Wadatacce
- Castration a cikin karnuka
- Shin zubar da karen yana taimakawa inganta halayensa?
- Yanke shawara gaba ɗaya
An yanke shawarar ɗaukar kare? Don haka wannan lokacin mai daraja ne, amma kuma yakamata ya zama lokacin da ku, a matsayin mai shi, dole ne ku yarda da duk nauyin da ke wuyan ku don samar wa dabbobin ku duk abin da yake buƙata don yin farin ciki.
Shin kare namiji ne ko mace? Wannan yanke shawara ce ta mutum gaba ɗaya, kodayake ba tare da la'akari da zaɓin jima'i ba, sarrafawa, alhakin da haɓakar da ake buƙata ta masu shi zai zama mahimmanci ga lafiyar dabbobi, a wannan ma'anar, sarrafa haɓakar dabbobin ku yakamata ya zama lamari wanda ya cancanci cikakken hankalin ku. .
Koyaya, a cikin wannan labarin na PeritoAnimal ba za mu bincika batun keɓewa azaman nauyi ba, amma a matsayin wata hanya ta haɓaka halayyar canine. Ci gaba da karantawa don gano idan ya zama tilas a tsugunar da 'yan kwadago maza don inganta halayensu.
Castration a cikin karnuka
Na farko, yakamata ku sani cewa yin simintin ba abu ɗaya bane da tsarin haifuwa, saboda aikin tiyata ne mafi haɗari, amma kuma yana iya samun fa'idodi mafi girma. Castration ya ƙunshi hakar gwaiwa, kiyaye tsutsa. Wannan dabarar ba wai kawai tana hana haifuwar dabbar ba amma tana hana halayyar jima'i na kare. Amma me yake nufi?
Karen namiji yana da ƙwaƙƙwaran haihuwa kuma ya isa ya ga mace cikin zafi kusa da shi don wannan ya haifar da hargitsi na gaske. Wannan yana faruwa ta hanyoyi daban -daban:
- Testosterone yana ƙaruwa, wannan yana da alaƙa kai tsaye da haɓaka tashin hankali da haushi.
- Shin kwatsam kwatsam ya dawo yin fitsari a gida? A wannan yanayin, ba wai kawai tambaya ce ta aikin koda ba, amma maimakon yiwa yankin alama ta alama saboda ilimin ku don rinjaye.
- Wani ɗan kwikwiyo wanda ke gano mace a hankali cikin zafi zai yi duk abin da zai yiwu don tserewa, don haka hankalinmu ya zama mafi girma.
- Kare yana fama da matukar damuwa idan ba zai iya isa ga mace cikin zafi ba, ya yi kuka, nishi, har ma ya daina cin abinci, duk da cewa horar da karen da kyau shi ne fifikonsa, matakin damuwa ya yi yawa har karen ya shiga cikakken halin rashin biyayya.
Tare da simintin gyare -gyare, wannan rawa mai zafi na hormonal baya faruwa, wanda ke da tasiri mai kyau akan kare har ma da gidan ɗan adam, duk da haka, wannan aikin ya ci gaba da yana rage haɗarin kare yana da wasu yanayi na asalin hormonal kamar na masu zuwa: cyst prostate, hyperplasia prostate, testicular marurai da marurai a cikin yankin perianal.
Shin zubar da karen yana taimakawa inganta halayensa?
Wannan ita ce tambayar da masu yawa ke yi, amma ba ita ce tambayar da ta dace ba saboda ba a tsara ta da kyau ba. Da farko dole ne mu fayyace cewa namiji ba shi da halayen lalata, kawai yana nuna halayen jima'i da na dabi'a waɗanda zasu iya zama matsala..
'Yan kwikwiyo da ke nuna munanan halaye suna yin hakan ne saboda mummunan shiga tsakani daga masu su, ba don suna bayyana ilimin ilimin jima'i ba. A cikin kowane hali dole ne mu tambaya idan ya dace a kusantar da kwikwiyo don rage ikonsa, tashin hankali da rashin biyayya yayin gano mace cikin zafi.
Amsar ita ce eh, ya isa, kodayake wannan baya sa namiji ya nuna halin jima'i namiji wanda ba za ku iya sarrafawa ba. Sannan muna iya cewa tsaka -tsakin yana rage damuwar karen da ke haifar da ƙaƙƙarfan ilmin haihuwa da matsalolin da masu shi za su fuskanta.
Shin har yanzu wannan bayanin bai gamsar da ku ba? Wataƙila kuna da wasu tatsuniyoyi a zuciya, don haka bari mu warware su da sauri:
- Karen da ba a kula da shi ba yana yin kiba ta atomatik. Karnukan da ba sa son yin kitso suna yin hakan saboda abincinsu da salon rayuwarsu ba su dace da sabbin bukatun abinci da kuzari ba.
- Wani karen da ba a yanke ba yana ci gaba da tafiya, kodayake ba a lura da halayensu na jima'i ba, suna kula da jikin ɗan adam, kuma idan ba su ɗaga ƙafafunsu yayin yin fitsari ba, ba yana nufin sun zama “mata” ba, kawai saboda raguwar matakan hormone.
- Shin kare ku kyakkyawan kare ne kuma kare kare? Castration ba zai shafi iyawar ku ba., kawai zai sa ku zama masu sa ido mafi kyau, kamar yadda ƙwararren ƙwararren ɗan kwikwiyo na iya rasa natsuwa cikin sauƙi tare da mace cikin zafi kusa.
Yanke shawara gaba ɗaya
Ba duk karnuka iri ɗaya bane kuma wannan shine dalilin da yasa zan so in raba ƙwarewar da na samu tare da karena na farko, wanda nan da nan ya zama ɗaya daga cikin mafi ƙaunata a gare ni. Verdi ya haɗu da Pekingese wanda ya raka ni tsawon shekaru 19, don haka ya zama wani memba na dangi.
Idan ya taɓa nuna hali irin na kare namiji, tabbas ba shi da ƙima, domin ba mu taɓa ganinsa a cikinsa duk alamun da wannan ke nufi ba. Hakanan yana da mahimmanci a gare ku ku sani cewa yana ɗan shekara 15 dole ne a yi masa aikin tiyatar ƙwayar cuta ta perianal, wanda kodayake ba m ba ne, ya haifar da zalunci a yankin dubura kuma a zahiri ya dogara da hormone.
Da wannan ina nufin cewa akwai karnuka waɗanda ke shafar kawai lokacin da ƙugiya cikin zafi ke kusa, don haka, yana iya kasancewa ba ku kusantar kare ku ba, amma ba ku taɓa saduwa da halayen jima'i ba..
Amma wannan ba shine kawai abin da yakamata ku sani ba. Wataƙila bai yanke shawarar ɗaukar Pekingese ba amma ya zama Siberian Husky, karko mai ƙarfi, mai daraja, kusa da kerkeci.
A wannan yanayin, matsalar ba wai kawai cewa kare zai iya haifar da mafi hargitsi a cikin gidan ta hanyar samun ingantaccen tsari ba, matsalar ita ce simintin zai nuna muku shiga tsakani kan kyawun daji na wannan dabbar.
Shin kuna son adana duk dabbobin dabbobin ku, ƙoƙarin girmama yanayin sa gwargwadon iko ko, akasin haka, yanke shawarar cewa wannan ba zaɓi bane a gare ku? Babu wani hukunci da ya fi wani, castration jigo ne na gama -gari, saboda dole ne a bi da shi daban -daban, gwargwadon kowane kare da kowane mai shi.