An haramta 'Ya'yan itãcen marmari da kayan marmari ga Kuliyoyi

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 13 Yuli 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
An haramta 'Ya'yan itãcen marmari da kayan marmari ga Kuliyoyi - Dabbobin Dabbobi
An haramta 'Ya'yan itãcen marmari da kayan marmari ga Kuliyoyi - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

Akwai wasu haramtattun 'ya'yan itatuwa da kayan marmari ga kuliyoyi. Cats tsattsarka ne masu cin nama, ba su da komai kamar sauran dabbobi ko ma mutane na iya zama. Hanyar narkar da abinci tana iya narkar da abincin dabbobi ba tare da matsala ba, amma kayan lambu ba su dace da jikin ku ba. Koyaya, akwai 'ya'yan itatuwa da kayan marmari waɗanda a cikin ƙananan allurai na iya ba da gudummawar bitamin da ke cikin abubuwan gina jiki na dabbobi.

Sanin kayan lambu kayan lambu waɗanda a cikin adadi kaɗan na iya zama manufa ga kuliyoyi sun dace sosai. Koyaya, abin da ke da mahimmanci lokacin da muke son ba ɗan ƙaramin abokin aikinmu abinci na gida shine mu sani sarai abin da aka hana abinci ɗan adam ga kuliyoyi. Don haka, ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal kuma gano menene haramtattun 'ya'yan itatuwa da kayan marmari ga kuliyoyi da illolin sa masu guba ga dabbobin mu na dabbobin gida.


'Ya'yan itãcen marmari masu cutarwa ga kyanwa

Duk 'ya'yan itatuwa suna da sukari, abin ba da amfani ga kuliyoyi. Amma a cikin adadi kaɗan wasu na iya zama masu fa'ida saboda suna kawo abubuwan gina jiki da bitamin da suka ɓace daga abincin nama. Na gaba, za mu lissafa 'ya'yan itacen da aka haramta wa kuliyoyi saboda suna iya sa ku rashin lafiya.

Jerin 'ya'yan itatuwa masu cutarwa ga cat

A manyan 'ya'yan itatuwa da aka haramta ga kuliyoyi kamar haka:

  • A innabi da kuma zabibi 'ya'yan itatuwa ne da ke iya haifar da matsalolin koda a cikin kuliyoyi, don haka an hana cin su.
  • Avocado. Wannan 'ya'yan itacen yana da ƙima sosai, kuma ko da yake kamanninsa na iya zama kamar son kyanwa, bai kamata a yi amfani da shi a kowane yanayi ba. Zai iya zama cutarwa ga farjin ku, kamar yadda soyayyen abinci da miya mai yaji. Bugu da kari, avocado ya ƙunshi wani abu da ake kira makafi, wanda ke da guba ga kuliyoyi da sauran dabbobi kamar karnuka.
  • Ayaba. Cin wannan 'ya'yan itacen yana haifar da zawo mai tsanani a felines. Dole ne ku mai da hankali saboda dandanon sa yana son kyanwa.
  • Oranges, lemo, tangerines, innabi da duk citrus galibi suna haifar da bacin ciki a cikin kuliyoyi. Sa'ar al'amarin shine, ƙanshin sa ba sa son ƙyankyasar.

Kayan lambu masu cutarwa ga kuliyoyi

Kamar yadda akwai wasu kayan marmari da aka dafa kuma aka ci gwargwado sun dace da kyanwa, akwai wasu. kayan lambu masu cutarwa sosai don lafiyar ku. Hakazalika ga wasu tsirrai masu guba a gare su, akwai kayan marmari da ke da illa sosai ga kuli -kuli ko da an dafa su ana ba su kaɗan kaɗan. Don haka, a ƙasa, bari mu lissafa mafi munin kayan lambu don lafiyar kyanwa.


Jerin kayan lambu masu cutarwa ga kuliyoyi

Kai mafi yawan kayan lambu masu cutarwa don lafiyar kuliyoyin mu sune:

  • Albasa. Albasa ta ƙunshi samfurin da ake kira thiosulfate cewa a cikin kuliyoyi yana iya haifar da karancin jini saboda kuna lalata jajayen jikunan dabbobi.
  • Tafarnuwa. Tafarnuwa kuma ya ƙunshi thiosulfate, amma ƙasa da albasa. Ba abin haɗari bane amma kuma ba a ba da shawarar ba.
  • Leeks, chives, da sauransu. Duk waɗannan kayan lambu suna haifar da irin matsalar da ke faruwa da albasa da tafarnuwa.
  • danyen dankali da sauran danyen tubers. Waɗannan ɗanyen abinci suna ɗauke da wani sinadari da ake kira solanine, mai ɗaci sosai da guba ga mutane, kuliyoyi da sauran dabbobi. Amma tare da dafa abinci an kawar da wannan guba gaba ɗaya kuma ya dace da kuliyoyi a cikin ƙananan rabo.
  • tumatir. Tumatir yana da alaƙa da dankali, saboda sune tsire -tsire na dangin dare. Sabili da haka, su ma sun ƙunshi solanine, guba mai ɗaci. Ba shi da kyau a dasa shukar tumatir a cikin lambun da kyanwa ta wuce, domin tana iya zama guba da ganyen tumatir, wanda kuma mai guba ne.

kada ku yi gwaji tare da cat

Cats, saboda halayen su gajeren hanji cewa Mahaifiyar Halitta ta ba su, yakamata su ci furotin dabbobi kawai, wato nama da kifi. Gaskiya ne suna rufe raunin bitamin su ta hanyar cinye tsire -tsire waɗanda, ban da lalata su, suna haɓaka abincin su. Kuma gaskiya ne cewa wani lokacin, kamar yadda muke yi, suna yin kuskure kuma suna cinye shuka mai guba. A saboda wannan dalili, samar musu da kayan lambu masu lafiya a ciki karamin kaso (10% zuwa 15%) ba kuskure bane. Amma kar ku yi niyyar jujjuya cat ɗinku zuwa dabba mai cin ganyayyaki, saboda ba zai taɓa kasancewa ba.


Kada a ba ta kayan lambu da aka yarda da su da yawa, ba ma kowace rana ba. Sai kawai a ƙarshe kuma a cikin yanayin ƙarawa. A ƙarshe, kada ku ba shi sabbin kayan lambu waɗanda likitan dabbobi ba ya ba da tabbacin lafiyar kyanwa.