Wadatacce
- Domin kare na baya son cin abincin kare
- Yadda za a sa karenku ya ci abincin kare
- Matakan sake dawo da abincin
- Ƙarin nasihu don samun kare na ya ci abincin kare
Akwai mutane da yawa da ke neman mafita ga matsalar da za ta iya faruwa da karnuka da yawa: me zai yi lokacin da ba ya son cin abinci, yana barin abincin a kwano na kwanaki? Wannan matsala ce ta kowa kuma tana iya faruwa ga kowane dabba.
Idan kun damu da wannan yanayin kuma kuna son kawo ƙarshen wannan matsalar don komai ya kasance na al'ada, karanta wannan labarin Nakare baya son cin abincin kare. Anan a PeritoAnimal za mu gabatar da musabbabin da ke sa ya sami wannan halayen da kuma mafita. Kyakkyawan karatu!
Domin kare na baya son cin abincin kare
Akwai dalilai da yawa da yasa karenku zai iya daina cin abincin dabbar. Amma kafin tattauna dalilai masu yuwuwar daga halayen ku ko abincin ku, yana da mahimmanci a yi watsi da kowane cuta ziyartar likitan dabbobi.
Manufa ita ce don kare ya ci abincin da aka ɗora, kamar yadda muke yi, a ciki abinci guda biyu ko uku a cikin yini da tsayayyen lokutan, da kuma cewa abincin yana ɗan bambanta (haɗa abinci tare da abinci mai danshi da na gida lokaci -lokaci).
Duba a cikin wannan jerin mai yiwuwa abubuwan da ke sa karenku baya cin abincin dabbobi:
- Canje -canje a cikin abinci: idan kwanan nan kuka canza abincin da kuke ba babban abokin ku, wannan na iya zama sanadin rashin son cin abinci. Ka tuna cewa yana da mahimmanci a canza abincin a hankali, har ma da tunani game da lamuran kiwon lafiya (kare ya fi kula da canje -canje a cikin abinci) har ma don ƙarfafa ingantacciyar daidaitawa ga sabon abincin.
- Abinci mara kyau: idan, ban da canza abincin karen ku, kun ba shi abinci mara inganci, zai ƙi ku gaba ɗaya. Yawancin abinci mara kyau da aka sarrafa na kare ko dai ba su ƙunshi mahimman abubuwan gina jiki da yake buƙata ko amfani da abubuwan da ba su da daɗi a gare shi. Duba tsarin abincin karen ku don ganin ko kuna ba da samfur mai inganci ko a'a.
- tashin zuciya: Duk da cewa ba kasafai aka saba ba, wasu karnuka na iya yin rashin lafiyan cin abu ɗaya. Hakanan wannan yana da alaƙa da ɓacin rai kuma wannan na iya sa ku karaya gaba ɗaya, kuma ba kawai tare da abinci ba.
- overfeeding: akan marufi na kowane abincin kasuwanci, teburin abinci dole ne ya bayyana a sarari yana nuna, gwargwadon nauyi, shekaru da matakin aiki, adadin abincin da za a ba wa kare. Wataƙila kuna ba shi abinci da yawa, don haka yana da kyau a bincika menene adadin da ya dace.
- Gabatar da wasu nau'ikan abinci: Idan kwanan nan kun ba wa karen ku abincin da ba na sara ba, wannan na iya zama dalili. Karnuka da yawa suna ƙin abincinsu na yau da kullun don ƙarin abinci mai daɗi, kamar abincin gida da abinci mai danshi. Wato, idan kun lura cewa ba ya son rabon kuma lokacin da kuka ba shi wani nau'in abinci, yana nuna muku cewa idan ya ƙi rabon zai sami abin da ya fi daɗi.
Nau'in abinci yana da mahimmanci, karanta labarin mu akan zaɓar abincin kare na. Bugu da ƙari, a cikin bidiyon da ke ƙasa zaku iya ganin sau nawa kare zai ci a rana:
Yadda za a sa karenku ya ci abincin kare
Kafin farawa tare da reintroduction na abinci, yana da mahimmanci ku tabbatar cewa abincin babban abokin ku yana da inganci, isasshen buƙatun ku kuma cikakke. Idan ba ku da tabbas game da daidaitaccen abinci, kada ku yi shakka ku ziyarci labarinmu game da ciyar da kare: nau'ikan da fa'idodi, kuma ba shakka koyaushe yana da kyau ku tuntuɓi likitan dabbobi.
Tsarin da za mu nuna a ƙasa yakamata a yi amfani da shi ga kare mai lafiya, ba ga dabba mara lafiya ba, kuma yana buƙatar takamaiman mataki don yin tasiri. tuna cewa ku ba zai iya bari karen ku ya cinye shi duka ba abin da yake so, ta wannan hanyar ba za ku yi masa komai ba.
Matakan sake dawo da abincin
Anan akwai jagorar mataki-mataki akan abin da yakamata ayi don karenku ya sake cin abinci:
- Cire cikakken abincin rigar, girke -girke na gida da abincin ɗan adam daga abincinku.
- Yi lissafin adadin abincin da karenku ke buƙata ya ci kowace rana kuma ku raba shi zuwa abinci biyu, waɗanda za ku bayar da safe da rana, koyaushe a lokaci guda.
- Bayar da abincin safe a cikin kwano kuma jira mintina 15, idan bai ci ba, cire shi.
- Da rana, ku ba da abincinku a cikin kwano, jira mintina 15, kuma idan ba ku ci ba tukuna, za ku iya cire shi.
- Kashegari, bin irin wannan tsari, a ƙarshe karen, saboda yunwa, ya je cin abinci.
Duk da yake wannan yana iya zama ɗan tsauri, shine hanya mafi kyau don samun karenku ya sake cin abincinsa na yau da kullun kuma ku daina jira sauran nau'ikan abincin da zai iya zama mai daɗi. Koyaya, tuna cewa yana da mahimmanci su yi canji na lokaci -lokaci akan abincin su. Mako -mako, muna ba da shawarar canza ɗayan abincin zuwa abinci mai ɗumi, amma ba tare da sanya wannan abincin ya zama abincin yau da kullun ba.
Ƙarin nasihu don samun kare na ya ci abincin kare
Wani lokacin karnuka sun ƙi cin abinci, musamman lokacin da aka cakuda busasshen abinci da abincin rigar. Duk da cewa yana iya zama dabara mai kyau don ƙarfafa karnuka marasa lafiya su ci abinci, gaskiyar ita ce haɗa abincin dabbobi da na gida ko abinci mai danshi bai dace ba, kamar yadda lokutan narkewa daban, samar rashin isasshen fermentation a ciki kuma ta haka ne faruwar iskar gas, da sauransu.
Anan akwai wasu nasihu kan yadda ake samun karenku ya ci kibble:
Haɗa abincin tare da ɗan ruwan ɗumi: ta wannan hanyar, abincin zai yi taushi kuma za ku taimaka masa ya shayar da ruwa, tare da ƙara masa daɗi a lokacin sanyi.
Mix abinci tare da broth (babu albasa da gishiri): Ta hanyar maye gurbin ruwa da broth, za ku ba shi ƙarin abinci mai gina jiki. Hakanan, zai zama mai daɗi ga kare.
Ci gaba da aiki na yau da kullun: kowane kare yana da buƙatun motsa jiki na kansa, don haka yin yawo da shiga cikin ayyukan waje zai zama da mahimmanci don kula da tsokar karen ku, kunna narkar da shi, da ƙarshe samar masa da ingantaccen salon rayuwa.
Kada ku wuce yawan lada: yayin zaman horon ku, ku guji yawan amfani da lada kamar yadda a ƙarshe zasu gamsar da kare ku. Kuna iya raba kowane abun ciye -ciye gida biyu, yi amfani da kyaututtukan haske, shirya kayan abinci na kayan lambu da suka bushe, har ma ku kasance a gabansa don ƙarfafa shi da muryar ku kawai da shafawa.
Kada ku ba ragowar: kamar yadda muka ambata a baya, akwai abincin da ke cutar da karnuka, amma kuma akwai abincin da bai dace sosai ba. Yin amfani da hatsi, 'ya'yan itatuwa, ko kayayyakin kiwo ba shi da kyau ga babban abokin ku, don haka ku guji su.
Idan har yanzu kuna da tambayoyi game da abin da za ku yi ko ku san wasu nasihu, yi sharhi anan. Hakanan kuna iya sha'awar labarin tare da mafi kyawun bitamin ga karnuka.