Cat shan ruwa tare da ƙafarsa: dalilai da mafita

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 2 Afrilu 2021
Sabuntawa: 16 Yiwu 2024
Anonim
Cat shan ruwa tare da ƙafarsa: dalilai da mafita - Dabbobin Dabbobi
Cat shan ruwa tare da ƙafarsa: dalilai da mafita - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

Shin kun taɓa yin mamakin abin da ke shiga kan karen ku yayin da ya sanya ƙafarsa cikin kwano don shan ruwa? Wasu kyanwa suna tsoma tafinsu cikin ruwa sannan su lasa maimakon shan shi kai tsaye. Shin hauka ne? don wannan abin mamaki dabi'ar feline, akwai dalilai da yawa masu ma'ana daidai gwargwado, tun daga ilhami har zuwa gajiya zuwa alamun alamun rashin lafiya. Amma kwantar da hankalinka, yawanci babu dalilin damuwa lokacin da kyanwa ta ɗauki wannan matakin.

Abin da ya sa muke da wannan labarin akan PeritoAnimal game da cat shan ruwa tare da tafin: dalilai da mafita. Karanta don ganowa da sanin abin da za a yi a kowane hali.


Me yasa kyanwa ke motsa ruwa a cikin kwano?

Cats suna tsoma tafinsu cikin ruwa ta ilhami. Kakannin daji na kuliyoyin gida sune mabuɗin sirrin da ke bayanin dalilin da yasa muke da kyanwa tana shan ruwa da tafin ta. Cats masu farauta ne, amma kuma suna iya cin naman manyan dabbobi. Don haka, suna buƙatar kulawa sosai a inda suke takawa, inda suke cin abinci da abin da suke sha, saboda abin mamaki na iya zama ƙarƙashin ruwa.

Don duk wannan, kyanwa na daji da farko suna taɓa ruwa da tafin ƙafafunsu, suna shaka da lasa don duba ko ruwan yana sha. Hakanan, suna gano idan akwai abokan gaba a cikin ruwa, kamar yadda za su motsa ta hanyar sanya ƙafarsu a ciki. To me yasa muke da kyanwa tana shan ruwa da tafinsa? Mai yiyuwa ne ku ke biye da hankalin ku ba tare da kun sani ba.


Amma akwai wata amsa ga wannan tambayar. Cats, musamman ma Tsoho, ba sa ganin cikakkun bayanai sai motsi. Shi ya sa suka zama mafarauta masu kyau, domin suna ganin abin da suke farauta idan ya gudu. Don haka suna tsoma ƙafafunsu cikin ruwa don duba zurfin da nisa. Suna girgiza ruwan da tafinsu don kada su yi haɗari da hanci da wasussu. Idan akwai shakku, musamman a cikin tsofaffin kuliyoyi, ana ba da shawarar ziyartar likitan dabbobi don duba idanunku da hangen nesa, kamar yadda tsoffin kyanwa na iya samun ciwon ido.

Dalilan da yasa muke samun kyanwa tana shan ruwa da tafinsa

Ilham yana sa kyanwa ta kare kanta, tana dubawa da tafin sa duk abin da aka ambata a sashin da ya gabata. Koyaya, wannan baya ba da dalilin da yasa kullun ku ke shan ruwa da tafinsa. A wannan ma'anar, manyan abubuwan da ke haifar da su yawanci sune:


1. Kwanon ruwa karami ne

Shin cat ɗinku yana shan ruwa da tafinsa? Wataƙila kwanon ruwan yayi kankanta, ta yadda hancinsa na hanci ya taɓa baki, kuma hakan ba shi da daɗi a gare shi. Don haka, don gujewa wannan jin daɗin mara jin daɗi, kyanwar ta fi son sanya ƙafarta cikin ruwa sannan ta lasa. Idan kun lura cewa cat ɗinku yana shan ruwa daga guga, daga tukunyar furanni, ko ma daga bayan gida, zai iya kawai fifita akwati mai faɗi. A wannan yanayin, maye gurbin kwano da babban.

2. Ba ya son ruwan tsayuwa

Kodayake wasu kuliyoyi suna shan ruwa daga kwanon ta hanyar saka harshensu, galibi sun fi son ruwa mai motsi. Sabbi ne, mai tsabta, kuma sabo, abubuwan da kyanwa ke ƙima sosai, kuma wannan shine dalilin da ya ishe su ba sa son shan ruwa daga kwano, ko aƙalla ba kai tsaye ba. Don haka idan, ban da shan ruwa da tafin hannu, kun lura cewa kyanwa tana shan ruwan famfo, tabbas wannan shine dalili. Don ƙarin cikakkun bayanai, kar a rasa wannan labarin: me yasa kuliyoyi ke shan ruwan famfo?

3. Yana da nishadi kamar haka

Wani dalilin da zai iya bayyana dalilin da yasa muke da kyanwa tana shan ruwa da tafin ta shine kawai saboda, a gare shi, wannan kama wani abu mai daɗi. A wannan yanayin, ƙila muhallinku ba zai wadata kamar yadda ya kamata ba, kuma ɗan kyanwarku tana jin akwai buƙatar neman ayyukan da za su motsa shi. Shin yana da isassun masu goge -goge da kayan wasa iri -iri? Idan amsar ita ce a'a, wannan shine dalilin wannan halayyar.

4. Yana jin rashin tsaro ko damuwa

Idan cat ɗinku yana nuna damuwa ko damuwa lokacin da kuka tsoma tafin ta cikin ruwa don sha, yana iya zama saboda tana jin rashin tsaro. Kalli cat ɗinku: bayan ya jiƙa ƙafarsa, shin yana cikin damuwa a hankali? Yana yiwuwa yana damuwa, alal misali, bayan a canji, canje -canje a cikin gidan, tare da isowar sabbin kuliyoyi ko wasu dabbobi a cikin iyali.

A gefe guda, wataƙila wurin kwanon ba shi da kyau saboda akwai cunkoson mutane da ke damun karen. Gwada wani wuri don kyanwarku ta ji lafiya kuma ta iya sha cikin kwanciyar hankali.

5. Yana rashin lafiya

A ƙarshe, za mu iya samun kyanwa tana shan ruwa da tafinsa saboda tana fama da matsalar rashin lafiya cewa ya sa ya yi wuya ko ba zai yiwu ba ya mike tsaye. Idan kun lura cewa ba zato ba tsammani ya fara yin wannan, kada ku yi shakka ku ziyarci likitan dabbobi don bincika shi da duba lafiyarsa.

Magunguna don hana kyanwa saka saka tafin a cikin ruwan sha

Lokacin shan ruwa da tafin hannu, abin da aka fi sani shi ne duk muhallin ya jiƙe, don ɗan kyanwa ya shiga cikin ruwa ya cika gidan gaba ɗaya da fashewa, wanda yawanci ba ya da kyau ga masu kula. Sabili da haka, gaba ɗaya al'ada ce don son fahimtar wannan ɗabi'ar kuma, gwargwadon iko, daidaita ta don inganta zaman tare. Kamar yadda mafi yawan dalilai ke nuna cewa ana damun lafiyar kyanwa, yana da kyau a nemo mafita wacce ta dace da takamaiman shari'ar ku. Don haka, gwargwadon dalilin, zaku iya amfani da mafita ɗaya ko ɗaya don kada cat ɗin ya sanya ƙafarsa a cikin ruwan sha:

1. Tushen ruwa ga kuliyoyi

Ka tuna cewa shan ruwa mai sauƙi yana da gajiya ga yawancin. Cats a dabi'a suna da wasa da son sani, kazalika suna da tsabta. wasu kuliyoyi son ruwa kuma kuyi nishaɗi da shi, saboda haka, ba sa neman ruwa mai motsi saboda kawai ya fi sabo da tsabta.

Yaranmu na son ɓata lokaci don kallon ruwa yana motsawa da wasa ko jefa shi a faranti. Idan kun lura cewa ɗan kyanwarku yana sha'awar ruwa, yana iya zama kyakkyawan ra'ayi don samun maɓuɓɓugar ruwan cat. Wannan zai nishadantar da shi haka nan zai yi za su ji daɗin sha yayin da kuke ruwa. Wani kyakkyawan dalili na zaɓar maɓuɓɓugar ruwa ga kuliyoyi shine cewa waɗannan dabbobin ba sa son tsayayyen ruwa, kamar yadda muka riga muka yi bayani. Sun gwammace su sha lokacin da farfajiyar ke kewaya, kamar yadda zai zama na halitta a cikin kogi ko rafi.

2. Kwano mai kyau da tsayi

Idan matsalar ita ce kwano ya yi ƙanƙanta ko ya yi ƙasa, mafita a cikin waɗannan lokuta shine siyan babban kwano da sanya shi a wani tsayi, kodayake ya kamata ku tuna cewa wasu ruwa na iya faɗi. A cikin wannan labarin, muna magana game da fa'idodin kiwon ciyarwar cat.

Yanayin wadata da kwanciyar hankali

A ƙarshe, idan karen ku ya sha ruwa da tafinsa saboda yana jin damuwa, rashin tsaro, ko fargaba kuma yana jin ba zai iya ɓacewa daga kewaye da shi ba, mafita a bayyane yake: dole ne ku motsa kwanon ruwa ko ku wadatar da mahalli. Idan kwanon yana cikin yanki mai yawan aiki a gidan, sanya shi a wuri mafi natsuwa.

Yanzu, idan kwanon ya riga ya kasance a cikin wuri mai natsuwa, matsalar na iya kasancewa an jiyar da kyanwar ku saboda wani dalili, kamar sauyawa kwatsam ko rashin motsawa, ko gajiya. A kowane hali, dole ne ku nemo dalilin damuwar ku/gajiyawa kuma ku warware shi, haka nan duba idan yana jin daɗin yanayin da ya dace. Don yin wannan, kar a rasa wannan labarin: Inganta Muhalli ga Cats.

Yanzu da kuka san dalilai da mafita ga kyanwa tana shan ruwa tare da tafinsa, kada ku rasa bidiyon inda mu ma muke yin bayanin komai game da shi:

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Cat ruwan sha tare da tafin sa: dalilai da mafita,, muna ba da shawarar cewa ku shiga ɓangaren Curiosities na duniyar dabbobi.