Sunaye na kore iguana

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 11 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Disamba 2024
Anonim
Sunai Deu Na Mohani Boli By Raju Gurung, Samikshya Adhikari, Sagar Ale, Suman Thapa, Chetan, Niru
Video: Sunai Deu Na Mohani Boli By Raju Gurung, Samikshya Adhikari, Sagar Ale, Suman Thapa, Chetan, Niru

Wadatacce

Shin kwanan nan kun karɓi iguana kuma kuna neman jerin sunaye don kore iguana? Kun sami labarin da ya dace! Masanin Dabbobi ya tattara mafi kyawun sunaye don saka iguana.

Waɗannan dabbobi masu rarrafe, waɗanda ke ƙara yawaita a cikin bauta, dabbobi ne masu ban sha'awa. Suna iya auna har zuwa 1.80m. Dabbobi ne masu ban mamaki kuma suna buƙatar suna don dacewa! Ci gaba da karatu don gano menene ra'ayoyin don mafi kyawun sunaye don kore iguana cewa mun zaɓa.

Sunaye don mace kore iguana

Kafin zaɓar madaidaicin suna don koren iguana, yana da mahimmanci ku bita idan kuna da duk yanayin da ya dace don tabbatar da cewa kun san kulawar da ta dace ga wannan nau'in.

Idan kun riga kuna da madaidaicin terrarium, fitilu, kwano na abinci, maɓuɓɓugar sha da duk abin da sabon abokin aikinku yake buƙata, lokaci yayi da za ku ɗauki cikakken suna!


Idan kun ɗauki yarinya, duba jerin mu sunaye ga mace kore iguana:

  • Arizona
  • Anaguana
  • Agate
  • Faɗakarwa
  • Athens
  • Attila
  • Sanyi
  • ɗan fashi
  • dusar ƙanƙara
  • Cilla
  • daisy
  • Ciwo
  • Dredge
  • Duchess
  • iliya
  • Jade
  • Inca
  • jane
  • Jazz
  • jo da
  • Joan Iguana
  • Hani
  • Kumana
  • Latasha
  • Larai
  • Harshe
  • Louie
  • Lizzie
  • Matilda
  • Mary Caterpillar
  • Mojo
  • Moly
  • barkono
  • sarauniya elizabeth
  • tashi
  • Stella
  • tequilla

Sunaye na namiji iguana

Iguanas, waɗanda suka samo asali daga Kudancin Amurka, sun zama ruwan dare gama gari. Za a iya samun nasarar riƙe su a zaman talala muddin ana girmama duk yanayin gidaje da ciyarwa.


Trunks a cikin terrarium suna da mahimmanci, kamar yadda a cikin daji wannan nau'in ba kasafai yake zuwa ƙasa ba. Ya kamata a kiyaye zafin jiki a kusa da 27ºC yayin rana, tare da zafin zafi na 33ºC. A cikin dare, mafi kyawun zafin jiki shine kusan 25ºC. Dole ne ku tuna cewa danshi shima yana da mahimmanci kuma yakamata ya kasance tsakanin 80-100%. Fitilar UV tana da mahimmanci, kamar yawancin dabbobi masu rarrafe, iguanas suna buƙatar hasken UV-B don haɓaka ƙwayoyin calcium don yin aiki ba tare da matsala ba. Wannan yana hana matsalolin kashi da haɗin gwiwa kuma iguana na iya girma da haɓaka lafiya.

Mazajen wannan nau'in galibi sun fi ƙarfi kuma tare da ƙarin ɓoyayyun ɓoyayyu da ramukan mata. Dubi jerin mu sunayen namiji iguana:

  • Ajax
  • masters
  • mala'ika
  • Apollo
  • Arnie
  • arta
  • Bender
  • yaro
  • Bruce-Lee
  • aboki
  • Burt
  • man shanu
  • Carlos
  • Charmander
  • Jagora
  • Darwin
  • aljanu
  • dino
  • Draco
  • dodon
  • Dragon
  • dragonbait
  • Drake
  • Duke
  • Durango
  • Frankie
  • Godzilla
  • gwal
  • Gorbash
  • Grommit
  • Hannibal
  • Hulk
  • Horus
  • Lizanardo Da Vinci
  • Lemun Tsami
  • Norbert
  • Igor
  • Jim Morrison
  • Rex
  • Shrek
  • Tonguetwister

sunaye masu sanyi ga iguanas

Idan har yanzu ba ku san jinsi na iguana ba, kuna iya ba ta sunan unisex. Ba abu mai sauƙi ba ne sanin ko iguana namiji ne ko mace. Har zuwa shekaru 3 a zahiri ba zai yiwu a bambanta maza da mata da ido tsirara ba. A saboda wannan dalili, munyi tunanin jerin sanyi sunaye don unisex iguana:


  • Koko
  • shugaba
  • Chlorophyll
  • Cakulan
  • jackal
  • kumfa danko
  • Comet
  • Crystal
  • Dallas
  • m
  • Dynamite
  • Dudley
  • Dimitri
  • Doris
  • fuskoki
  • hasashe
  • fifi
  • Kibiya
  • Sa'a
  • Matashin kai
  • m
  • Godzilla
  • Goliyat
  • Gurneti
  • Guga
  • Hans
  • Hydra
  • Yoga
  • Farin ciki
  • lac
  • sumbata
  • Kojac
  • Milu
  • murfi
  • Mozart
  • Nixie
  • Orion
  • 'Yan fashin teku
  • Ma'adini
  • Quebec
  • rudu
  • Rana
  • sama
  • tauraro
  • tsawa
  • Uranus
  • jarumi
  • Rayuwa
  • Mai sauri

sunaye ga kadangare

Iguanas da duk membobin gidan iguana suna cikin ƙungiyar lizard. Akwai fiye da 1,700 nau'in kadangare da aka sani a duniyarmu!

Iguanas da Teiús sune mafi yawan ƙanƙara kamar dabbobin gida a Brazil. Waɗannan nau'ikan sune 'yan asalin fauna na Brazil kuma saboda an yi shekaru da yawa a cikin bauta, sun kasance masu docile. Sauran kwaruruka masu natsuwa su ne geckos da dodon gemu, kadangaru masu ban mamaki guda biyu waɗanda ba na fauna na Brazil ba. Koyaya, koda sun natsu, dole ne ku girmama iyakokinsu. Misali, ba za ku taɓa iya kama iguana ta jela ba. Waɗannan dabbobin na iya rasa wutsiyoyinsu azaman tsarin tsaro!

Iguana kadangare ce, ba ta buƙatar abokai don tabbatar da lafiyarta. Idan kun karɓi wani ƙanƙara, kamar hawainiya, kuma kuna neman sunaye na ƙadangare, yi amfani da ɗaya daga cikin ra'ayoyin sunan mu ga mace ko namiji kore iguanas. Wasu daga cikin sunayen suna da ban dariya ga sauran kadangare, kamar misali Sarauniya Elizardbeth ko Lizanardo Da Vinci (Lizard = Lizard in English).