Inganta Numfashin Kare - Nasihun Gida

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 26 Janairu 2021
Sabuntawa: 20 Nuwamba 2024
Anonim
Yoga for beginners at home. Healthy and flexible body in 40 minutes
Video: Yoga for beginners at home. Healthy and flexible body in 40 minutes

Wadatacce

Don haka kare da yake karɓar soyayya shine kare mai ƙauna wanda ke bayyana ƙaunarsa ta hanyoyi daban -daban, kamar tsalle, farin ciki lokacin da kuka dawo gida, lasa ku ko amincewa da ku ta hanya mai daɗi.

Amma a waɗannan lokutan wani abu na iya shiga tsakanin soyayyar karen ku, mai ƙarfi da ƙamshi mai daɗi. Idan wannan lamari ne naku, yana da mahimmanci ku yi wani abu da wuri -wuri, saboda ban da kasancewa wani abu da zai iya damun ku, alama ce ta lafiyar lafiyar karen ku da hakorin ku bai isa ba, wanda yana da mahimmanci tunda an yi watsi da ramin baki. zai iya yin illa ga lafiyar jikin gaba ɗaya.


A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu taimaka muku don warware wannan matsalar, ta nuna muku nasihu na gida don inganta numfashin kare.

Abin da Ya Kamata Ku Sani Game da Numfashin Karen ku

Kogon bakin karen na iya yin aiki azaman hanyar shiga ga ƙwayoyin cuta idan ba a kula da su da kyau ba. Shin kun san tsaftace hakoran kare yana da matukar muhimmanci?

Rashin tsaftar baki da haƙora na iya ƙare haifar da allura mai yawa kuma wannan zai zama babban dalilin warin baki, tare da mafi karancin karnuka su ne mafi kusantar tara tartar a hakoransu.

Yana da mahimmanci don magancewa da hana tartar a cikin karnuka, in ba haka ba a kwayan cuta, fungal ko kamuwa da cuta a cikin kogon baki. Abubuwan da ke haifar da warin baki suna wuce ginin plaque kuma yana iya buƙatar maganin dabbobi na gaggawa.


Coprophagia (cin kuzari), kumburin sassan hanci ko ciwon sukari na iya haifar da mummunan numfashi ko halitosis a cikin kare.

Me zan yi idan kare na da warin baki?

Idan kun gano cewa bakin kwikwiyo yana wari, yana da mahimmanci a tantance yanayin sa, zuwa don haka a watsar da kowace irin cuta kuna buƙatar maganin rigakafi, don haka kuna buƙatar ganin likitan dabbobi.

Zai zama mai haɗari sosai don ɗaukar munanan numfashi azaman ƙaramin ƙyallen ƙwayoyin ƙwayoyin cuta idan a zahiri akwai wani nau'in kamuwa da cuta, kodayake mai shi na iya duba bakin dabba ta ido don raunuka ko ɓoyayyen ɓoyayyen abu, ƙimar yakamata a yi ta likitan dabbobi. kwararre ..


Da zarar an kawar da kasancewar kamuwa da cuta ko wani yanayin, zaku iya amfani da dama dabaru na gida waɗanda ke ba ku damar haɓaka numfashin karenmu ta halitta, sannan za mu nuna muku menene.

Magungunan gida don Kare Mugun Numfashi

1. Faski

Ba za ku iya ba da kwikwiyo na kwikwiyo ku ci gaba ko a cikin allurai masu yawa ba, saboda yana iya zama mai guba a gare shi, duk da haka ba shi lokaci -lokaci kuma cikin matsakaici magani ne mai kyau ga warin baki.

Kuna iya amfani da shi ta hanyoyi biyu:

  • Yanke ƙaramin ganyen faski a ƙarami kuma ƙara shi sau ɗaya a rana ga abincin kare.
  • Tafasa dabbobin faski da yawa a cikin ruwa don ƙirƙirar jiko, ba da damar sanyaya da sanyawa a cikin kwalbar fesa don fesa jikokin kai tsaye cikin bakin dabba.

2. Karas

Idan za ku iya samun ɗan kwikwiyen ku don nishadantar da kansa ta hanyar cin gindi akan karas, za ku iya ganin yadda mummunan numfashi ke ɓacewa a hankali, ban da wannan abincin yana ba da mahimman abubuwan gina jiki, kamar carotenes, antioxidants masu ƙarfi waɗanda ke kare jikin ku daga lalacewa. daga free radicals.

Gaskiya mai sauƙi na tauna karas stimulates sakin saki kuma yana ba da damar cire ragowar abinci daga ramin baki.

3. Magungunan mint na gida

Na tabbata kwikirinku yana da sha’awar jiyya, ban da haka suna da kyau a matsayin sakamako kuma suna ƙarfafa kyawawan halaye, kasancewa kayan aiki masu amfani sosai don koyo.

Zai iya yi magunguna na gida don inganta numfashin karen ku kuma don haka zaku buƙaci abubuwan da ke gaba:

  • Ruwa
  • Oat flakes
  • ganyen mint

Shirye -shiryen yana da sauqi, dole ne ku gauraya oat flakes da ruwa a cikin kwantena har sai kun sami daidaituwa mai kyau, sannan ku wanke kuma ku yanke ganyen mint a cikin guda don ƙarawa a cakuda.

A ƙarshe, samar da kananan kwallaye, ajiye a cikin firiji kuma ba da kwikwiyo ku sau da yawa a rana don yin tasiri da sauƙi don magance warin baki.

Abinci da shayarwa suna da mahimmanci

Idan kwikwiyo yana shan wahala daga mummunan numfashi kuma idan ba a gano yanayin da ke haifar da shi ba, yana da mahimmanci a yi duk mai yuwuwa don rage haɗuwar plaque.

Don wannan, mafi bushe abinci fiye da rigar abinci, tun da busasshen abinci yana da tasirin abrasive.

Hakanan yana da mahimmanci canza ruwan sha akai -akai kuma tabbatar da cewa kullun yana da akwai ruwan sabo da ruwan sha, yayin da ake tsabtace ragowar abinci kuma a cire ta bakin.

A wanke ruwan shan karen ku da mai ba da abinci sau da yawa.