Koyar da kare yayi bacci a gadonsa mataki -mataki

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 14 Yuli 2021
Sabuntawa: 14 Nuwamba 2024
Anonim
Koyar da kare yayi bacci a gadonsa mataki -mataki - Dabbobin Dabbobi
Koyar da kare yayi bacci a gadonsa mataki -mataki - Dabbobin Dabbobi

Wurin da kuka fi so a cikin gidan shine gadon sa. Duk yadda kuka saya masa gado ko da ya fi naku kyau, sai ya dage kan bacci a gadon ku. Dalili mai sauƙi ne: kun riga kun bar shi barci fiye da sau ɗaya kuma sarari ne wanda galibi yana jin ƙamshi kamar babban abokin ku na ɗan adam, don haka al'ada ce koyaushe kuna son kasancewa a wurin.

So koya wa karen barci a gadonsa? Maganin a ka'idar yana da sauqi, ba tare da barin shi ya hau gado ba a kowane hali. Duk da haka, sau da yawa ba za mu iya yin tsayayya da farautar karen mu da kallon sa da ba zai iya jurewa ba kuma mu bar shi ya kwana tare da mu a gadon mu.

Koyar da kwikwiyen ku barci a kan gadon ku na iya ɗaukar makonni. Amma idan kun yi haƙuri kuma kuka dage, za ku yi nasara kuma ku ƙwace sararin ku. Ci gaba da karanta wannan labarin na PeritoAnimal kuma koya yadda ake koya wa kwikwiyen ku barci a kan gadon sa.


Matakan da za a bi: 1

Kafin fara koya wa karen ku barci a kan gadon sa, yana da mahimmanci ku tuna da wannan ra'ayin. Wato, daga lokacin da kuka fara horo, ya kamata kiyaye da bin ƙa'idodi a kowane lokaci, babu banbanci.

Idan daga lokaci zuwa lokaci kuna barin sa, zai so gadon ku ya zama gadon sa kuma idan kuka nemi ya bar shi, kawai za ku ruɗe shi, wanda zai zama matsala don kammala wannan tsarin ilimi. Dukan dangi dole ne su san sabbin dokokin kuma dole ne su bi su zuwa wasiƙar.

dogara a dadi da kwanciyar gado don kare ku. Wannan ya zama wurin hutawarsa, inda zai ji kwanciyar hankali da annashuwa. Yakamata ya zama babba don kwikwiyo ya zama lafiya. Idan gado yana da fa'ida sosai, kare zai iya jin rashin daɗi kuma idan ƙarami ne, mara daɗi.


Kada ku taɓa tsawata wa ɗanku yayin da yake kwance a kan gadon ku, idan kun yi haka zai danganta cewa kasancewa a cikin gadon ku na iya haifar da hukunci. Sabanin haka, duk lokacin da kuka sami kanku a can, yakamata ku ƙarfafa shi da kyau tare da kyauta, shafawa ko kalma mai daɗi.

2

Daga yanzu, dole ne ku koya wa kwikwiyo ku gane gado kuma ku ƙarfafa shi ya yi amfani da shi. dole ne a zabi kalmar da ba za ta canza ba, amma kuma kuna iya zaɓar jumla. Misali, "bari mu kwanta" ko "gado" kawai. Sau na farko, kawai abin da kwikwiyo ya yi shi ne kallon ta. Koyaushe kula da hankalin ku ga wannan sarari kuma ku tafi wasu abubuwan alheri a gado don danganta shi da wani abu mai kyau.


A cikin 'yan kwanaki na farko ya kamata ku saka wa ɗan kwikwiyo da kalmomi masu daɗi, shafawa da ƙarin abubuwan ciye -ciye na kare, kawai don kasancewa a kan gadonku ko tafiya a kai. A daidai lokacin da kuka yi, ba shi magani kuma ku ce "yayi kyau". Yi kokari ku sa shi ya kwanta ko ya mai da hankalinsa gare ta sannan ku ba shi magani sau da yawa a rana har sai kun ga ya ci gaba. Yana da mahimmanci kada ku tilasta ku, in ba haka ba za ku iya danganta gado a hanya mara kyau.

Lokacin koyarwa, koyaushe a shirya gado da duk abubuwan da ake buƙata. Matsar da gadon kaɗan, sannan sanya shi a ƙasa ku kalli kare ku yayin da kuke faɗin kalmar "gado". Matsar da gado zai ja hankalinka, ban da kawo tsauri saboda za ku yi tunanin wasa ne. Lokacin sanya ta a ƙasa ka ƙarfafa ta ta kwanta ko ta zauna a kai sannan ka ba ta kyautar ka.

3

motsa gado zuwa wurare daban -daban a gidan, yayin horo, yana sa kwikwiyo ku mai da hankali kan gado ba inda yake ba. Wannan zai hana, ta al'ada, dabbar ku na ƙoƙarin hawa kan gadaje ko sofas. Idan kun yi, kada ku tsawata masa, yi masa jagora da abin sha a gadonsa ku ba da shi a can.

Kuna iya koya wa ɗan kwikwiyo ku kwanta kuma ku gaya masa ya kwanta a kan gado don fahimtar cewa shima wurin shakatawa ne kuma kuna son ya kwanta a can.

Dole ne ku motsa gado duk lokacin da kuke so. Waɗannan wuraren ba lallai ne su kasance tare da ku ba, aƙalla a ƙarshen horo, don haka ya kamata ku yi ƙoƙarin sanya ɗan kwikwiyenku ya ɗan sami 'yanci a lokacin hutunsa.

4

Da zarar kun ƙarfafa shi ya yi amfani da gadon ku tare da jin daɗi kuma yayin da kuke ci gaba, kawai gwada faɗin kalmar da kuka zaɓa kuma rage bada kyauta, amma ba tare da mantawa da ƙarfafa magana ba.

Da zarar yana kan gadonsa da daddare ya huta, idan kun ga ya son tashi daga kan gado don zuwa gadon ku, gaya masa mai ƙarfi "a'a" kuma mayar da shi kan gadon sa. Ka ba ta magani don ƙarfafa ɗabi'arta masu kyau ko ba ta ɗan ƙaramin ƙarfi don yin bacci da annashuwa. Ka tuna don ƙarfafa matakai akai -akai kamar yadda ya cancanta.

Ka tuna cewa wani lokacin kare ba zai so ya yi amfani da gadonka ba, misali zafi, a cikin waɗannan lokuta bai kamata ka tsawata ko ka guji shi ba.

Da rana Kada ku rufe ƙofar. Dabbobin ku za su ji cewa za su iya zuwa su fita daga ɗakin ku duk lokacin da suke so kuma su kasance kusa da ku, ba tare da jin warewa ko ƙi ba. Da daddare kuna iya tunanin rufe ƙofa. Zai koya wa kwikwiyo cewa wannan shine lokacin da kowa zai kwanta. Idan kwikwiyo ya yi kuka, cikin ƙauna ku mayar da shi gadon sa, ku ba shi abincin dare wanda ya sha bamban da na baya, ku ba shi ɗan ƙarami kuma ku koma kan gadon sa.