My cat meows lokacin da ya gan ni, don me?

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 14 Yuli 2021
Sabuntawa: 14 Nuwamba 2024
Anonim
VIDEO WITH THE GHOST OF AN OLD CASTLE AND HE ...
Video: VIDEO WITH THE GHOST OF AN OLD CASTLE AND HE ...

Wadatacce

Kodayake galibi suna amfani da yaren jiki don sadarwa, akwai sautuka da yawa da kyanwa ke yi da ma’anarsu mai yiwuwa. Tabbas, meow shine furucin da aka fi sani kuma aka ji shi a cikin gidajen da waɗannan kyawawan sahabbai ke samun kyakkyawan yanayin bayyana ra'ayin ku kyauta.

Don haka idan kuna jin daɗin raba rayuwar yau da kullun tare da kyanwa, da alama za ku iya yin tambayoyi kamar, "Me yasa katsina ke yin tawa idan ya gan ni?", "Me yasa katsina ke yin yawa?" ko "Me yasa katsina ke yin ban mamaki?" Kamar yadda kake gani, meows yana bayyana a cikin mahallin daban -daban kuma yana iya samun ma'anoni daban -daban. Duk ya dogara da abin da kyanwarku ke son "faɗi" lokacin da ya yi wannan sautin na musamman wanda ke bayyana abubuwa da yawa game da yanayin sa da kuma yadda yake amsa abubuwan da ya hango a muhallin sa.


A cikin wannan labarin na Kwararrun Dabbobi, muna gayyatar ku don sanin ma'anonin macizai don saduwa da abokin ku mai fushi kuma ku san yadda ake fassara abin da yake so ya sadarwa koyaushe. Wannan zai taimaka muku ba kawai fahimta ba me yasa cat ɗinku yake yin murmushi lokacin da ya gan ku, amma kuma don kafa ingantacciyar sadarwa da ƙarfafa alaƙar ku da shi.

Cat meows da ma’anarsu mai yiwuwa

Meows na kyanwa na iya samun ma'anoni daban -daban, gwargwadon mahallin da dabbar take ciki da abin da take son bayyana wa mai kula da ita ko wasu mutane (mutum ko dabba). Don fassara kowane meow, yana da mahimmanci a san yaren kyanwa, saboda muryar za ta kasance tare da wasu. postures da fuskokin fuska cewa "bayyana" abin da yake ji a wannan lokacin. Bugu da ƙari, dole ne mu mai da hankali ga sautin, ƙarfi da mita. Gabaɗaya, mafi ƙarfi, mafi tsananin ƙarfi da yawaita meow, mafi gaggawa kuma yana da mahimmanci sakon da kyanwa ke son isarwa.


Misali, kyankyasar mai kishi za ta fitar da ƙaho mai ƙarfi da ƙarfi, mai yuwuwa ta shiga tsakani tare da ƙuru -ƙuru, kuma za ta ɗauki matsayin tsaro na sanar da yiwuwar kai hari (kamar gutsuttsarin wutsiya da tuftsen gashin gashi, da kunnuwa baya). A gefe guda kuma, wani ɗan kyanwa da ke yin shelar sanar da shi yunwa kake ji, za su ci gaba da tsarin meow mai tsawo, ban da sanya kansa kusa da mai cin abinci, bin mai shi, ko zama kusa da inda aka saba ajiye abincin.

A lokacin zafi, kuliyoyin da ba a haifa ba ko kuma marasa amfani suna fitar da ƙaho mai ƙarfi, tare da sautin murya mai ƙarfi da naci. Yana da a kiran jima'i wanda yayi kama da matsanancin kuka kuma yana iya haifar da wasu damuwa yayin cikin kunnuwan mu bayan sa'o'i da yawa. Kamar yadda zafi a cikin kuliyoyin mata na iya faruwa a kowane lokaci na shekara, waɗannan mayows galibi suna cikin “madaidaiciya” na cikin gida ko mata batattu. Hanya guda ɗaya amintacciya kuma amintacciya don sarrafa waɗannan meows shine ta zuga cat.


Cats Meowing Lokacin da Suka Kalli Waliyyansu - Dalilai 7

Yawancin lokaci cat yana sawa samun kulawar mai kula da ku da sadarwa saƙo da alama yana da mahimmanci a gare ku. Koyaya, wannan saƙo na iya bayyana yanayi daban -daban, sha'awa ko buƙatun da jikin ku ke fuskanta. Don taimaka muku mafi fahimtar yaren cat da sadarwa kuma ku fassara dalilin da yasa cat ɗin ku ke yawo lokacin da ya gan ku, mun taƙaita 7 mafi yawan ma'anoni na wannan sautin:

  1. Don maraba ": Meowing yana daya daga cikin hanyoyin da kyanwa ke gaida mai su. Wannan sautin muryar yana da sautin farin ciki kuma yana tare da sahihan saƙo kamar na wutsiya mai ɗagawa, kunnuwa na gaba da faɗin fuska mai nutsuwa. A saboda wannan dalili, idan cat ɗin ku ya yi rauni lokacin da kuka dawo gida, zamu iya cewa yana "maraba da ku".
  2. yin odar abin da kuke so ko buƙata: lokacin da kyanwa ta gabatar da roƙo mai ban tsoro, tana isar da wata buƙata ko muradi ga mai kula da ita. Misali, yunwa, sha’awar fita ƙasashen waje, sha’awar samun magani, da sauransu. A cikin waɗannan lamuran, meows suna da ƙarfi kuma suna da ƙarfi, kuma kyanwa tana sa su dagewa, har sai ta sami abin da take buƙata. Idan karen ku ya yi ta nacewa da ƙarfi lokacin da ya gan ku, za ku iya tabbata ya nemi wani abu. Ka tuna cewa kuliyoyi dabbobi ne da ke manne da na yau da kullun don jin kwanciyar hankali a cikin muhallin su, don haka koyaushe ku girmama jadawalin ciyarwar su da halayen su a cikin rayuwar gida.
  3. Lokacin da yake so ko ya yi mamakin wani abu da kuke yi: Cats kuma na iya yin birgima lokacin da wani abu ya ba su mamaki, sha'awa ko faranta musu rai. Wannan muryar tana da gajarta kuma tana kama da taƙaitaccen kuka, kamar tabbatacciyar ƙira. Abokin ku mai fushi zai iya yin irin wannan hanyar lokacin da ya lura cewa kun sami abincin da ya fi so, wanda zai ba shi abinci mai daɗi da aka dafa a gida wanda yake so, ko lokacin da kuka zaɓi abin wasan da kuka fi so don yin nishaɗi.
  4. lokacin da kyanwar ku ke son magana. Muhalli, kulawa da ilimin da kowane mai shi ke bayarwa su ma suna tantancewa a cikin halin kyanwa da kuma yadda take bayyana kanta a kullun. Idan cat ɗin ku mai son jama'a ne kuma mai sadarwa, kuma har yanzu yana samun kyakkyawan yanayi a gida kuma, sama da duka, yana da soyayyar ku, zai iya fitar da sauti a matsayin hanyar hulɗa da ku. Don haka, idan kyanwar ku ta girgiza lokacin da ya gan ku kuma da alama yana gayyatar ku don yin magana, yana amsa maganganun ku tare da meows na yau da kullun, yi amfani da damar don raba wannan lokacin abokantaka da kyanwar ku kuma ku ƙarfafa alaƙar ku da shi.
  5. ka ce kun gaji sosai: Idan cat ɗinku ya gaji ko yana son samun ɗan ƙaramin rauni, yana iya yin la'akari don samun hankalin ku kuma ya nemi ku ba da lokaci don biyan bukatun sa da buƙatun sa. Gabaɗaya, waɗannan meows za su kasance masu taushi da nutsuwa, kwatankwacin waɗanda kyanwa da ke da kittens ke fitarwa, don samun hankalin ƙananan ku. Koyaya, idan kun lura cewa dabbar ku tana nuna alamun rashin nishaɗi koyaushe, yakamata ku kula da yanayin ku don ganin ko dabbar ta sami hanyoyin kashe kuzari, tare da nishaɗi da motsa jiki. Haɓaka muhalli yana da mahimmanci don samar da yanayi mai kyau wanda ke ƙarfafa kyanwar ku don yin wasa, yin aikin motsa jiki na yau da kullun da motsa hankalin sa da hankali. Wannan zai taimaka sarrafa nauyi mai lafiya da kuma kiyaye daidaiton ɗabi'a, hana alamun kiba a cikin kuliyoyi da matsalolin ɗabi'a waɗanda za a iya haɗa su da ayyukan yau da kullun.
  6. nemi taimakon ku: Idan ƙaramin abokin raunin ku yana ciwo, yana rashin lafiya ko ya ji rauni, zaku iya amfani da meow don samun hankalin su kuma ku nemi taimako. Sautin, mita da ƙarfin waɗannan meows sun bambanta gwargwadon gaggawa, matsayin lafiya da matakin jin zafi da ɗan kyanwar ke fuskanta. Idan ya yi zurfi sosai kuma a koyaushe, kada ku yi jinkirin kai shi asibitin dabbobi don duba lafiyarsa. Bugu da ƙari, idan kun lura da kowane canje -canje mara kyau a cikin bayyanarku ko halayenku na yau da kullun, muna kuma ba da shawarar tuntuɓar likitan ku da aka amince da shi.
  7. Sadar da rashin gamsuwa: Idan kuka yi wani abu da cat ɗinku baya so, kamar kulle shi, alal misali, kuna iya jin wasu korafe -korafe. Wannan wata hanya ce da kuliyoyi ke sadarwa rashin gamsuwa da wasu halaye ko abubuwan da ba su dace ba a cikin ayyukansu na cikin gida. Bugu da ƙari, idan cat ɗinku ba shi da wadataccen yanayi don nishaɗi yayin da yake shi kaɗai a gida, waɗannan sautunan sauti na iya bayyana lokacin da kuka fita ku bar shi ba tare da kulawa ba, kuma ana iya haɗa shi da yawan kuka.

Koyaya, duk da ci gaba a ilimin ilimin asibiti, babu wani madaidaici da tsayayyen littafin jagora don fahimtar dabbobin cat, kamar yadda kowace kyanwa ta kasance ta musamman, tare da halaye na musamman. Don haka, yana da mahimmanci ku ɗauki lokaci don sanin halayen ku, lura da halayen ku kuma sannu a hankali koya fassara kowane sauti da kowane matsayi. Wannan kyakkyawan motsa jiki ne mai ban sha'awa wanda zai ba ku damar raba lokuta masu kyau tare da dabbar ku kuma inganta alaƙar ku ta yau da kullun.

Shin cat ɗinku yana da yawa ko baƙon abu?

Kamar yadda cat meowing yana da ma'anoni da yawa, akwai kuma bayanai da yawa masu yuwuwar dalilin da yasa cat yake yawan yin yawa. Abokin ku mai fushi zai iya yin yawa saboda shi ba shi da lafiya kuma yana jin zafi, don haka yana da mahimmanci ku kasance a faɗake don tabbatar da lafiyar ku da bayar da ingantaccen rigakafin cutarwa a duk rayuwar ku. Cats tsofaffi na iya fara yin girbi fiye da yadda aka saba saboda, tsufa yana haifar da lalacewar hankulansu da ayyukan fahimi, yana mai sa su zama masu rauni ko rauni, kuma suna da taurin kai da amsawa ga kowane nau'in motsa jiki.

Idan cat ɗinku yana ciyar da lokaci mai yawa shi kaɗai kuma ba shi da yanayi mai wadatarwa don nishaɗi da motsa jiki, wuce gona da iri na iya zama alama ce ta damuwa, rashin walwala, ko damuwa. A gefe guda kuma, idan kun dawo gida kuma kyanwar ku ta yi yawa lokacin da kuka gan ku, yana iya kasancewa yana neman hankalin ku da/ko tunatar da ku cewa yana jin yunwa, ko yana son yin wasa da ku.

A gefe guda, idan kun lura cewa cat ɗinku yana yin baƙon abu ko ya daina yin niyya, yakamata ku san hakan aphonia ko hoarseness yana iya zama alamar mura a cikin kuliyoyi, da kuma wasu yanayi a maƙogwaro ko tsarin numfashi. Don haka, muna ba da shawarar cewa ku kai shi wurin likitan dabbobi lokacin da kuka lura da kowane canje -canje a cikin sautin sa, yanayin sa ko halayen sa, kamar jin me '' yankakken '' mai zurfi ko rauni fiye da yadda aka saba ji.

Shin cat ɗinku yana birgewa lokacin amfani da akwatin juji?

idan katsina mia lokacin zuwa sandbox, yakamata kuyi hattara domin wannan na iya zama alamar yana jin zafi kuma yana da wahalar fitsari ko bayan gida. Fitsari mai raɗaɗi na iya zama alamar wasu cututtukan urinary tract, kamar cututtukan urinary a cikin kuliyoyi. A gefe guda, jin zafi yayin nakuda ko maƙarƙashiya na iya nuna rikicewar narkewar abinci, ko tarin yawa na ƙwallon gashi a cikin hanji. Don haka, idan kun lura cewa kyanwar ku tana motsawa lokacin da kuka je gidan wanka, manufa ita ce a kai shi wurin likitan dabbobi da gaggawa kuma ku gaya masa game da wannan ɗabi'ar kyanwar ku.

Koyaya, idan cat ɗinku yana cikin al'ada "kira shi", ya amsa don ganin ya biya masa bukatunsa ko raka shi cin abinci, wataƙila kana fama da ɗabi'ar da aka gada tun daga ƙuruciya. Lokacin ɗaukar ɗan kyanwa, masu kula da yawa suna cikin ɗabi'ar kasancewa kuma suna tare da su yayin da suke ciyarwa ko taimaka wa kansu.

Ba a yi la'akari da shi mara kyau ba, saboda yana da matukar mahimmanci a kula da abincin cat ɗin ku kuma duba cewa feces ko fitsarin ku ba su da wani lahani, kamar jini ko kasancewar ƙwayoyin cuta. Koyaya, cat ɗinku na iya danganta wannan hali a matsayin wani ɓangare na ayyukansu na yau da kullun kuma za su yi hakan a cikin balaga saboda yanayin kwanciyar hankali yayin matakin kwikwiyo.

A wannan yanayin, zaku lura cewa meow ɗinku ya bambanta, saboda baya nuna zafi, amma yana son riƙe hankalin ku da tabbatar da kasancewar ku. Hakanan, kamar yadda aka saba, waɗannan sautukan za su bayyana kowace rana, sabanin yadda ake yi saboda zafi ko wahalar "shiga bandaki," wanda zai fara kwatsam lokacin da wani yanayin ya shafi jikin kyanwa.