Fenugreek a matsayin dabbobi

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 11 Yuli 2021
Sabuntawa: 11 Disamba 2024
Anonim
Fenugreek a matsayin dabbobi - Dabbobin Dabbobi
Fenugreek a matsayin dabbobi - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

O Fenugreek (fox na fox, cikin Turanci) ko Desert Fox dabba ce kyakkyawa, tsafta, so da kauna wacce za a iya sauƙaƙe ta. Duk da haka, ba shi da kyau a so a dauko wannan kyakkyawar halittar. Babban dalilin wannan shine dabbar zata mutu cikin sauri a cikin sabon mazaunin ta a gidan mu.

Idan kun tsira, akwai yuwuwar za ku sami mummunan rayuwa, har ma da duk so da kulawa da mutumin ke ƙoƙarin bayarwa. Hakanan, mallakar najasa haramun ne a cikin ƙasashe da yawa. Babban dalilin shine cewa Fenugreek dabba ce daga hamada da Sahara da yankin Larabawa.

Ci gaba da karanta wannan labarin Kwararren Dabbobi don ƙarin koyo game da Fenugreek a matsayin dabbobi kuma me yasa baza ku sami ɗaya ba, a kowane yanayi.


Muhimmancin wurin zama

Habitat yana da mahimmanci don bin ƙa'idodin ƙa'idodin juyin halittar nau'in fauna da flora waɗanda suka dace da yanayin da muke ciki. Daidai peculiarity na musamman na yanayin hamada shine babban abin da ke daidaita kansa azaman madaidaicin tsarin jiki wanda zai iya ayyana hamada foda hamada.

Shin za ku sami Emperor Penguin a matsayin dabbar gida a gidanka? Shin kuna da babban firiji a -40º C, cike da dusar ƙanƙara koyaushe? Mun yi imani ba zai yiwu ba. Ba ma a cikin gidan namun daji ba zai yiwu a sake tsara wannan mazaunin cikin cikakken yanayi.

Haka kuma, ba za mu iya sake hamada a cikin gidajen mu ba. Feneco na iya zama kyakkyawan dabbar dabbobi a ƙauyen da ke kusa da rairayin bakin teku, wanda ke tsakiyar hamada ko kusa, saboda dukkan jikinta an daidaita shi don rayuwa mafi kyau a cikin wannan yanayin.


Ilimin Halittar Fennec

Feneco ita ce mafi ƙanƙanta daga cikin canids, kasancewa ƙarami fiye da karen chihuahua. O pup fenugreek nauyinsa bai wuce kilo 1 ba, a matsayinsa na babba, nauyinsa ya bambanta tsakanin kilo 1 zuwa 1.5, kuma matakansa ba su wuce 21 cm ba. Fenugreek babba baya wuce cm 41, kuma jelarsa tana auna tsakanin 20 zuwa 30 cm. kuna da pads mai launin toka don kaucewa kone -kone a cikin rairayin rairayin bakin ramin mazauninsu. Koyaya, halayyar zahiri da ta fi bambanta shi da sauran foxes shine biyunsa na ban mamaki manyan kunnuwan ci gaba. Wadannan kunnuwa suna da wasu sifofi, na farko shine Sanya zafin da aka tara a jikinka. Na biyu, suna hidima kama ƙaramin sautin da ƙugu za su iya yi. Babban rigar Feneco ita ce kalar yashi a gindinta da bayanta, yayin da cikinta ke da launin toka mai launin toka, ba ta da yawa fiye da bayanta.


Halayen Fennec

Feneco yana da halaye na dare. Abincinsa ya ƙunshi beraye, dabbobi masu rarrafe, kwari, ƙwai, tsuntsaye, da kuma 'ya'yan itatuwa kamar dabino, blackberries da berries. Fenugreek yana da ikon tsalle mai ƙarfi wanda ke taimaka mata a cikin farauta da tserewa lokacin da maharbanta suka kai mata hari.

Kunkuru (Desert Lynx) da mujiyoyin Afirka sune manyan abokan hamayyar ta. Kuraren hamada na zaune a cikin ramuka na ƙarƙashin ƙasa (har zuwa zurfin mita 10), inda zafin yayi ƙasa da waje. A cikin yanayi, yana rayuwa kusan shekaru 10-12.

Fenugreek na cikin gida

Idan wani ya aikata rashin aiki da babban kuskure na ɗaukar foxar hamada, kawai saboda ya ga hoto kuma yana tunanin yana da kyau sosai, yana da mahimmanci a san cewa Feneco ba dare ba ne. Idan aka tsare shi cikin keji a cikin dare, zai iya mutuwa!

Barin fennel sako -sako, maiyuwa bazai dace da rayuwar ku ba.

Feneco yana da ikon haƙa har zuwa mita 6 na ƙasa a kowace rana. Ta hanyar ajiye foxar hamada a cikin lambu, akwai yuwuwar tserewa kuma kare zai gama da shi. Ajiye Feneco a cikin gida zai fi muni. Feneco yana da babban ƙarfin tsalle kuma yana iya hawa kan kowane tebur ko shiryayye, yana harba komai a tafarkinsa.

Shin Fenugreek na iya zama gida a Brazil?

Dangane da Dokar IBAMA mai lamba 93/1998, na 7 ga Yuli, 1998, dokar Brazil ta takaita izini game da kirkirar dabbobin daji a wurin zama, saboda akwai bukatar a rage farautar wadannan dabbobi ba bisa ka’ida ba don amfanin riba. Tare da ƙudurin CONAMA Na 394/2007, a cikin fasahar sa. Abu na 2 I, dabbobin daji za a iya zama cikin gida bisa doka idan an riga an haife su cikin bauta.

Dokar Laifin Muhalli ko Dokar Rayuwa na nº 9,605 na 12 ga Fabrairu, 1998, ya ayyana laifi kuma yana iya ɗaukar hukuncin tsarewa "Kashewa, farauta, farauta, kamawa, amfani da nau'in dabbobin daji, 'yan ƙasa ko kan hanyar ƙaura, ba tare da izinin da ya dace ba, lasisi ko ba da izinin ikon da ya dace, ko cikin rashin jituwa da wanda aka samu".

Ji daɗin Fenice

Idan kuna son Feneco ya kasance cikin rayuwar ku, yi bincike akan sa. Karanta, ji daɗin shirye -shiryen bidiyo, da tattara hotunan wannan ɗan ƙaramin dabba kuma a lokaci guda, wanda ya tsira a wuraren da dabbobi da yawa, gami da mutane, za su mutu da sauri.

Mafarkin ranar zaku iya tafiya zuwa hamada kuma a ƙarƙashin sararin samaniya mai cike da taurari, inda zaku ji kuma ku ga dawowar dawowar hamada a mazaunin su.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Fenugreek a matsayin dabbobi, muna ba da shawarar ku shigar da sashinmu na Abin da kuke Bukatar Ku sani.