Wadatacce
- Akwatunan shara guda nawa da kyanwa?
- Nau'in kwandon shara ga kuliyoyi
- Akwatin kwalba ta atomatik
- Nau'in datti don kuliyoyi
katsina ne dabbobi masu ban mamaki, nishaɗi, mai zaman kansa kuma mai tsafta. Kowa ya san cewa waɗannan dabbobin suna son yin buƙatunsu a cikin kwandon shara. A zahiri, wannan dalilin shine ɗayan manyan dalilan da yasa mutane da yawa suka zaɓi ɗaukar cat, tunda basa buƙatar fita waje sau da yawa kamar kare.
Saboda felines dabbobi ne masu zumunci, ya zama ruwan dare ga wasu mutane su gwammace su sami kyanwa fiye da ɗaya. A wannan lokacin ne tambayar ta taso akan adadin sandbox ɗin da ake buƙata. Mutane da yawa suna da akwati ɗaya kawai a gida, wanda kuliyoyi da yawa ke amfani da su, amma hakan daidai ne? A ƙarshe, Shin kuliyoyi biyu za su iya amfani da akwatin kwandon shara ɗaya? Tambayi tambayoyinku a cikin wannan labarin na PeritoAnimal!
Akwatunan shara guda nawa da kyanwa?
Kamar yadda muka fada, gidajen da suka haɗa da kyankyasai guda biyu a cikin gidansu suna da yawa. Da yawa daga cikin masu karatun mu suna tambayar mu: Shin kuliyoyi biyu za su iya amfani da akwati ɗaya? Da kyau, a cewar masana kan halayyar dabbar, yana da kyau a samu adadin akwatunan shara sun yi daidai da adadin kuliyoyi da ɗaya [1][2]. A takaice dai, idan muna da kuliyoyi biyu, abin da ya dace shi ne samun akwatunan shara guda uku.
Isasshen adadin akwatunan datti yana da mahimmanci don hana matsalolin ɗabi'a, kamar yin fitsari ko bayan gida a waje da akwati, har ma da matsalolin dabbobi, kamar cystitis feline idiopathic. Koyaya, wannan ba shine a faɗi ainihin ilimin kimiyya bane, saboda iyalai da yawa tare da kuliyoyi da yawa suna amfani da ƙananan akwatunan shara kuma basu da wata matsala. A cikin waɗannan lokuta, da tsaftace kwalaye yana da mahimmanci kuma waɗanda ke da alhakin kyanwa yakamata su tsaftace su matsakaita sau huɗu a rana. Ka tuna cewa kwandon shara yana tara ɗimbin shara wanda idan ba a cire shi ba, zai iya sa dabbar ta daina amfani da ita.
Idan kuna zaune tare da cat fiye da ɗaya kuma kun lura da hakan dayansu yana yin fitsari ko najasa a wajen kwandon shara kuma ban da haka, ya zo daidai da gaskiyar cewa ku duka kuna raba sandbox, kun gano ainihin matsalar! Cats dabbobi ne na yanki saboda haka da yawa daga cikinsu suna ƙin raba akwatin datti. Don gujewa matsaloli, manufa zata kasance ga kowa ya sami nasa, kamar yadda muka faɗa, da ƙari. Ana iya sanya ƙarin akwatin a wuraren da ya saba zama, saboda suna wakiltar wuraren da ya fi so.
Ko ga waɗancan iyalai inda kuliyoyin biyu ke raba akwatin datti ba tare da wata matsala ba, yana da kyau a samar da ɗaya. ƙarin akwati don kowane lamari.
A cikin wannan labarin za mu nuna muku wanne ne mafi kyawun akwatin datti na cat, kuma, a cikin wannan labarin, zaku kuma san akwatin rufe datti na cat. Shin ta dace? Gano shi!
Nau'in kwandon shara ga kuliyoyi
Nau'in akwatin kwandon shara yana da matukar mahimmanci saboda shine ƙarin dalilin da yasa cat ba zai iya amfani da ita ba. Don haka, idan kuna zaune tare da kuliyoyi da yawa, tabbas bayar da akwatuna iri iri don ganin wanne ne suka fi so.
A kowane hali, akwatin dole koyaushe yana da kusan ninki biyu na kyanwa don haka yana iya tafiya cikin yardar rai kuma ba tare da an matsa masa lamba ba. Hakanan, yakamata ku zaɓi wuri mafi dacewa don sanya shi kuma ku tabbatar cewa dabbar tana jin daɗin amfani da ita. Kuma menene zai kasance? Wanda baya nesa da hayaniya, yana da sauƙin isa, kwanciyar hankali kuma, sama da duka, nesa da abincinku da kwanukan ruwa.
Wataƙila wannan sauran labarin inda muka yi magana game da motsa akwatin datti na cat na iya sha'awar ku.
Akwatin kwalba ta atomatik
Idan ba ku san irin akwatin kwandon shara da za ku zaɓa ba, akwatin datti na atomatik yana ɗaya daga cikin mafi kyawun zaɓuɓɓuka kuma mafi dacewa ga abokan cat waɗanda ba su da lokaci mai yawa don kiyaye shi koyaushe. Babban fa'idar sa shine yana iya kasancewa an tsara yin tsaftacewa huɗu a kowace rana kuma har ma don tsabtace kanta a duk lokacin da kazar ke amfani da ita.
A cikin kasuwa na yanzu akwai samfura da yawa, duk suna da ra'ayi iri ɗaya da haƙiƙa: don tattara sharar dabbar, tsaftace da bushe yashi, barin akwatin a shirye don amfanin gaba. Duk da haka, ku babban farashi tabbas yana kawo cikas ga mutane da yawa, saboda ƙimar tana iya kasancewa daga R $ 800 zuwa R $ 2000 a halin yanzu (ƙima a cikin Maris 2021). A saboda wannan dalili, muna ba da shawarar yin amfani da akwatin kowa da kowa, da amfani da akwatin atomatik azaman ƙari, idan kun fi son siyan sa.
Nau'in datti don kuliyoyi
Nau'in yashi shima yana da matukar mahimmanci wajen samun dabbobin suyi amfani da sandbox. Dole ne ku tuna cewa kowane cat yana da fifiko daban -daban tunda su dabbobi ne masu zaɓe. Don haka, manufa ita ce gwada ƙoƙarin gano wace irin yashi kowannen karenku ya fi so kuma ya yi amfani da shi a cikin akwatin ku. Koyaya, mun riga mun bayyana cewa yawancin kuliyoyi fi son yashi tare da hatsi mafi kyau kuma babu ƙamshi.
Don ƙarin bayani, kar a manta labarin mu akan nau'ikan cat cat.
Don haka kuliyoyi biyu za su iya amfani da akwatin kwandon shara ɗaya? Yanzu da kuka ga cewa ba hikima ba ce, kuna iya sha'awar bidiyon da muke gabatarwa 10 kayan haɗi don kuliyoyi da muhimmancin kowanne daga cikinsu: