Yawancin cututtuka a cikin karnuka

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 7 Afrilu 2021
Sabuntawa: 26 Yuni 2024
Anonim
ALL NIGHT WITH THE POLTERGEIST IN THE APARTMENT BUILDING, I filmed the creepy activity.
Video: ALL NIGHT WITH THE POLTERGEIST IN THE APARTMENT BUILDING, I filmed the creepy activity.

Wadatacce

Idan nufin ku shine ɗaukar sabon dabbar gida ko kuma idan kun riga kuna da ita, yana da mahimmanci a sanar da ku game da cututtukan da kowa zai iya kamuwa da su don kare su da kyau. Hanya mafi inganci na rigakafin ita ce ziyartar likitan dabbobi akai -akai kuma ku sami allurar rigakafi ta zamani.

A ƙasa zaku iya samun jerin abubuwan da ke da mahimman bayanai game da mafi yawan cututtuka a cikin karnuka.

kare tsutsotsi

Yana da matukar mahimmanci a ɗora kwikwiyo a kai a kai don gujewa matsaloli a gare shi da danginsa gaba ɗaya. Wadancan baƙi zauna a cikin jiki na kare yana haifar, lokacin da ya wuce, lokuta masu tsanani. Idan kuna da kwikwiyo, yakamata ku sani cewa sun fi kamuwa da hare -haren parasite fiye da karnukan manya.


Za a iya raba su gida biyu:

  • parasites na waje: Wannan rukunin yana kunshe da ƙura, kaska da sauro. Mafi dacewa rigakafin shine sanya a abin wuya a cikin kare kuma yi amfani da allurai na ruwa bututu kowane wata da rabi ko kowane wata uku, bisa ga shawarar mai ƙera. An saba amfani da maganin bayan an yi wa karen wanka. Ana iya samun bututun Antiparasitic da abin wuya a shagunan dabbobi ko a cibiyar likitan kwikwiyo. Don gano parasites na waje a cikin kare, kawai duba shi kuma bincika ƙin wuce gona da iri. Kallo mai sauƙi a fur ɗinku ya isa ya bayyana kasancewar ƙura ko ticks. Idan ba ku da tabbas, kuna iya amfani da tsefe kwatankwacin wanda aka yi amfani da shi don cire ƙwari daga mutane.
  • parasites na ciki: Wannan ƙungiya ta ƙunshi tsutsotsi iri biyu, tsutsotsi da tsutsotsi. Don hana bayyanarsa, muna bada shawarar bayar da matsa zuwa kare kowane watanni uku (a cikin adadin da aka nuna na samfurin da kuka saya) azaman sarrafawa na yau da kullun. Za ku sami wannan samfurin a cikin shagunan dabbobi da likitan dabbobi na yau da kullun. Alamomin cututtukan parasites na hanji sun haɗa da yawan amai, nishi, da kuma yawan cin abinci (kodayake ana iya ganin asarar nauyi kwatsam).

Idan ba ku san yadda za ku bi da kowane ɗayan waɗannan matsalolin ba ko kuma idan kun ga yanayin yana da mahimmanci, ɗauki kare zuwa likitan dabbobi nan da nan.


Cututtukan parasitic

Baya ga parasites da aka ambata a sama, akwai wasu waɗanda ke haifar da lamuran gaske:

  • Leishmaniasis: Waɗannan ƙwayoyin cuta ne da ake watsawa ta hanyar cizon sauro da ke ƙaruwa a cikin fararen jinin kare. Alamun cutar sun hada da rasa nauyi, zazzabi, anemia, amosanin gabbai, da sauransu. Dole ne mu sani kuma mu hana wannan cutar a cikin dabbar mu! Babu magani don warkar da cutar leishmaniasis, amma tare da gano cutar cikin sauri, yana yiwuwa a inganta rayuwar kare.
  • Ciwon sikila: Scabies cuta ce ta fata da mites ke haifarwa. Akwai nau'ikan scabies daban -daban guda biyu - sarcotic scabies da scabies demodectic - wannan cuta ce mai saurin kamuwa da cuta wanda ke sauƙaƙe watsawa, kodayake yana da magani. A wasu lokuta masu tsanani, yana iya barin alamomi har tsawon rayuwar kare.
  • toxoplasmosis: Ciwon ciki ne wanda gaba ɗaya yana ɗauke da ɗan haɗari, sai dai lokacin da ya shafi ɗan tayi. Ana iya gano shi ta hanyar alamun neuromuscular, na numfashi da na ciki. Yawancin lokuta suna bayyana a cikin kwiyakwiyi da ba su kai shekara ɗaya ba. Yana da magani mai sauƙi.

cututtuka na hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri

Akwai cututukan da daban -daban ke haifarwa ƙwayar cuta, kamar:


  • Coronavirus: Cuta ce mai yaduwa da kamuwa da cuta wanda ke shafar kowane nau'in kwikwiyo, musamman waɗanda ba a yi musu allurar rigakafi ba. Ana iya gano shi lokacin da akwai zawo mai yawa, amai har ma da asarar nauyi a cikin kare. Babu allurar rigakafin wannan, zai zama likitan dabbobi ne wanda ke kawar da alamun cutar da cutar ta haifar.
  • Hepatitis: Yawanci yana shafar hanta kuma yana iya samun dalilai daban -daban, kamar kwayar cuta. Babban maganin yana dogara ne akan sauƙaƙe alamun cutar kuma, idan bai warke ba, yana iya zama na yau da kullun kuma yana haifar da gazawar hanta.
  • Mai rarrabuwa: Cuta ce mai saurin yaduwa wanda galibi ke shafar kananan yara marasa allurar riga -kafi ko tsofaffi. Babu magani, don haka likitan dabbobi yana ba da jerin kulawa ga karen da ya kamu da cutar don kawar da alamun distemper. Ana iya gane cutar ta hanyar fitar ruwa ta hanci baya ga wasu alamomi kamar zazzabi ko rashin ruwa.
  • parvovirus: Yana da wuya a shafar yara ƙanana masu allurar rigakafi. Wannan muguwar ƙwayar cuta tana bayyana musamman a cikin kwiyakwiyi kuma tana ɗaukar kwanaki goma. Idan ba a kula da kwikwiyo a wannan matakin ba, cutar tana kaiwa ga mutuwa. Kamar kusan dukkan cututtukan da ke yaɗuwar ƙwayoyin cuta, parvovirus ba shi da maganin rigakafi na zahiri, kuma magani ya dogara ne kan ƙoƙarin rage alamun dabba, waɗanda suka haɗa da baƙin ciki, zazzabi da bushewar ruwa.
  • Fushi: An sani kuma ana jin tsoro, rabies cuta ce mai saurin kisa. Ana watsa shi ta hanyar cizo da saduwa kai tsaye tare da farji ko yau. Ana iya gane shi ta hanyar tashin hankali mai tsanani ba tare da kowane irin tsokana ba. Akwai allurar rigakafin cutar zazzabin cizon sauro wanda dole ne a ba shi lokacin da dabba har yanzu ɗan kwikwiyo ne saboda, da zarar ya kamu, an yanke wa kare hukuncin kisa, kuma babu allurar rigakafin wannan.

cututtukan gado

Waɗannan su ne waɗanda ke haɓaka godiya ga abubuwan gado na kare:

  • Dysplasia na hanji: Yana tasowa akan lokaci, daga watanni 4 zuwa 5, kodayake yawanci yana bayyana ne kawai a cikin tsofaffin kwikwiyo. Yana shafar manyan karnuka ko kato, yana haifar da gurguwa ko wahalar motsi. Kodayake matsala ce ta gado da taɓarɓarewa, abubuwa kamar girma cikin sauri, yawan cin abinci ko motsa jiki na iya ƙara matsalar.
  • Rheumatism: Yana shafar gidajen abinci da guringuntsi, kasancewa cuta ce mai rauni. Alamomin cutar sun hada da taurin kai, kumburi da zafi. Likitan likitan ku na iya rubuta glucosamine, chondroitin, da sauran jiyya waɗanda ke ragewa da inganta yanayin ku.

Hakanan duba labarinmu game da kare tare da Down syndrome akwai?

Rashin hankali

Kodayake ba su da yawa, amma ba shine dalilin da ya sa za ku manta cewa akwai rashin hankali:

  • Epilepsy: Yana fitar da kwakwalwar electrochemical na kwakwalwa wanda zai iya bayyana a kowane lokaci. Ana maimaita rikice -rikice don kusan duk rayuwar mara lafiyar kare. Ana iya sarrafa aukuwa tare da maganin da likitan dabbobi ya rubuta.

cututtukan kwayan cuta

Kwayoyin cuta ne ke haifar da su, ana iya magance ire -iren waɗannan cututtuka tare da amfani da maganin rigakafi:

  • cutar leptospirosis: Ana watsa shi ta hanyar fitsari kuma duka karnuka da bera na iya zama masu ɗauka, suna adana ƙwayoyin cuta na tsawon lokaci ba tare da sun kamu da cutar ba. Idan ba a bi da shi cikin lokaci ba, zai iya kashe dabbar. Wasu daga cikin alamomin sun hada da zazzabi, gudawa, amai na jini da duhun fitsari.
  • Periodontitis: Yana shafar periodontium (gingiva, nama, kashi da jijiyoyi) kuma an samo shi ne daga samuwar tartar da plaque, wanda ke sa yaduwar kwayoyin cuta ta yiwu. Sannu a hankali, waɗannan ƙwayoyin cuta suna mamaye ramin inda tushen haƙoran yake kuma ƙarshe yana haifar da mummunan cututtuka ko asarar haƙora. Hanya mafi kyau don guje wa wannan cutar ita ce rigakafi.
  • Pyometra: Cutar kwayan cuta ce wacce ke nuna bayyanar ƙura a cikin ramin mahaifa ko matrix. Alamomin cutar sun haɗa da ɓarkewar ɓarna ta farji. A baya can, magani tiyata ne kawai, yana cire kwayayen karen ko mahaifa. A zamanin yau, muna da magunguna waɗanda ke ba da damar yin nazarin matsalar kafin aikin tiyata.

Sauran cututtuka na kowa a cikin karnuka

Baya ga wadanda aka ambata a sama, akwai wasu cututtuka kamar:

  • torsion na ciki: Ciwon ciwo ne mai tsananin tsinkaye. Ba a san dalilan da ke sa hanji juyawa ba. Don hana ƙwarjinku shan wahala daga torsion na ciki, guji manyan abinci lokaci guda, yawan ruwa, da cin abinci kafin ko bayan motsa jiki.
  • rashin lafiyar fata: Kamar mutane, karnuka kuma na iya fama da rashin lafiyar jiki. Ya kamata ku yi taka tsantsan da tuntuɓi likitan dabbobi idan kun lura cewa karenku yana rashin lafiyan kowane abu.
  • Ciwon suga: Sugar yana cikin jerin haramtattun abinci ga karnuka, ba wai kawai don inganta makanta ba har ma da haifar da ciwon sukari. Tuntuɓi likitan dabbobi don sanin maganin da kwikwiyo yake buƙata idan kun sha ƙishirwa mai yawa, asarar nauyi, idanuwa, ƙara yawan ci da ƙara yawan fitsari.
  • cryptorchidism: Ya ƙunshi zuriyar da ba ta cika ba ko ɗaya ko biyu. Dole ne a gano shi da wuri kuma yana buƙatar sa hannun tiyata. Yana da, a wasu yanayi, asalin gado.
  • Otitis: Shine kumburin kunne na ciki, na tsakiya ko na waje. Yana iya haifar da rashin lafiyan, kwayoyin cuta, parasites ko jikin kasashen waje. Likitan likitan ku zai iya yin bincike kan ƙaiƙayi, ja ko kamuwa da kwikwiyo na iya yi, tsaftace yankin sosai da bayar da magani wanda ya bambanta dangane da wakilin da ke haifar da matsalar.

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.