Turanci Foxhound

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 10 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
Turanci Foxhound - Dabbobin Dabbobi
Turanci Foxhound - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

O Turanci Foxhound karnuka ne irin na Hound wanda ke da salo-salo da yanayin ɗabi'a. Ya shahara musamman a ƙasarsu ta Burtaniya, duk da cewa ta bambanta kanta sosai a matsayin karen farauta godiya ga ƙamshin ƙamshinta, wanda ya sa ta shahara a duniya. An haɓaka shi a cikin tsararraki da yawa kuma har ma da nau'in ya kasance mahimmanci don ƙarin ci gaban American Foxhound.

Akwai nau'ikan karnukan farauta da yawa, amma a cikin wannan takarda na PeritoAnimal, zamuyi magana dalla -dalla game da Foxhound na Ingilishi. Za mu yi bayanin asalin su, mafi mahimmancin halayen ilimin halittu, halayen da galibi suke da su, kulawarsu da ilimi da horo wanda dole ne a ba da shi don haɓaka halayyar daidaituwa a cikin balaga:


Source
  • Turai
  • Birtaniya
Babban darajar FCI
  • Rukuni na VI
Halayen jiki
  • tsoka
  • bayar
  • dogon kunnuwa
Girman
  • abun wasa
  • Karami
  • Matsakaici
  • Mai girma
  • Babban
Tsawo
  • 15-35
  • 35-45
  • 45-55
  • 55-70
  • 70-80
  • fiye da 80
nauyin manya
  • 1-3
  • 3-10
  • 10-25
  • 25-45
  • 45-100
Fatan rayuwa
  • 8-10
  • 10-12
  • 12-14
  • 15-20
Shawarar motsa jiki
  • Ƙasa
  • Matsakaici
  • Babba
Hali
  • Daidaita
  • Mai zamantakewa
  • mai aminci sosai
  • Mai aiki
  • M
  • Docile
Manufa don
  • Gidaje
  • yawo
  • Farauta
  • Wasanni
Yanayin yanayi
  • Sanyi
  • Dumi
  • Matsakaici
irin fur
  • Gajarta
  • Santsi
  • Na siriri
  • lokacin farin ciki
  • Mai

Turanci Foxhound: asali

Ana ɗaukar Foxhound an haɓaka shi a cikin Burtaniya yayin lokacin 13th karni don farautar ja dawakai akan doki. Kakanninsa kai tsaye sune Bloodhound ko Cão de Santo Humberto da Greyhound ko Greyhound, tsakanin sauran karnuka masu sauri. Halittar waɗannan karnuka koyaushe "Ma'aikatan Foxhound", sunan da masu shayarwa ke karɓa a ƙasarsu ta asali.


Koyaya, bayanan hukuma na farko na Foxhound na Ingilishi ana tattara su a cikin littattafan garken “British Foxhound Masters Association” kafin karni na 19, don haka ana kiyasta irin fiye da shekaru 200. Don haka, har ma a yau, kusan kowane mai gidan Foxhound zai iya bin diddigin kuma ya samo asalin karensu. Bugu da kari, saboda son sani, ana ganin cewa a halin yanzu akwai fiye da fakitoci 250 na Turanci Foxhound a Burtaniya.

Halaye na Foxhound

Turanci Foxhound kare ne babban girma, 'yan wasa, masu ƙarfi da daidaita. Tsawo da bushewa ya bambanta tsakanin 58 da 64 santimita kuma kai, tare da kwanyar kwanya da matsakaicin faɗin, yana da ƙima sosai ga jiki. Ciwon kai na gaba-gaba baya bayyana sosai. Idanun suna matsakaici da na hazel ko launin ruwan kasa. Kunnuwa suna faduwa kuma an ɗaga su sama. Baya baya da fadi kuma a kwance.


Ƙirjin Foxhound na Ingilishi yana da zurfi kuma haƙarƙarinsa na arched. An kafa wutsiya a sama kuma karen yana ɗauke da shi sama, amma ba a bayansa ba. sutura ce gajere, mai yawa kuma mai hana ruwa. iya zama daga kowane launi kuma duk wata alama da aka karɓa akan Hounds.

Halin Turanci foxhound

Halin yanayin Foxhound na Ingilishi, kamar na kowane kare, an bayyana shi ta asalin halittarsa, koyo da gogewarsa. Koyaya, a gaba ɗaya, muna magana ne game da kare tare da halin zumunci da zumunci. Yana da ƙarfi sosai, mai son jama'a kuma yana buƙatar kamfani akai -akai. Hadin gwiwar kare ba yawanci matsala ce a cikin wannan nau'in ba, amma yana da mahimmanci a yi shi lokacin da kare har yanzu ɗan kwikwiyo ne. Foxhounds na zamantakewa masu dacewa sune karnuka masu daidaita waɗanda ke hulɗa da baƙi, mutane iri iri, sauran karnuka har ma da sauran dabbobi.

Turanci Foxhound Care

Wannan nau'in baya buƙatar kulawa mai yawa, duk da haka, yana da kyau a bayar aƙalla buroshi na mako -mako don kiyaye rigar lafiya kuma babu datti. Bugu da ƙari, wannan aikin na yau da kullun zai taimaka muku gano hanzari cikin sauri ko duk wani rashin lafiya a cikin kare. Dangane da wanka, ana iya ba shi kowane wata ɗaya ko biyu, ko lokacin da karen ya ƙazantu da gaske, koyaushe yana amfani da kare musamman shamfu.

Hakanan muna magana ne game da nau'in da ke buƙatar yawan motsa jiki. A saboda wannan dalili, dole ne ku yi mafi ƙarancin tafiya 3 zuwa 4 na yau da kullun, wanda zai haɗa da lokaci don Foxhound yayi fitsari, motsa jiki, wasa da ƙamshi. Hakanan zaka iya la'akari da zaɓin yin aiki tare da shi wasu daga cikin wasannin canine da yawa da ke wanzu, amma koyaushe suna la'akari yuwuwar irin, ku wari, kuma saboda haka ba za a iya rasa wasannin wari ba. Ya kamata ku guji yin zama na yau da kullun, saboda wannan na iya haifar da damuwa, damuwa, da halayen lalata.

Wani muhimmin kulawa na Foxhound na Ingilishi zai zama naku. abinci, wanda yakamata koyaushe ya dogara da samfuran inganci waɗanda aka mai da hankali akan buƙatun ku. Akwai yuwuwar ciyar da kare, daga busasshen karen abinci zuwa abincin BARF, dangane da danyen nama. Likitan dabbobi ne zai ba ku shawara yawa da sinadaran, koyaushe kuna la'akari da abubuwan da kuka fi so da kuma bukatun kare.

Turanci foxhound ilimi

A cikin ku kwikwiyo mataki, Dole ne Foxhound ya koyi yin fitsari akan jarida da sarrafa cizo. Daga baya, lokacin da jadawalin rigakafin ya fara kuma yayin da matakin zamantakewar sa ke ƙarewa, kare ya kamata ya koyi yin fitsari a kan titi, yayin ci gaba da sanin kowane irin mutane, dabbobi da mahalli. A wannan matakin, bai kamata ku ɗora masa nauyi tare da biyayya da motsa jiki mai rikitarwa ba, amma a hankali ku gabatar da shi ga wasanni da ayyukan da ke riƙe da nasa hankali ya motsa kuma yana farkawa zuwa mataki na gaba.

Da zarar kare ya sami ƙarin motsi, ya kamata ku fara horar da shi cikin umarnin biyayya na asali, kamar zama, kwanciya, da sauransu. Waɗannan umarni suna da mahimmanci don samar da amsa mai kyau, ƙarfafa haɗin gwiwa da samun kyakkyawar sadarwa tare da kare. Za ku sami sakamako mai kyau tare da ingantaccen horo, saboda wannan, zaku iya amfani da kyaututtukan abinci waɗanda kaɗan kaɗan za su kasance an maye gurbinsu da ƙarfafa magana da/ko soyayya.

wadannan karnuka na iya yi kuka sosai. yana iya zama mai halakarwa idan basu sami motsa jiki da yakamata ba ko kuma idan sun kasance su kaɗai na dogon lokaci. Waɗannan galibi ba manyan matsalolin ɗabi'a ba ne, duk da haka, idan sun yi muni ko kuma haifar da wasu matsalolin halayen su bayyana, yana da kyau a tuntuɓi mai horo, mai koyar da kare ko masanin ilimin ɗabi'a.

kiwon lafiya foxhound turanci

Ba kamar yawancin nau'ikan kare ba, Foxhound na Ingilishi ba shi da ire -iren cututtukan cututtukan gado da aka yi wa rajista. A zahiri, kawai wanda ke da abin da ya dace shine leukodystrophy, a cikinsa akwai asarar mina ko fiye da sauri, wani abu a cikin tsarin juyayi. A wannan yanayin, yana yiwuwa a lura cewa karen yana birgima, yana da rashin daidaituwa da raunin ci gaba, wanda aka sani da ataxia canine.

Don gano wannan cuta nan da nan, ana ba da shawarar yin ziyarar lokaci -lokaci zuwa likitan dabbobi, kowane watanni 6 ko 12. Bugu da kari, ya zama dole a bi jadawalin rigakafin kare da deworming lokaci -lokaci, na ciki da na waje. Tare da duk wannan, tsawon rayuwar rayuwar Foxhound na Ingilishi shine tsakanin shekaru 10 zuwa 13.