Bengal Cat: 4 Cututtuka na gama gari

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 21 Janairu 2021
Sabuntawa: 20 Nuwamba 2024
Anonim
Bengal Cat: 4 Cututtuka na gama gari - Dabbobin Dabbobi
Bengal Cat: 4 Cututtuka na gama gari - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

Idan kuna da kifin Bengal ko kuna shirin ɗaukar ɗaya, yana da matukar mahimmanci ku sanar da kanku game da yuwuwar matsalolin kiwon lafiyar dabbobin ku na iya wahala.

Ka tuna cewa mafi kyawun hanyar rigakafin kowace cuta cuta ce ta yau da kullun da cikakkiyar ziyartar likitan dabbobi da aka amince, don haka za ku san cat ɗin ku da kyau, gudanar da gwaje -gwajen da suka dace don hanawa da gano cututtuka da wuri da gudanar da allurar rigakafin da ake buƙata.

Ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal kuma gano menene Bengal cat ta fi na kowa cututtuka don sanin yadda za a hana, ganowa da aiki da wuri -wuri.

Bengal cat: cututtuka na kowa

Wannan nau'in dabbar gida na iya fama da kowace irin cuta ta wannan nau'in, cututtukan da zaku iya koya game da su a cikin labarinmu akan cututtukan da suka fi yawa a cikin kuliyoyi.


Cats na Bengal suna da haɗarin kamuwa da cututtukan ƙwayoyin cuta, waɗanda dole ne a gano su cikin lokaci don hana haɓakar kifayen da ke da wani yanayi kuma, don haka, rage yawan dabbobin da abin ya shafa. Hakanan, da zaran kun gano idan cat ɗinku yana da cututtukan ƙwayar cuta, zai fi sauƙi don taimaka wa dabbar ku.

Rushewar Patellar a cikin kuliyoyi

Wannan matsalar haɗin gwiwa ce da wasu kuliyoyi ke fama da ita. ya fi yawa a cikin nau'in kyanwar gida. Yana faruwa lokacin da gwiwa ya motsa daga wurin kuma ya bar haɗin gwiwa, kuma yana iya faruwa zuwa digiri daban -daban.

Yana da mahimmanci a tuna cewa kuliyoyi suna da rarrabuwa a cikin dukkan gidajen abinci, duk da haka, rarrabuwa na patellar a cikin kuliyoyin yana tasowa saboda lalacewar asalin kwayoyin halitta a cikin gwiwa ko haɗin gwiwa kanta, ko ta hanyar haɗari. Mai yiyuwa ne za a iya maye gurbin haɗin gwiwa da kansa tare da ƙaramin motsi, amma kuma yana yiwuwa hakan ba mai sauƙi bane kuma dole ne ku nemi taimako daga wani likitan dabbobi da aka amince don sanya shi a wuri mafi ƙarancin ciwo.


Likitan dabbobi dole ne ya gudanar da gwaje -gwajen da ake buƙata: buguwa tare da motsi kaɗan don tabbatar da fa'ida, rediyo, matsanancin sauti, da sauransu. Daga nan kwararre zai iya tantance dalilin kauracewar. Ana iya yin maganin ta hanyar tiyata ko, idan babu mafita, wasu ayyuka don hana sake faruwa. Mai yiyuwa ne likitan dabbobi na iya rubuta wasu magunguna da za a yi amfani da su na wani lokaci, gami da magungunan ƙin kumburi. Hakanan ana iya ba da shawarar zaman ilimin motsa jiki.

Amma, ta yaya za a rage damar da cat ke fama da rarrabuwa? Ya kamata ku taimaka masa ya rage nauyi idan yana da kiba ko kiba. Hakanan, yakamata kuyi ƙoƙarin sa shi motsa jiki cikin nutsuwa (duba labarinmu akan motsa jiki don kyanwa masu kiba don wasu shawarwari). Yana yiwuwa a ƙarfafa ligaments, jijiyoyi, haɗin gwiwa, da sauransu, tare da takamaiman abincin da likitan dabbobi ya amince.


Feline hypertrophic cardiomyopathy

Ciwon zuciya ne wanda galibi yana shafar kuliyoyin wannan nau'in.Tsokar zuciya na ƙaruwa, wato yana ƙaruwa kuma yana sa gabobin da kansa su yi aiki tuƙuru don yin aikinsa. Alamun bayyanar cututtuka na wannan cuta sune lethargy da numfashi. Matsalar zuciya ce wacce galibi ke shafar tsofaffin kuliyoyi yayin da ta fara haɓaka bayan dogon aiki da damuwa akan tsokar zuciya.

Bayan bayyanar wannan cutar, wasu matsalolin kiwon lafiya galibi suna bayyana, wanda zai iya zama mai muni ko ƙasa da haka. Misalan matsalolin sakandare su ne thrombosis ko samar da daskararren jini, wanda kuma yana iya haifar da manyan matsaloli, da kuma gazawar zuciya, wanda ke iya kashe dabbar.

A wannan yanayin, abin da kawai za ku iya yi shi ne, lokacin da aka gano alamun cutar, ɗauki cat zuwa likitan dabbobi da wuri -wuri. Don haka, zai yuwu a fahimci abin da ke faruwa da mahaifiyar ku kuma a taimaka masa da hanyoyin da za a iya bi don rage radadin da matsalolin da aka samu.

A cikin cututtukan cututtukan zuciya na hypertrophic cardiomyopathy, babu mafita don juyar da yanayin, saboda haka zaku iya daidaita abincin cat ɗin ku, motsa jiki da rayuwar yau da kullun kamar yadda likitan dabbobi da aka amince ya umarce ku.

Allergy a cikin kuliyoyi

Yawancin rayayyun halittu suna fama da rashin lafiyan a duk tsawon rayuwarsu, ko na yau da kullun ko akan lokaci. Dangane da kuliyoyin Bengal, suna da predisposition zuwa rashin lafiyan ga maganin sa barci. Don haka, idan cat ɗin Bengal ɗinku dole ne a yi masa aikin tiyata, ya kamata ku tattauna da likitan dabbobi don yin la'akari da zaɓuɓɓukan da za su yiwu kafin aikin.

A lokutan da aikin shine kawai mafita, yana da mahimmanci a tabbatar da cewa maganin da ake amfani da shi shine mafi dacewa. A cikin waɗannan lokuta, yana da kyau a nemi taimako daga likitan dabbobi wanda ya ƙware a cikin kuliyoyin gida.

Ci gaba na atrophy na ci gaba a cikin kuliyoyi

wannan a ciwon ido kwayoyin halitta, amma ba za a iya gano su ba har sai dabbar ta bayyana. Masu ɗauke da wannan kwayar halittar na iya yin fama da wannan cutar ko kuma tana iya zama asymptomatic kuma ta wuce zuwa zuriya ba tare da masu kula da su sun sani kafin wanzuwar ta ba. Atrophy na ido na iya fara bayyana da zaran cat ya yi ƙarami.

A cikin wannan cuta, kwarangwal ɗin ku na katako na Bengal cat ɗinku da sandunansu sun lalace har zuwa tsawon lokaci, zai iya haifar da makanta. Hakanan, yayin da shekaru ke wucewa, kuliyoyin Bengal sun fi fama da ciwon ido.

Kuna iya lura idan cat ɗin Bengal ɗinku yana fama da matsalar ido ta hanyar nazarin idanunsa amma kuma, ta hanyar canza halayensa, yana iya zama mai yawan shakku, mara hankali, da sauransu. Da zaran kun yi zargin cewa dabbar ku tana fama da matsalar ido, yakamata ku ziyarci likitan dabbobi da wuri don yin gwaje -gwajen da suka dace, gano menene matsalar kuma gano wane magani ne yafi dacewa da ku.

sani ƙarin bayani game da Bengal Cat akan bidiyon mu na YouTube:

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.