Mutuwar Feline: alamomi, magani da magungunan gida

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 8 Afrilu 2021
Sabuntawa: 26 Yuni 2024
Anonim
INGATTACCEN MAGANIN SANYIN KASHI DA SANYIN FATA FISABILILLAH.
Video: INGATTACCEN MAGANIN SANYIN KASHI DA SANYIN FATA FISABILILLAH.

Wadatacce

Lokacin da kuka sami ƙarin koyo game da duniyar dabbobi, zaku gano cewa akwai ƙarancin cututtukan da ke da alaƙa da mutane kuma dabbobinku na iya kamuwa da cututtukan numfashi, kamar yadda lamarin ya faru da mura a cikin kuliyoyi. Duk da wannan, wakilin cutar, bayyanar cutar da magani zai bambanta, don haka yana da matukar mahimmanci kada a yi kurakuran da za su iya zama masu mutuwa, kamar yin maganin dabbobin ku ba tare da shawarwarin dabbobi ba.

Idan kuna da farji a gida, kuna buƙatar kasancewa a faɗake don kowane alamun mura, a cikin wannan labarin na PeritoAnimal game da mura mura: alamu, magani da magunguna na gida, za mu yi bayani dalla -dalla komai game da cutar.


Feline mura: haddasawa da alamu

A cikin mutane, mura na faruwa ne ta hanyar wakilin hoto ko bidiyo mai zube, mura, amma wannan ba yadda yake faruwa da kuliyoyi ba saboda su wakilai ne daban -daban kamar feline calicivirus da feline herpesvirus.

Yana da mahimmanci a fayyace cewa duka wakilan hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri suna aiki daban -daban, tunda ƙwayar cuta ta herpesvirus tana iya mutuwa kuma tana iya barin mummunan sakamako, a gefe guda, lokacin da yaduwa ya kasance saboda kasancewar wakilin calicivirus na feline, tsananin asibiti ya fi matsakaici.

Mura a cikin kuliyoyin ba sa yaduwa tsakanin dabbobin daji da mutane, duk da haka, yana kamuwa da kyanwa ta iska ko ƙaramin lamba. Idan cat ɗinku ya kamu da mura, za ku iya lura da shi cikin sauƙi saboda zai bayyana a sarari alamun da ke gaba:

  • Yin atishawa;
  • Ruwan hanci;
  • Conjunctivitis;
  • Rashin ƙarfi;
  • Bakin numfashi sakamakon toshewar hanyoyin hanci;
  • Zazzaɓi;
  • Rashin ci;
  • Tari;
  • Damuwa;
  • Ciwon baki da yawan salivation.

Kamar yadda kamuwa da cuta ne, babu takamaiman magani kuma duk ƙoƙarin yana nufin rage alamun cutar, amma dole ne ku tuna cewa a ƙaramin alamar mura mura yakamata ku ɗauki dabbar ku nan da nan zuwa likitan dabbobi don ya iya rubutawa magani mafi dacewa.


Ciwon mura: magani

Za a iya ba da shawarar da kuma kula da cutar murar mujiya da wani likitan dabbobi da aka amince da shi. Zai iya bambanta dangane da kowace cat kuma sama da duka, idan akwai wasu cututtukan cututtukan da ke da alaƙa, wanda zai kara mura.

Gabaɗaya, magungunan da aka rubuta sune:

  • Magungunan rigakafi: an yi nufin sarrafa cututtuka da za su iya haifar da kumburi daban -daban sakamakon mura.
  • Interferon: riga -kafi ne da ake amfani da shi ga mutane wanda aka yi masa kwaskwarima ta yadda shi ma za a iya amfani da shi ga dabbobi, yana aiki ta hana hana haifuwar cutar.
  • Ruwan ido: galibi za su zama digon ido wanda ya haɗa a cikin dabara wasu nau'in ƙwayoyin cuta don yaƙar conjunctivitis ta hanyar gida.
  • Ruwan jini: ana amfani da wannan maganin a lokuta masu tsanani wanda asarar ci ya yi zafi sosai da kyanwa ke cikin matsanancin yanayin rashin ruwa.

Ana amfani da allurar rigakafin cutar ba wai a matsayin magani ba, yana rage haɗarin kamuwa da mura, amma baya hana ta gaba ɗaya.


Maganin Gida don Ciwon Feline

Kai magungunan gida don mura da aka ambata a ƙasa suna zama mai dacewa da maganin magunguna wanda wani likitan dabbobi ya ba da shawara. Waɗannan su ne matakan tsafta da na abinci da yawa waɗanda za su ba da damar kyanwar ta dawo da lafiya cikin sauƙi kuma mura ba ta haifar da wata matsala ta numfashi.

  • Amfani da humidifier: tururi mai sanyi zai taimaka wajen kula da ɗimbin yanayin muhalli, wanda zai hana hanyoyin bushewar iska su bushe, yana sauƙaƙa fitar da ƙura.
  • Hydration: La'akari da cewa cat ɗinku na iya rasa sha'awar ci, yana da matukar mahimmanci ku san matakin danshi na cat ɗinku. Ya kamata ku samar da ruwa mai daɗi kuma ku yi amfani da abinci mai ɗumi don ba da gudummawa ga ƙarin shan ruwa.
  • Abinci: don kawar da rashin ci, wanda ke faruwa a sashi saboda asarar wari, yakamata ku ba cat ɗinku abinci mai daɗi wanda ke ɗaukar hankalinsa, kifi shine madaidaicin madadin.
  • Kula da hanci: Ya kamata ku tsaftace sirrin hanci na cat ɗinku da ɗumi mai ɗumi, idan kun lura da fasa ko ɓarna, yi amfani da jelly ɗin man don sauƙaƙe murmurewar nama.
  • kula da ido: don hana fitar ido daga haddasa kamuwa da cuta, yakamata ku tsaftace idanunku yau da kullun da auduga da gishiri. Dole ne ku yi amfani da gauze ga kowane ido.

Baya ga duk waɗannan taka tsantsan, dole ne ku sani cewa zazzabi a cikin gidan ku ya isa, ku guji duk wani daftarin da zai iya shafar dabbar ku.

Feline mura: maganin gidaopathic

Homeopathy magani ne na halitta gaba ɗaya kuma ba shi da lahani, wato, ba ya tsoma baki da duk wani magani na magunguna kuma yana aiki sosai a cikin dabbobi, kasancewa ɗaya daga cikin hanyoyin da aka fi amfani da su a fagen dabbobi.

Ta hanyar yin amfani da homeopathy, za ku ba dabbar ku wani abu mai narkewa kuma wanda aka lalata wanda ya rasa duk tasirin sa mai guba, yana da ikon ƙarfafa albarkatun warkarwa na jiki, gami da tsarin rigakafi.

Wasu homeopathic magani wanda za a iya amfani da shi a mura mura shine:

  • Shirye -shiryen da ke tattare da ƙwayar cuta ta ƙwayar cuta (feline herpesvirus ko helino calcivirus);
  • Phosphorus da pulsatilla: aiki akan mucosa na numfashi da rikicewar wannan na'urar;
  • Euphrasia Officinalis: yana da amfani don inganta sirrin ido.

Waɗannan jiyya jagorori ne kuma na kowa, don haka ba sa bin ƙa'idodin homeopathy, wanda ke nuna cewa magani dole ne ya yi la'akari da kowane ɗayan dabbobin. Mutumin da kawai zai iya ba da shawarar maganin gidaopathic don cutar mura shine likitan dabbobi wanda ya ƙware a homeopathy.

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.