Wadatacce
- cat tare da kumburin ciki
- Cat tare da kumbura da wuya ciki saboda ascites
- Kumburin ciki a cikin cat ya haifar da peritonitis mai kamuwa da cuta
- Kumbura da wuya ciki - hanta ciwace -ciwacen daji
- Cat tare da kumburin ciki saboda hyperadrenocorticism
- Cat tare da kumbura da wuya ciki
A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu yi bayani me yasa kyanwa ke da wuya, kumburin ciki. Tsananin wannan yanayin zai dogara ne akan dalilan da suka samo asali, daga cikinsu akwai parasitosis na cikin gida, peritonitis mai kamuwa da cuta ko hyperadrenocorticism, kamar yadda za mu gani a sashe na gaba. Duk waɗannan yanayin suna da ƙima ko kaɗan idan muka sami kanmu a gaban kyanwa, kyanwa, ko kyanwa. Za mu kuma gani yadda za a hana da aiki fuskantar wannan matsala.
cat tare da kumburin ciki
Wataƙila mafi yawan abin da ke bayyana dalilin da yasa cat ke kumbura, ciki mai wuya shine kasancewar parasites na ciki, musamman idan aka zo batun yar kyanwa. Don haka, idan muka ɗauki ɗan kyanwa, wataƙila za mu lura cewa cikinsa yana da girma sosai. A wannan yanayin, dole ne mu je wurin likitan dabbobi don rubuta cikakken samfurin don, kuma a lokaci guda, yi amfani da damar kafa kalandar deworming dace da halayen kyanwar mu.
Hakanan yana da yuwuwar cewa za mu sami cat tare da kumburin ciki da gudawa, lalacewa ta hanyar ɓarna a cikin tsarin narkewa lokacin infestation yana da yawa. Hakanan, zamu iya lura da tsutsotsi ko jini a cikin kujera. Likitan dabbobi na iya ɗaukar samfuran waɗannan kujerun kuma ya dube ta a ƙarƙashin na'urar microscope don gano nau'in ɓarna da ke akwai don haka ya daidaita maganin. Ya kamata a tuna cewa ba koyaushe yana yiwuwa a gano ƙwayar cuta a cikin samfurin guda ɗaya ba, a cikin wannan yanayin ya zama dole a tattara su a wasu ranakun da yawa. A kowane hali, taimakon dabbobi ya zama dole, saboda tsananin kamuwa da cuta a cikin ɗan kyanwa zai iya haifar da zawo mai yawa wanda ya bushe shi kuma ya jefa rayuwarsa cikin haɗari.
Cat tare da kumbura da wuya ciki saboda ascites
Ana tara tarin ruwa a cikin ramin ciki wanda ake kira ascites. Zai iya samun dalilai daban -daban kuma magani na dabbobi ya zama dole don ganowa da bi da shi. Ascites na iya zama dalilin cat ɗinmu yana da kumburin ciki. A cikin sassan da ke tafe, za mu kalli abubuwan da ke haifar da hawan jini a cikin kuliyoyi.
Kumburin ciki a cikin cat ya haifar da peritonitis mai kamuwa da cuta
Feline peritonitis peritonitis, wanda kuma aka sani da FIP, yana ɗaya daga cikin manyan cututtukan da ke bayyana dalilin da ya sa kyanwa ke da kumburin ciki. Shin pathology na hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri wanda ke haifar da kumburin peritoneum, wanda shine membrane dake layin ciki, ko a gabobi daban -daban kamar hanta ko koda. A matsayin cutar, babu magani sai tallafi. Hakanan, akwai allurar rigakafin wannan cuta, wacce ke yaduwa sosai tsakanin kuliyoyi.
Baya ga ascites, zamu iya lura da wasu alamun kamar zazzabin cizon sauro hakan baya inganta, anorexia, kasala ko kasala. Akwai kuma akwai matsalolin numfashi saboda kumburin jijiya kuma, dangane da gabobin da abin ya shafa, ana iya samun jaundice, matsalolin jijiyoyin jiki, da sauransu.
Kumbura da wuya ciki - hanta ciwace -ciwacen daji
A gaban ciwon hanta wani dalili ne wanda zai iya bayyana dalilin da yasa cat ɗinmu ke da kumburin ciki. Wannan cuta ta fi yawa a cikin tsofaffin kuliyoyi, waɗanda su ma suna da wasu alamomin da galibi ba takamaimai ba ne, watau, gama gari ga cututtuka daban-daban kuma galibi suna bayyana lokacin da lalacewar ta riga ta ci gaba.
Baya ga karkacewar ciki, ya sa ya zama kamar kyanwar tana da laushin ciki ko babba, za mu iya lura da rashin abinci, rashin ƙarfi, asarar nauyi, ƙara yawan ruwa da fitsari, ko amai. Zai zama likitan likitancin mu wanda ya isa wurin ganewar asali. An adana tsinkaye kuma zai dogara ne akan nau'in ƙari.
Cat tare da kumburin ciki saboda hyperadrenocorticism
Ko da yake ba na kowa bane, wannan cutar na iya bayyana dalilin da yasa cat ke kumbura, ciki mai wuya. hyperadrenocorticism ko Cushing ta ciwo ana haifar da shi ta hanyar samar da glucocorticoids mai yawa ta hanyar ciwace -ciwacen ƙwayoyi ko hauhawar jini. Yana buƙatar maganin dabbobi da bin diddigin su.
Sauran alamomin da za mu iya lura da su sune rashin bacci, ƙara yawan abinci, ruwa da fitsari a cikin matakan ci gaba, rauni, asarar gashi ko, sama da duka, fata mai rauni sosai.
Cat tare da kumbura da wuya ciki
Baya ga dalilan da aka riga aka ambata waɗanda ke bayyana dalilin da yasa cat zai iya kumbura da ciki mai ƙarfi, yana yiwuwa a lura da wannan yanayin a cikin kuliyoyi. suna cikin aiki, saboda tasirin ƙulle -ƙullen da ke da nufin matsa mahaifa don sauƙaƙe fitowar kittens. Koyaya, karkacewar ciki a cikin kuliyoyi shima yana bayyana a yanayin cututtukan mahaifa, wanda za a iya danganta shi da cututtukan da za su buƙaci maganin dabbobi. Don guje wa waɗannan da sauran rikice -rikice masu haɗari, ana ba da shawarar yin hakan haifuwa.
Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.