da muka ambata na iya tasowa yayin amfani abin wuya a matsayin kayan aiki na azaba, kamar rataya kare ta hanyar leshi ko rataya, wani abin da ake zargi gaba ɗaya abin zargi ne har ma an hana shi a wasu ƙasashe.


Bugu da kari, karnukan da ke kai hari kan wasu karnuka suna ƙarewa suna da mummunan haɗin gwiwa tare da tafiya ko tare da abin wuya, saboda tsananin jan da suke samu, wanda zai ƙare daidaita yanayin karen tare da karin tashin hankali, cikin firgici ko ma tsoro. Don haka, ba sabon abu bane a gare su yin jinkirin fita ko sanya abin wuya tare da abin wuya, saboda yana iya danganta irin wannan kayan haɗin gwiwa da rashin jin daɗi ko zafi.

Yin la'akari da wannan duka, tabbas za a iya nuna abin wuya ga karnuka masu nutsuwa, waɗanda ke tafiya da kyau, ba tare da dunƙule ba. A wannan yanayin, ana iya ɗaukar abin wuya a matsayin abin ado ko kayan aiki mai kyau kuma ba ɓangaren azabtarwa ba, kamar yadda a cikin shari'o'in da aka ambata a sama. Bugu da ƙari, ga waɗanda suka yanke shawara ta wata hanya don sanya abin wuya a kan karensu, yana da ban sha'awa a nemi zaɓuɓɓuka masu kyau kamar yadda akwai wasu a kasuwa abin wuya da aka yi da ƙananan abubuwa masu cutarwa ko kuma an ɗora su a wurin saduwa da dabba.


A cikin wannan labarin na PeritoAnimal muna magana game da yadda ake koyar da kare yin amfani da abin wuya da jagora.

Kare kayan doki Features

Haɗin karnuka ko kuma wanda ake kira kirji ba shine mafita ga duk matsaloli ba, amma, ba shi da illa kuma yana da fa'ida fiye da abin wuya, kamar yadda yake hana lalacewar jiki mai mahimmanci, kamar waɗanda aka ambata a sashin da ya gabata.

A gefe guda kuma, akwai wasu sharudda waɗanda dole ne mu tuna lokacin zabar madaidaicin kayan aikin kare: dole ne mu zaɓi wanda baya haifar da lahani na zahiri, watau, kayanka yakamata yayi laushi, don kada ya haifar da raunuka a yankunan rigingimu kamar yatsun hannu da kirji; dole ne a yi shi da kayan da ke ba da damar gumi; kuma zoben ɗaurin jagora yakamata ya kasance a baya don a rarraba ƙarfin a ko'ina cikin jiki kuma ba a tsakiya ga membobi na gaba ba.

Dole ne mu san yadda ake sanya kayan doki daidai, ba nan da nan ba bayan gwiwar hannu don kada ya yi shafa a cikin yatsun hannu, bai saɓa wa motsi na canine ɗinmu kyauta ba, kuma ya kamata ya wuce kirji ko sternum kuma kada ya wuce wuyansa.

Saboda haka, shiga cikin kayan doki ya dace da:

  • Karnukan da ke da matsalar numfashi.
  • Karnukan da ke yin wasanni.
  • Karnukan da ke buƙatar ƙarin kulawa yayin tafiya.

Tsakanin amfanin na kayan aikin kare shine:

  • Yana ƙarfafa karen ya yi tafiya kusa da kai yayin tafiya.
  • Ba ya sanya nauyi a kan wuyan dabbar.
  • Taimakawa cikin tafiya mafi annashuwa tare da kare.

Wanne ya fi kyau, abin wuya ko abin dogaro ga karnuka?

A takaice, kayan doki ya fi dacewa da karnuka, komai girma ko shekaru. Yana da kayan haɗi mai amfani sosai ga dabbobin da ke da tsoro, tashin hankali ko kuma suna da matsalar ɗabi'a. A gefe guda, muna ba da shawarar shi saboda zai haifar da ƙarancin ƙiyayya ga yanayin waje ga kare mu, ban da bayar da ƙarin ta'aziyya.

Idan kun fi son abin wuya ko ta yaya, za mu barwasu shawarwari don zaɓar shi:

  • Dole abin wuya ya zama mai fadi
  • Dole ne jagora ya zama sako -sako yayin tafiya
  • babu sarkoki
  • Mafi kyawun zaɓuɓɓuka sune mafi cushioned.
  • Mafi yawan kwalaben kwararru ana yin su ne da kayan kwatankwacin na bel ɗin kujera ko tare da yadudduka masu tsayayya.
  • Akwai zaɓuɓɓukan da aka yi da wasu kayan kamar nailan da nau'ikan nau'ikan roba daban -daban, muhimmin abu shine mazaunin wurin don tsayayya da nau'ikan damuwa da hana shi karyewa yayin tafiya

Yanzu da kuka san yadda ake zaɓar tsakanin abin wuya da kayan doki ga karnuka, tabbas za ku duba bidiyon da muka shirya muku a kan tashar YouTube ta PeritoAnimal akan wannan batun:

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Wanne ya fi kyau, abin wuya ko abin dogaro ga karnuka?, muna ba da shawarar ku shiga sashin Ilimin mu na asali.