Wadatacce
- Yadda ake zaɓar mafi kyawun maganin cat
- Kyauta mafi kyau ga cats
- biskit na cat
- Bar sanduna
- Jakunkuna na cat
- Abinci na musamman ga kuliyoyi
- Sauran kyaututtuka ga kuliyoyi
Idan kuna zaune tare da kyanwa a gida, tabbas kuna da niyyar ba shi lambar yabo sau da yawa, saboda yana nuna halaye da kyau, kun san yadda ake yin dabara ko kuma kawai saboda abin kyawu ne kuma ya cancanci ƙulli a cikin hanyar abinci ko a'a. Amma gaskiyar ita ce, akwai zaɓuɓɓuka da yawa, tsakanin abubuwan ciye-ciye na cat da waɗanda ba za a iya ci ba, cewa yana da wuya a zaɓi mafi kyau.
A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, bari muyi magana game da Wane ne sumafi kyawun kyaututtuka ga kuliyoyi na kowane zamani ko yanayi. Bugu da kari, za mu kuma yi magana game da wasu nau'ikan ladan cat da za ku iya bayarwa waɗanda ba a iya ci.
Yadda ake zaɓar mafi kyawun maganin cat
A cikin bita na abin da mafi kyawun cat ke bi, mun fara da duk waɗancan samfuran waɗanda aka yi nufin amfani da su lokaci -lokaci ko, idan yau da kullun ne, a cikin adadi kaɗan. A takaice, suna aiki kamar a kari abinci. Don kyakkyawan zaɓi, bi waɗannan shawarwarin:
- karanta lakabin. Kula da jerin abubuwan sinadaran, amma kuma ga ƙaramin bugawa, wato, kiyaye shawarwarin don amfani da gudanarwar da mai ƙera ya bayar. Ta wannan hanyar, muna ba da garantin cewa ya dace da maganin cat.
- Neman naturalness, wato abin da ya ƙunshi “al'ada” ne. Ta wannan muna nufin cewa yakamata mu nemi samfuran da ke da ƙarancin sinadarai kuma ana iya gane su. Misali, kaji, tuna, turkey, da sauransu ... Ka guji dogon jerin abubuwan kuma ka guji kari.
- Kada ku zaɓi kayan abinci kamar sukari. Cats basa buƙatar gabatar da shi cikin abincin su, akasin haka.
- Yi hankali tare da madara. Ba duk kuliyoyi ne ke jure wannan ba kuma suna iya samun bacin abinci.
- Abincin cat kada ya wuce 10% yawan adadin kuzari da yakamata cat ya cinye kowace rana. In ba haka ba, za mu ƙarasa haɓaka haɓakar nauyi har ma da kiba a cikin kyanwa.
- A ƙarshe, galibi dole ne ku gwada magunguna da yawa don nemo wanda ke haukatar da cat ɗin ku. Sayi ƙananan fakitoci, aƙalla har sai kun gano abin da cat ɗinku ya fi so. Ta wannan hanyar, za ku hana maganin ya lalace ko kuma ku jefar da shi.
Kyauta mafi kyau ga cats
Bayan bitar shawarwarin gaba ɗaya don zaɓar mafi kyawun su kyaututtuka ga kuliyoyi, bari mu ga abin da aka fi bayar da shawarar abubuwan ciye -ciye na cat da kyaututtukan da ba za a iya cinyewa ba a cikin kewayon da ke akwai:
biskit na cat
Mun fara da abin da wataƙila sanannun jiyya ne, wanda ake kira cookies ko abun ciye -ciye, waɗanda ƙanana ne da ƙima da ƙarfi a gaba ɗaya, amma kuma za mu iya samun su tare da cika mai tsami, yayin da waje a cikin waɗannan lamuran na iya zama fiye da ƙasa.
Akwai ire -iren ire -iren biskit ɗin kato, da kuma dandano daban -daban. Wannan ƙirar tana sa su zama zaɓi-dole idan kuna neman mafi kyawun maganin cat. Irin wannan sifar, kasancewa ƙanƙanta, galibi galibi ana cin abinci da dabbobin daji kuma tana hidima sosai don ba su kyauta daga lokaci zuwa lokaci. kuma don horo.
Haka ne, wasu kuliyoyi na iya koyan dabaru daban -daban kuma lada za su yi aiki azaman abin ƙarfafawa da ƙarfafawa mai ƙarfi wanda zai ƙarfafa su su maimaita halin lada. Don ƙarin cikakkun bayanai, kar a rasa wannan labarin yadda ake horar da cat.
Waɗannan magunguna na cat ana adana su cikin sauƙi kuma galibi ana kiyaye su cikin yanayi mai kyau na dogon lokaci. Idan kuka fi so, ku ma kuna iya yin sigar gida tare da girke -girke da muke rabawa a cikin wannan bidiyon:
Bar sanduna
Wani sanannen abin ci ga kyanwa shine abin da ake kira sanduna, sanduna ko sanduna don kuliyoyi. Waɗannan sanduna galibi ana siyar da su a cikin ƙananan rabo ko rarrabuwa cikin sauƙi. Su ma suna da sauƙin ci kuma suna da sauƙin adanawa. DA daidaito yana canzawa, don haka za mu iya samun ƙarfi ko mafi sassauci.
Kamar biskit, akwai ire -iren dandano da iri daban -daban don dacewa da kowane nau'in kuliyoyi. Suna cikin wannan jerin mafi kyawun maganin cat don suma suna hidimar kyaututtukan lokaci -lokaci ko zaman horo.
Jakunkuna na cat
Wannan batu ya haɗa da waɗancan magunguna waɗanda ke da babban bambanci tare da kukis da sanduna, wanda shine daidaiton su. Wannan ya haɗa da man shafawa, creams ko ma miya. A cikin akwati na farko, malt pastes sun yi fice. Wataƙila ba duk masu kula da su suka ambace su ba yayin lissafin menene mafi kyawun jinya ga kuliyoyi, saboda galibi ana amfani da su azaman magani don haɓaka kuliyoyi. madaidaicin hanyar narkewa fiye da matsayin kyauta. Amma gaskiyar ita ce ana iya ɗaukar manna zaɓi mai kyau na alewa idan cat yana son ta, ba shakka. Don haka, yana da kyau a gwada.
Wadannan pastes ana samun su a cikin iri daban -daban da dandano. Ana ba su cat ɗin kai tsaye ta hanyar ɗora ɗan ƙaramin yatsa a kan yatsan mu ko sanya su a goshin ta don cat ɗin ya ci da kansa. Ko da yake ana iya amfani da su azaman kyauta lokaci ko don koyo, yana iya zama mafi rikitarwa bayar da babban fayil a waɗannan lokutan.
A gefe guda kuma, ana iya ba da man shafawa, wanda kuma ya zo cikin iri daban -daban, kamar yadda ake yin miya ko ɗan ƙaramin abu za a iya sanya shi kai tsaye a cikin kwanon karen, yana zama kyakkyawan zaɓi tsakanin maganin cat. A ƙarshe, biredi kuma yana ba da daidaituwa mai santsi, amma galibi ana amfani da su sosai don jiƙa bushewar abinci ta ƙara su a saman. A wannan yanayin, zai zama kyauta mafi daidaituwa don bayar da abinci na musamman.
Abinci na musamman ga kuliyoyi
A cikin wannan jerin mafi kyawun maganin cat ya kamata ku kula ba kawai daidaituwa ko tsarin gudanar da samfurin ba, har ma da halaye na cat kanta. Don haka, zamu iya samun nau'ikan iri dangane da shekarunka, kamar abubuwan ciye -ciye na kyanwa, manya ko na tsofaffin kuliyoyi.
Akwai kuma kayan abinci ga kuliyoyin da ke da matsalar lafiya, alal misali, ga waɗanda ke da cututtukan da ke shafar tsarin fitsari ko na ciki, kiba, bayyanar sutura mara kyau, damuwa, matsalolin baki, da sauransu. Ka tuna cewa ire -iren waɗannan magunguna ba magunguna ba ne, ba za su warkar da kyanwa ba, komai nawa ka ba su. A cikin waɗannan lokuta, yakamata koyaushe ku bi shawarwarin likitan ku.
Sauran kyaututtuka ga kuliyoyi
Yanzu da kuka ga abin da mafi kyawun cat ke bi, mun gama da wannan labarin ta hanyar gabatar da wasu nau'ikan lada waɗanda ba lallai ne su zama masu buƙata ba. Misali, zaku iya ba cat ɗin ku ladan mai zuwa:
- catnip ko cat sako: Za a iya ajiye tsiron da aka fi so na kyanwa a gida kuma a ba su a matsayin wani nau'in kyauta. Akwai tsaba don siyarwa don shuka, amma kuma kuna iya zaɓar kayan wasa tare da wannan ƙanshin da ke iya haukatar da cat ɗin ku a zahiri.
- Wasanni. Kwallan takarda ko akwatunan kwali suna da amfani ga abin da ya fi mahimmanci ga kyanwar mu, wato, mu kasance tare da shi. Bugu da ƙari, ta wannan hanyar, muna taimaka muku ci gaba da kasancewa cikin tsari. A cikin wannan labarin, muna raba wasanni 10 don nishadantar da ku.
- Tausa: Ga masu son yin kwalliya, mintuna kaɗan na shafawa na shakatawa na iya zama kyakkyawan lada wanda kuma zai ƙarfafa alaƙar ku da dabbar, musamman idan kuka zaɓi lokacin da kyanwa ke karba, tana shafar wuraren da ya fi so. San duk waɗannan cikakkun bayanai kan yadda ake yiwa dabbar layya.
Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Menene mafi kyawun kyaututtuka ga kuliyoyi?, muna ba da shawarar ku shiga sashin Ilimin mu na asali.