My cat yana son karas, wannan al'ada ce?

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 3 Afrilu 2021
Sabuntawa: 16 Yiwu 2024
Anonim
Штукатурка стен - самое полное видео! Переделка хрущевки от А до Я. #5
Video: Штукатурка стен - самое полное видео! Переделка хрущевки от А до Я. #5

Wadatacce

Cats suna cike da halaye kuma wani lokacin suna iya samun ɗanɗanon abinci. Mun saba da ba su kifi ko nama mai ɗanɗano da idan muka ga kyanwarmu tana sha'awar kayan lambu, kamar karas, za mu yi mamaki.

Babu wani abu mara kyau tare da ba da wani abu daban don pussies ɗinmu su ci. Koyaya, dabi'a ce mu ɗan ɗan fargaba, tunda ba duk abin da muke ci yana da kyau ga jikin abokan tafiya ba. Kafin bayar da sabon abu ga kyanwa, koyaushe a duba ko zai iya ci ko a'a da adadin da yakamata ku bayar, don wuce haddi bai cutar da shi ba.

idan kuna son sani me ake nufi idan kyanwa tana son karas da yadda wannan abincin zai iya amfanar ƙaramin abokin ku, wannan labarin na PeritoAnimal zai taimaka muku amsa wasu daga cikin waɗannan tambayoyin.


Menene ma'anar kyanwa don son karas

Wataƙila kuna mamakin dalilin da yasa cat ɗinku yayi farin ciki sosai lokacin da yake shakar karas, kamar ya sami cikakkiyar farin ciki ta hanyar kusantar wannan tubalin ruwan lemu. Launi mai ɗauke da ido, da ƙamshi da kamshi na iya zama mai ban sha'awa ga farjin ku, yana haifar da son sani.

Babu wata ma'ana mai ma'ana don abokin tarayya son karas, Amma kada ku damu! Al'ada ce ga kuliyoyi, kamar sauran dabbobi, su kasance masu sha'awar abinci daban -daban kuma suna jin an gwada su. Yayin da kyanwar ku take da sha'awar karas, wasu na iya fifita sabbin kayan lambu kore, babu abin da ba daidai ba tare da hakan.

Yanzu, idan kuna tsoron cewa wannan kayan lambu zai cutar da dabbar ku, ku sani cewa ba ku da abin damuwa. Karas ba su da wani guba ko ma abubuwan da ke cutar da jikin farjin ku, akasin haka. Baya ga samun dandano na musamman saboda sugars ɗin da ke haɗe da mahaɗan masu ɗaci da amino acid kyauta, yana cike da carotenoids, fiber, bitamin C, K, magnesium, potassium, da sauran abubuwan gina jiki da yawa da za su iya amfanin lafiyar kyanwa.


Kamar yadda rubutun zai iya zama da wahala ga dabbar ku ta ciji, an ba da shawarar dafa shi na 'yan mintoci kaɗan, yana saukaka tauna da narkewa. Bugu da kari, zafi yana sakin abubuwan gina jiki daga wannan tuber, yana sa jiki ya sha su cikin sauki.

Amfanin karas ga jikin kyanwa

DA bitamin A. wani sashi ne mai matukar mahimmanci don kula da kwayoyin halittar felines kuma ana iya samun sa a cikin karas. Yana da alaƙa da hangen nesa, haɓaka ƙashi, haifuwa, haɓaka haƙora da kula da ƙwayar epithelial, kare dabba daga cututtuka daban -daban.

Beta-carotene da ke cikin wannan kayan lambu jiki yana canza shi zuwa bitamin A kuma adana shi. Kamar yadda jikin kittens ba zai iya canza yawancin wannan abu zuwa bitamin ba, yana jagorantar abin da yake samarwa zuwa haɓaka sel da haifuwa, yana sa su karas babban abinci ga kwiyakwiyi.


Akwai wasu fa'idodi da yawa da jikin abokin tarayya zai iya samu daga cin wannan kayan lambu. Duba:

  • Taimakon maƙarƙashiya

Karas yana aiki azaman babban laxative ga dabbobi da kyanwa na cikin gida ba a barsu a cikin wannan rukunin ba. A teaspoon wannan kayan lambu grated, ko da danye, na iya taimaka wa dabbar ta kula da buƙatun ta, yana taimakawa rage mummunan narkewar abinci. Haɗa karas a cikin kwano na abincin farji ku jira ta ci. Ana iya amfani da wannan haɗin don 'yan kwanaki, har sai an sami ɗan ingantawa.

  • lafiya gashi

Aikin 100 g na karas ya ƙunshi kusan 4.5 MG na beta-carotene. Wannan abu shine mafi yawan carotenoid, yana canza kansa zuwa bitamin A lokacin da jiki ya sha. A jikin kyanwar mu, Vitamin A yana taimakawa ci gaban gashi lafiya da silky, Har ila yau, barin ƙusoshin fata da ƙoshin lafiya.

  • Rigakafin Matsalar Gani

Mun san cewa kuliyoyi suna da kaifin gani sosai kuma suna iya gani sosai ko da suna cikin duhu. Koyaya, abin da yawancin mu bamu sani ba shine ƙara karas a cikin tsarin ciyar da farji na iya taimakawa kiyaye wannan kulawa cikin rana. Kodayake jikin kuliyoyin yana da ikon canza beta-carotene zuwa bitamin A, yana cikin mafi ƙanƙanta fiye da abin da mutane ke canzawa, sabili da haka, jikin dabba yana jagorantar ta don wasu dalilai, ba ta da amfani don magance cututtuka a cikin kuliyoyin. . idanu. Kodayake, rashin abinci mai ɗauke da beta-carotene a cikin abinci yana da alaƙa da fitowar matsalolin gani a cikin waɗannan dabbobin, saboda haka, cin karas na iya taimakawa tare da rigakafin.

  • bulo bukukuwa

abincin fibrous suna da kyau don stimulates narkewa aiki kuliyoyi, suna taimakawa da matsaloli na yau da kullun kamar ƙwallon ƙwallon ƙafa. Bayar da ɗan ƙaramin tafasasshen ko grated ga cat ɗinku lokaci -lokaci zai iya hana wannan matsalar ta kawar da gashi a cikin kujera, hana shi tarawa a cikin hanji.

  • Tsawon rai da lafiya

Abincin da ke cike da carotenoids yana taimakawa ci gaba da ingantaccen tsarin rigakafi, inganta ingancin rayuwa da tsawon rai. Wannan gaskiya ne a gare mu mutane har ma da dabbobi kamar kuliyoyi da karnuka. Beta-carotene wani bangare ne na karas, wanda, kamar yadda muka riga muka yi bayani, provitamin A. Wannan sinadarin shima antioxidant ne mai narkewa, yana taimakawa sarrafa kwayoyin da ke iya haifar da lalacewar sel, kiyaye jikin kyanwar mu a siffa.

  • Abincin lafiya

Ana kuma san karas da ƙamshinsa mai ƙamshi da ɗanɗano mai daɗi da suke ba wa burodi. A saboda wannan dalili, yakamata a yi musu hidima da yawa ga dabbobi. Koyaya, glucose da ke cikin wannan tuber galibi yana narkar da abinci kuma yana canzawa zuwa makamashi cikin sauri, yana mai da zaɓin lafiya don samar da abubuwan gina jiki ga kuliyoyi masu kiba, misali. su kuma An nuna shi a lokuta masu kiba da ciwon sukari saboda kayan lambu ne masu fibrous, wanda ke taimakawa sarrafa sukari na jini, tare da bayar da ƙarancin kalori.

Yadda ake gabatar da sabon abinci ga abincin cat

Ƙara sabon abinci ga tsarin dabba koyaushe ƙalubale ne. Dangane da kayan lambu, al'ada ce cewa muna da shakku game da hanya mafi kyau don shirya su don su kiyaye ƙimar abinci mai gina jiki kuma, a lokaci guda, su kasance masu kayatarwa, yana sauƙaƙa wa dabbar tauna da narkewa.

Hakanan akwai fargabar kada dabbar ta yi sha'awar sabon abincin ko kuma ta ƙare ba ta son dandano. Wannan hadari ne da ba za mu iya gujewa koyaushe ba, bayan haka, kowane dabbar gida tana da abubuwan da take so, amma akwai wasu nasihu waɗanda zasu iya taimaka wa sha'awar abokin ku.

Dangane da karas, ana ba da shawarar ku wanka da farko sannan ku dafa don su yi laushi. Cats ba su da hakoran hakora kamar zomaye, kuma danye, karyayyen tuber na iya zama ba kyakkyawan ra'ayi ba ne.

Hakanan zaka iya zaɓar gira shi da gauraya shi a cikin abincin na farjin ku. Koyaya, kar a manta cewa kayan lambu suna lalacewa da sauri kuma ba za su iya zama a cikin tukunya duk rana ba, a hannun dabbobi. Manufa ita ce saita tsayayyen lokaci don ba da irin wannan abincin don cat zai san lokacin da za ku ci kuma kuna iya cire shi daga tukunya idan ya yi tsayi da yawa.

tayin ga dafaffen karas a kananan guda, kamar abun ciye -ciye, Hakanan hanya ce ta motsa dabbar tare da ƙarfafawa masu kyau, haɗa abincin a matsayin magani.Idan karenku baya son cin kayan lambu ko abincin, labarinmu mai taken Me yasa katsina baya son ci zai iya taimakawa.

Duba kuma labarinmu akan haramtattun 'ya'yan itatuwa da kayan marmari ga kuliyoyi.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu My cat yana son karas, wannan al'ada ce?,, muna ba da shawarar ku shigar da sashen Abincin Gida.