Shin yana da kyau a yi wa kare wanka bayan haihuwa?

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 4 Afrilu 2021
Sabuntawa: 16 Yiwu 2024
Anonim
20 min Full Body Stretch for Flexibility, Pain Relief & Recovery. Stretching for beginners.
Video: 20 min Full Body Stretch for Flexibility, Pain Relief & Recovery. Stretching for beginners.

Wadatacce

Bayan ta haifi ƙanwar, ya zama ruwan dare uwa ta samar da wari mara kyau, duka ta zubar da farji da kuma kwikwiyo waɗanda ke kan ta kullum don jinya. Hakanan, idan lokacin bazara ne, zafi yana sa ƙanshin ya ƙaru sosai. Amma a matsayinmu na masu gida, muna son karen mu ya kasance mai daɗi da annashuwa a yanzu.

A PeritoAnimal za mu yi ƙoƙarin amsa tambayar da yawancin masu mallakar galibi suke, idan yana da kyau a yi wanka da goyo bayan haihuwa. Babu a'a ko a'a, amma lokaci da shawara don samun kyakkyawan sakamako yayin lokacin haihuwa.

Halaye na ƙyanƙyasar haihuwa

a farkon 48 hours bayan bayarwa, ƙyanƙyasarmu za ta gaji, jiki da tunani, kamar yadda yake faruwa da mata. Muna fuskantar kare da karancin abinci ko rashin ci, ba kuzari, wanda kawai yake son bacci.Haihuwa yana barin su cikin damuwa kuma kawai suna buƙatar hutawa, kamar yadda a cikin awanni na farko suna da kwari 6 ko 8 suna manne da ƙirjin su na awanni 20 a rana.


Mayar da ku zai zama na halitta kuma ba zato ba tsammani, amma a wasu lokuta, musamman a karon farko, yana iya ɗaukar sati 1. Amma akwai wasu taka tsantsan da dole ne mu yi la’akari da su kafin mu ba shi wanka. Ba mu bayar da shawarar yi muku wanka ba kafin makon farko na haihuwa., saboda ba ma son ƙara ƙarin damuwa ga rayuwar mahaifiyar kuma, mafi munin abin shi ne ƙanƙara za ta ci gaba da ɓarna. Za ku ci gaba da zubar da farji na mako 1 zuwa kwanaki 10 bayan haihuwa.

abin da zaku iya yi shine tsaftace shi da yadudduka masu ɗumi da ruwan dumi. Wannan zai sa ƙanwar ta ji daɗi, kamar yadda babu wanda yake son ƙazanta da ƙamshi kuma, ba ma ɗaukar haɗari tare da ƙanana, waɗanda, kamar yadda har yanzu ba su iya gani ba, galibi ma suna samun nono, suna tsotse ko'ina kuma mu za su iya maye. su da sabulun da muke amfani da su. Hakanan zaka iya amfani da rigar wankin rigar.


Baya ga yin wanka, akwai wasu abubuwan da kuke buƙatar la'akari da mahaifiyar ku. Za mu bayyana abin da suke gaba.

Ciyarwa

Kodayake yana da kyau ku taimaki mace kare tare da 'yan kwikwiyo lokacin da ta yi rauni sosai ko kuma ta gaji, gaskiyar ita ce uwa za ta kula da kusan komai game da' yar tsana, yayin da za mu kula da ita. A farkon mun ambata cewa yana iya faruwa cewa ba ta ci abinci a cikin 'yan kwanakin farko ba, amma ba za mu iya yarda hakan ta faru ba. 'Yan kwikwiyo za su shayar da duk abubuwan gina jiki da ke rayuwa a cikin ta, don haka dole ne ku yi mata tanadi.

Za mu iya zaɓar ɗaya abincin kwikwiyo, wanda shine abincin caloric da abinci mai gina jiki ga waɗannan matakan rayuwa. Gaba ɗaya, za mu buƙaci abinci tare sunadarai da yawaDon haka zaku iya yin la’akari da zaɓin abincin gida.


O mai ciyarwa dole ne ya kasance mai tsabta koyaushe, ku ci duk lokacin da kuke so, kuma kwikwiyo sun ƙyale shi. Bai kamata tayi nisa da inda take kwana da kanana ba. Haka lamarin yake da ruwa. Karuwa ta rasa ruwa mai yawa yayin haihuwa kuma yanzu, tana shayar da kananun yara, ba ma son ta bushe. Idan ka ga ba ta ci ba ta sha, ya kamata ka tuntubi likitan dabbobi. A wasu lokuta ƙyanƙyashe suna sadaukar da kai ga ƙanƙararsu har su manta da kansu.

Hana lalacewar nono

Dole ne kuma ƙirjin ya kasance ƙarƙashin kulawar mu, musamman don dalilai 2: don lafiyar mace da kuma lafiyar zuriya. Dole ne mu tabbatar cewa an ciyar da 'yan kwikwiyo yadda yakamata, suna da isasshen madara kuma ba wai kawai suna cin zarafin nono ɗaya ba, suna barin kusan bushewa da zafi.

Nono na iya yin rashin lafiya, yana haifar da mastitis da zafi mai yawa a cikin mahaifiyar, wanda zai kori 'yan kwikwiyo, ya hana su cin abinci. Zai iya faruwa da nono 1 ko fiye kuma babban alamar zai kasance bayyanar zazzabi ko yanayin zafi a yankin. Ya kamata ku tuntubi likitan dabbobi duk lokacin da kuka lura da waɗannan alamun don magance matsalar da wuri -wuri.

A cikin watan farko na rayuwar kwiyakwiyi, hakoran jariri suna bayyana kuma, tare da su, raunin da ke cikin ƙirjin ƙyanƙyashe. Wasu ƙyanwa suna korar waɗanda za su iya cin abinci su kaɗai, amma lokacin da har yanzu ba za su iya cin abinci shi kaɗai ba, ya kamata ku yi hankali ku ware su.