Kyakkyawan halaye da abubuwan yau da kullun don kare

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 15 Yuli 2021
Sabuntawa: 14 Nuwamba 2024
Anonim
VIDEO WITH THE GHOST OF AN OLD CASTLE AND HE ...
Video: VIDEO WITH THE GHOST OF AN OLD CASTLE AND HE ...

Wadatacce

An rubuta abubuwa da yawa game da halayen mutane da ayyukan yau da kullun, amma game da ayyukan dabbobin mu fa? Tunda mun mallaki karnukan daji da kuliyoyi, shin wannan tambayar ta taɓa tasowa? Shin ayyukan yau da kullun waɗanda ke haɓaka haƙƙin rayuwa a cikin al'umma?

A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal muna son magana game da kyawawan halaye da abubuwan yau da kullun don kare wanda dole ne ya rayu a cikin rayuwar ɗan adam. Za mu sanar da ku game da duk abin da kuke buƙatar sani don taimaka muku da inganta rayuwar ku ta yau da kullun.

Musamman lokuta

Bin takamaiman lokuta lokacin yin yawo, ba da abinci ko lokacin fita wasa, zai zama mai mahimmanci ga karen mu ya sami halin barga da kwanciyar hankali. Da hankali, 'yan kwikwiyo sun san lokacin da za su ci abinci da lokacin da za su kai kuka ga masu su don fita yawo. Cika mahimman buƙatun ku cikin tsari zai taimaka muku tsara rayuwar ku da ta babban abokin ku.


Kwarewar Canine, Horarwa da Tashin hankali

Koyar da ɗan kwikwiyo umarnin horo na asali zai kasance mai mahimmanci ga amincin ku kuma za a mafi kyawun sadarwa tare da shi. Koyaya, da zarar an koya, masu yawa sun daina aiki tare da karnukan su. Wannan babban kuskure ne.

Yana da matukar mahimmanci a ambaci cewa samar da kwikwiyen mu da motsawar hankali yana da mahimmanci don yin farin ciki kuma kwakwalwarsa ta kasance mai motsawa koyaushe. Kuna iya amfani da kayan wasa na hankali (nau'in jirgi) ko kong, amma gaskiyar ita ce yana da mahimmanci yin aiki akan dabarun canine daban -daban, wanda aka fi sani da dabaru. Karen da ke aiki kullum tare da mai shi zai kasance mai farin ciki sosai kuma za ku san yadda ake alaƙa da shi ta hanya mafi inganci.


zamantakewar yau da kullun

Bin madaidaicin tsarin zamantakewa tare da sauran karnuka da mutane yana da mahimmanci. Tun da kakanninsa, kare yana kiyaye yanayin zamantakewar sa wanda ya danganci matsayi tsakanin membobin fakitin. Duk ƙungiyoyi, dangin mutum ko na dabbobi, suna ƙidaya a matsayin fakiti. Mun san cewa abin da suke koya a cikin zaman zamantakewar kwikwiyo ya sa ya fi dacewa da sauye -sauyen muhalli daban -daban kuma ta wannan hanyar yana koyon jure wa matsayinsa na biyu a gaban jagoran ɗan adam. duk karnuka ya kamata su iya danganta yau da kullun tare da sauran mutane, ba tare da la'akari da nau'in su ba. 'Yan kwikwiyo waɗanda ba a yi mu'amala da su yadda yakamata ba na iya fama da matsalolin ɗabi'a a cikin rayuwar su ta balaga kamar tsoro, sakewa ko gabatarwa.


Yi hankali idan kare ku ...

Kai dabbobin da aka karba a lokacin balagaggun su galibi suna da keɓaɓɓen hali ga sauran dabbobi da/ko mutane, zai zama alhakin sabon ku don sake dawo da yanayin zamantakewar da dole ne su rayu a ciki. Al'adar kare ta zaman lafiya da mutane da dabbobi za ta buɗe ƙofofi ga kusan kowane gida da tsawon rai mai daɗi. Duk lokacin da ba zai yiwu a yi rayuwa ta yau da kullun ba, ku tuna cewa zaku iya tuntubar ƙwararre.

Kodayake ba a karɓi karen ku ba, mummunan gogewa ko zamantakewa mara kyau na iya zama m ko m kare tare da wasu karnuka da/ko mutane ko muhalli. Irin wannan ɗabi'a yana haifar da tashin hankali a cikin iyali kuma yana sa zamantakewa ta yau da kullun ta kasance mai wahala, tunda ba za mu iya kai su ko'ina ba, yana iyakance 'yancin su kuma yana iya haifar da takaici ga masu shi. Dole ne ku yi aiki tuƙuru a wannan lokacin.

lokacin wasa

Duk karnuka yakamata su sami damar morewa aƙalla Mintuna 15 ko 30 na nishaɗi kowace rana cikin 'yanci, kamar buga ƙwal tare da shi a wurin shakatawa. Wannan al'ada tana da mahimmanci don taimaka muku sakin damuwa da haɓaka rayuwar ku ta yau da kullun ta hanya mai kyau.

Koyaya, karnuka dole ne su koyi rarrabe tsakanin abin da ke wasa da abin da ba wasa ba. kusan duk karnuka lalata wani abu mai ƙima ga masu su a wani lokaci a rayuwarsu, musamman lokacin da suke 'yan kwikwiyo. Kada mu bari wannan ya zama hali na al'ada. Dole ne su koyi gane kayan wasan su da waɗanda ba su taɓa kasancewa ba, kuma ba za su kasance ba.

Don kawo ƙarshen wannan ɗabi'a, yana da mahimmanci a fassara dalilin da yasa kuke yin hakan, idan saboda mun bar ku awanni 12 a rana, kuna iya yin hakan don samun hankalin mu. Wasu karnuka sun fi son a tsawata musu maimakon a yi watsi da su. Hakanan yana iya faruwa cewa ba ku da isasshen kayan wasa.

Da kyau, kwiyakwiyi suna jin daɗin wasan waje mai aiki (ƙwal, frisbee, gudu) da cikin gida suna iya yin wasa tare da teethers daban -daban da kayan wasa. Kyakkyawan ƙarfafa shi lokacin amfani da su zai zama mahimmanci don fahimtar cewa yakamata kuyi amfani da waɗannan abubuwan ba takalmin mu ba.

Yarda lokutan kadaici

Idan ya zo ga kwiyakwiyi, karɓar lokutan kadaici a matsayin kyawawan halaye da ayyukan yau da kullun ga ɗan kwikwiyo galibi yana da wahala. Kafin ya isa gare mu, an raba ɗan kwikwiyo daga mahaifiyarsa da 'yan uwansa kuma, duk da cewa yana da rikitarwa a gare mu da kuma shi, ƙaramin dole ne koyi zama kadai da shawo kan rabuwar damuwa. Don yin wannan, fara da barin shi kaɗai na ɗan gajeren lokaci kuma ta wannan hanyar, zaku sami damar ƙarfafa nasa kwanciyar hankali da kwanciyar hankali.

Babu wani kare da za a hukunta don kadaici, tuna cewa su dabbobin zamantakewa ne da ke zaune cikin fakitoci, don haka kamfani ya zama dole. Idan suna sane da cewa zasu kasance su kaɗai na wani lokaci (kada ku wuce tsawon awanni 8 na kadaici), amsar wannan ɗabi'a ba za ta taɓa zama mara kyau ba. A cikin dogon lokaci, za su sami damar nishadantar da kansu, ko wasa, bacci, ko kallon taga, tare da isasshen kwanciyar hankali da za mu dawo ba za mu dawo ba, cewa an yi watsi da su.

Koyaya, idan muka bar karenmu shi kaɗai na awanni da yawa, wasu matsalolin halayyar na iya bayyana, kamar tarkace, guduwa ko kuka. Suna kuma iya bayyana idan ba mu dace da ainihin bukatun abokin aikinmu ba.

Yawon shakatawa da aka yi daidai da saurin ku

A cikin halaye da kyawawan halaye na kare, muna kuma samun lokacin tafiya. Kamar yadda kuka sani, kwikwiyo suna buƙatar zuwa waje zuwa yi bukatunka, amma kuma zuwa ci gaba da dangantawa tare da sauran karnuka da mutane. Yana da sashi na rayuwar yau da kullun kuma yana da mahimmanci don samun rayuwa mai daɗi.

Hakanan, yayin yawon shakatawa karnuka suna hutawa abubuwa, fitsari da tsirrai iri iri. Bada wannan halin yana da mahimmanci, muddin kwikwiyo yana da alluran rigakafi na zamani. In ba haka ba, kuna iya fuskantar haɗarin yin rashin lafiya.

Kar ku manta da daidaita yanayin tafiya: tsofaffin kwikwiyo, kwiyakwiyi, karnuka masu gajarta da marasa lafiya za su buƙaci tafiya mai nutsuwa da annashuwa, kamar yadda nau'in molossoid (Pug, Boxer, Boston Terrier, Dogue de Bordeaux, tsakanin wasu). A gefe guda, terriers ko nau'ikan lebrel za su ji daɗin tafiya mai ƙarfi haɗe da motsa jiki.