Wadatacce
- Yadda Ake Koyar da Dabbobin Cats
- zaman zamba
- Koyar da zama akan kafafuwan baya biyu
- koyar da zama kullum
- Yi haƙuri
Cats dabbobi ne masu hankali sosai, kamar karnuka, za mu iya koya muku dabaru. Tare da haƙuri kowane cat zai iya koyi dabaru sauki. Idan cat ɗin ku ƙuruciya ne yana iya zama da sauƙi, amma ko da cat babba zai iya yin dabaru tare da motsawar da ta dace.
Kwarewa ce mai fa'ida wanda zai kusantar da ku tare. Kuna buƙatar yin haƙuri don lura da sakamakon, amma ba da daɗewa ba za ku ga sabbin damar dabbar ku.
A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu bayyana yadda koya wa cat ku zauna, a hanya ta al'ada kuma akan kafafuwanta na baya.
Yadda Ake Koyar da Dabbobin Cats
Dole ne ku zaɓi lokacin rana lokacin da cat ke aiki, kada ku tashe shi don koyon yadda ake yin dabaru. Dole ne lokacin wasa tsakanin ku da cat. Kuna buƙatar yin bitar zaman horo da yawa kafin ɗan kyanwarku ta fahimci abin da kuke tambaya.
Amfani koyaushe tsari ɗaya don dabara ɗaya, zaku iya zaɓar kowace kalma, amma dole ne koyaushe ta kasance iri ɗaya. "Zauna" ko "zauna" wasu zaɓuɓɓukan da zaku iya amfani dasu don wannan oda.
Yi amfani da abin da kyanwarku ke so azaman lada, in ba haka ba za ku rasa sha'awa nan da nan. Kuna iya amfani da kayan abinci na cat ko wasu abincin gwangwani. Hakanan zaka iya amfani da ƙananan ƙananan kaji. Babban abu shine cewa cat ɗinku yana son ta kuma yana jan hankalin ku.
Kuna iya amfani da "Danna"haɗe da ladan da kuka zaɓa. Wannan yana ba da damar kayan aikin su fitar da sautin da cat ɗinku zai haɗa da ladan.
zaman zamba
Koyar da cat ku zauna shine mafi sauƙin dabarar da zaku iya koya masa. Zan iya koya muku bambance -bambancen guda biyu na wannan dabarar.
Zauna:
Cat ɗin yana zaune kuma yana tsayawa har sai kun yi oda in ba haka ba. Wannan shine wurin zaman ku na yau da kullun na cat. Ita ce mafi sauki dabara da za ku iya fara horar da kyanwa da ita.
yana tsaye akan tafinsa:
A cikin wannan matsayi cat yana tsaye akan ƙafafunsa na baya, yana ɗaga kafafunsa na gaba. Kuna iya farawa da dabarar farko kuma, lokacin da kuka ƙware, ci gaba zuwa wannan.
Koyar da zama akan kafafuwan baya biyu
Don koyar da cat ku zauna akan kafafuwanta biyu na baya ya kamata su bi waɗannan shawarwarin:
- Samun hankalin cat ɗin ku. Ya kamata ku kasance masu aiki da lumana, a cikin yanayin da kuka sani.
- Theaga lada sama da kyanwa ba tare da cat ɗin ya kai ta ba.
- Faɗa "Sama" ko "Sama" ko duk kalmar da kuka zaɓa.
- Kada ku bari ya isa abincin ku ce "A'a" idan kuna ƙoƙarin taɓa shi da tafin ku ko isa da bakin ku.
- Da kaɗan kaɗan za ku daidaita matsayin jikin ku dangane da nisan daga ladan.
- Lokacin da kuka tsaya kan kafafun ku, lokaci yayi da za a ba shi ladan.
zai bukata zaman da yawa don kyanwa ta fahimci abin da zai yi. Yawan zaman wani abu ne da ya dogara daga cat zuwa cat, wasu sun fi sauri fahimta fiye da wasu.
Ka tuna ka yi haƙuri kuma ka guji yin ihu ko tsawatawa kyanwa. Lokaci don koya muku sabon abu yakamata ya zama abin jin daɗi ga ku duka. Idan kun gaji kuma kuka rasa sha'awa yayin zaman, yana da kyau ku bar shi zuwa wani lokaci.
koyar da zama kullum
koyar da kyanwa zama ya tsaya ya fi sauƙi fiye da dabara ta baya. Matsayin da muke so ya fi na halitta don haka cat ɗinku zai zauna lokacin da kuka ba da odar.
Zaman horo ya zama daidai da wanda aka bayyana a mataki na baya. Yi amfani da kalma ban da "Zauna", "Down" ko duk abin da kuka zaɓa. Ba kwa buƙatar gwada nisa daban -daban, muhimmin abu game da wannan dabarar ita ce ba ku yi ƙoƙarin samun ladan ba. Dole ne ku zauna ku jira ku ba shi ladan.
Kuna iya amfani da wannan dabarar a yanayi da yawa kuma kaɗan kaɗan zaku iya kawar da lada. Kodayake yana da kyau koyaushe a sake maimaita zaman horo kowane lokaci sannan a ba shi lada.
Yi haƙuri
Ka tuna cewa kowace dabba ta musamman ce, kowanne yana da halaye da halayensa. Kowane cat zai iya koyan dabaru amma ba duka zasu ɗauki lokaci ɗaya ba.
Dole ne kiyi hakuri ki kwantar da hankalinki, kodayake cat ɗinku yana fahimtar komai da sauri, zai buƙaci maimaita wasu atisaye kamar yadda aka saba. Wannan hanyar za ku kasance masu himma kuma ba za ku daina yin dabaru ba bayan ɗan lokaci.
Kada ku ji haushin cat ɗin ku idan bai yi muku biyayya ba, ko kuma idan ya gaji da horo. Dole ne ku fahimci halinka kuma ku daidaita da shi kaɗan. Ƙarfafa shi da abincin da kuka fi so don yin horo kuma za ku ga yadda sha'awarku ta sake tasowa. Koyaushe yi amfani da ƙarfafawa mai kyau.