Citta Zomo - Yadda za a zabi?

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 11 Yuli 2021
Sabuntawa: 21 Satumba 2024
Anonim
yadda ake yin kankyasar Kwan kaji da futular Kai cikin sauki
Video: yadda ake yin kankyasar Kwan kaji da futular Kai cikin sauki

Wadatacce

Tare da ƙaramin jikinsu, furry, zomaye dabbobi ne masu ban sha'awa waɗanda suka mamaye sararin samaniya da yawa a can, suna mai da su kyakkyawan zaɓi ga waɗanda ke son ɗaukar dabbar da za ta iya dacewa da al'amuransu na yau da kullun.Waɗannan kunnuwa suna da kuzari da yawa, sabili da haka, yana iya zama haɗari don barin su a cikin yanayi tare da wayoyi da igiyoyin wutar lantarki, dogayen kayan daki da za su iya tsalle da, har ma mafi muni idan an yi waɗannan abubuwa da itace, kamar yadda za su kasance jaraba don gnaw.

Keji inda za a iya kiyaye shi yana da mahimmanci! A saboda wannan dalili, a PeritoAnimal, mun rubuta wannan labarin game da yadda ake zabar gidan zomo. Ci gaba da karatu!

Cage na Rabbit - Yana da mahimmanci don aminci!

Abu ɗaya da yakamata koyaushe ku tuna lokacin zabar gidan zomo shine girman dabbar ku. Ka tuna cewa waɗannan dabbobin suna cike da kuzari da bukatar sarari don shimfiɗa ƙafafunku, gudu da ɗaukar ƙananan tsalle -tsalle ba tare da haɗarin rauni ba.


Ana ba da shawarar cewa tsayin keji yana iya saukar da gajeren hops na zomaye uku, ko sau hudu jikinsa da kafafunsa na baya. Faɗin zai zama wani abu a kusa da diddige biyu, wanda yayi daidai da sau uku girman kunnen ku a kwance. Baya ga sarari don sanya kayan wasan dabbobin ku da kwantena na abinci, dabbobin ku za su buƙaci aƙalla 0.5 m na sararin samaniya don motsawa cikin sauƙi.

Yana da kyau a tuna cewa waɗannan ƙananan kunnuwa suna da ikon tsalle sama da 1 m kuma, saboda haka, yi hankali kada a bar shi ya tsere saman! A cewar wasu kwararrun, keɓaɓɓen keji dole ne ya yi tsayi don zomo ya tsaya a kan ƙafarsa ta baya, tare da miƙe jikinsa sama, tare da rata aƙalla 3 ko 5 cm. A wannan yanayin, da Mafi qarancin sarari don zomo babba zai kasance 35 cm tsayi.

Dole ne ku tuna cewa mafi girman gidan zomo, mafi kyau! Ƙarin sarari dole ne ya motsa jiki da motsawa cikin walwala lokacin da baya yawo a gidan.


katon zomo

Dabbobin wannan girman suna auna tsakanin kilo 5 zuwa 10 kuma, a wasu lokuta, na iya kaiwa tsayin 1 m. Suna buƙatar sarari da yawa, don haka yana iya zama mafi kyau a ajiye su a waje yayin rana. Zai iya zama da wahala a nemo takamaiman keɓaɓɓen zomaye, amma, alkalami ga karnuka tare da babban tsayi su zaɓi ne mai kyau a cikin waɗannan lamuran, suna ba da sarari don dabbar ta yi tafiya da kwanciyar hankali.

Idan kuna da ɗaki da yawa a gida, babban ƙari ga katako mai girma na zomo shine a ba ɗaki don kunnen ku. Zai so yana da ɗan kusurwar kansa, musamman idan akwai wurin buya da jin daɗin sirrinsa. Kawai tabbatar cewa babu wani abu mai haɗari, kamar wayoyi marasa ƙarfi, don kada dabbar ku ta yi rauni yayin da kuka tafi.


Dwarf Rabbit Cage

Yawancin zomaye na cikin gida ƙanana ne, saboda yana da sauƙi a ɗaga a cikin kunkuntar muhalli, kamar waɗanda ke zaune a cikin ɗaki. Suna auna kimanin kilo 1.5 kuma ba su fi girma fiye da mai mulkin 30 cm ba. Saboda haka, da cage ga dwarf zomo na iya zama ɗan ƙarami, ya ƙunshi aƙalla 70x40x40 cm.

Ko da wannan lamari ne a gare ku, koyaushe ku tuna cewa dabbar ku kuma za ta buƙaci sarari don yin wasa, gudu da motsa jiki. Duk lokacin da kuke gida tare da shi kuma yana yiwuwa, ku sake shi kaɗan daga cikin ku don ya bincika yanayin kuma ya yi hulɗa da ku.

Rabin cages farashin

cages karfe tare da waɗannan girman kuma tare da tire a ƙasa don kada kunnenku ya taɓa ƙwallon ku da ƙusoshin ku kai tsaye, ana iya samunsa a cikin manyan sarƙoƙi na petshop., matsakaicin R $ 100.00 zuwa R $ 300.00. Farashin keji na zomo ya bambanta gwargwadon girma da ƙarfin kayan, don haka koyaushe yana da kyau ku yi bincike ku ga wane nau'in gidan zomo ne mafi kyau a gare ku.

Yadda Ake Yin Keken Zomo

Wani zaɓi ga waɗanda suke son ba da ƙarin sarari don zomo na cikin gida ko kuma ga waɗanda ba za su iya samun takamaiman ƙirar keɓaɓɓen wurin da suke zaune ba, shine amfani grids masu nunawa. Kuna iya siyan su a cikin masu girma dabam daban kuma ku haɗa su gwargwadon sararin da kuke da shi a gida, ƙara gidan wanka, maɓuɓɓugar ruwan sha, kwano na abinci, tallafin ciyawa da kayan wasa don abokin aikin ku ya ji daɗi kuma yana da abin da zai yi tare da jan hankali.

Idan kuna da itace, ƙarfe, ko grating ya rage, ku ma kuna iya ƙirƙirar gidan ƙasa tare da bene biyu ko uku don kunnen ku, yana ba da sarari don ya gudu, tsalle da ɓoye. Tabbatar dabbar ba ta ratsa sararin da ke tsakanin sanduna kuma cewa ba za ta ji rauni ba. Koyaushe duba cewa babu ƙarshen sako -sako ko kaifi mai kaifi, kawai idan akwai.

Samar da yanayi mai daɗi

Zomaye dabbobi ne cike da mutumci, don haka, yana da mahimmanci ku yi kiwo muhallin da zai iya biyan buƙatunku da kuma nishadantar da ku. Yawancin matsalolin lafiyar wannan nau'in suna da alaƙa da gajiya, rashin aiki, ko rashin isasshen sarari don motsa jiki, don haka yana da matukar mahimmanci dabbar ku tana da keɓaɓɓen keji kuma ku bar ta ta tafi akai -akai.

Ka sanya wayoyin wutar lantarki na gidanka su kai inda kunnenka yake, koda kuwa a koyaushe kana sa ido kan abin da kunnenka yake yi. Idan ba zai yiwu a hau dukkan igiyoyin ba, a rufe su da magudanar ruwa.

gina sarari don zomo ku ɓoye, zai so shi! Irin wannan dabbar tana rayuwa a cikin ƙananan ramuka a yanayi kuma, kamar yadda yake da sauƙin ganima, suna son samun kusurwar shiru daga kowa da kowa don zama. Kuna iya samar da buraguzai ko bukkoki da aka yi da itacen da ba a kula da shi ba, yana ba shi damar yin nishaɗi da haƙawa.

Ka tuna cewa tsawon lokacin da dabbar ku ta makale, da ƙarin sararin da kejin ku ya kamata. Samar da yanki don adana kayan wasan ku, abinci da mai sanyaya ruwa. Da kyau, yakamata ya sami sarari kyauta don kwanciya da gudu, ba tare da buga wani abu ba. Hakanan, ba da damar wurin bacci ya nisanta daga banɗaki, don haka haɗarin kasancewarsa datti ya ragu.

Bada izinin ƙafarku kawai don yin hulɗa tare da shimfidar wuri mai ƙarfi, hana su haɓaka ciwon amosanin gabbai ko masara. Ka nisanci benayen waya ko makamancinsu!

Tsaftace gidan ku na zomo

Yana da mahimmanci tsaftace da tsara kejin kowace rana, cire gashin da ya wuce kima daga abubuwa tare da injin tsabtace wuri ko tsumma. Zomaye dabbobi ne masu hankali kuma suna koyan yin amfani da banɗaki cikin sauƙi. Koyaushe ku tabbata cewa ƙafafun ba sa yin hulɗa kai tsaye tare da pee, saboda yana iya cutar da dabbar idan ta jiƙa.

Ba da fifiko ga ɗakunan wanka tare da gasa, inda zomo zai iya zama ya tsabtace cikin natsuwa, ba tare da ƙazanta ba. Duk da wannan, yana iya yiwuwa, a wani lokaci, ya ƙare rasa manufar sa kuma pee ya fita daga banɗaki. A wannan yanayin, bushe yankin kuma tsabtace shi da sabulu da ruwa.

Ya kamata a canza hay da ruwa akai -akai don dabbobin ku koyaushe za su sami damar cin abinci sabo.

Yi ƙarin tsaftacewa aƙalla sau ɗaya a mako, jefar da tsoffin kayan wasa, canza mayafi da goge kusurwarta da mayafi don kada ya tara ƙura. Koyaushe yi amfani da sabulu da ruwa, ba tare da kayan tsaftacewa, barasa ko abubuwan da ke iya barin wari ba, saboda suna iya cutar da lafiyar dabbar.

Hakanan yana da mahimmanci a tsaftace bandakin kunnen ku da irin wannan mitar, tabbatar da cewa ƙanshin acid ɗin ƙafarku ba zai gurɓata muhalli ba saboda yana iya jawo kwari da sauran kwari masu ɗauke da cututtuka.