shirye -shiryen dabbobi

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 14 Yuli 2021
Sabuntawa: 1 Yuli 2024
Anonim
Dabbobi 15 Da Sukafi Hatsari a Afirka EPISODE 1
Video: Dabbobi 15 Da Sukafi Hatsari a Afirka EPISODE 1

Wadatacce

Rayuwar dabbobi tana da gaske kamar yadda take da ban mamaki da tasiri. Daruruwan dubunnan dabbobin suna zaune a doron Duniya tun kafin mutane su yi tunanin rayuwa anan. Wato dabbobi su ne farkon mazaunan wannan wuri da muke kira gida.

Wannan shine dalilin da ya sa nau'in shirin, fim da talabijin, ke ba da gudummawa ga rayuwa da aikin abokan mu na almara a cikin abubuwan ban mamaki inda za mu iya gani, mu ƙaunaci juna kuma mu ɗan shiga cikin wannan sararin sararin samaniya wanda shine duniyar dabbobi.

Yanayi, ayyuka da yawa, kyawawan shimfidar wurare, hadaddun abubuwa masu ban al'ajabi sune manyan jaruman waɗannan labaran. Ci gaba da karanta wannan labarin na PeritoAnimal, inda za mu nuna muku abin burgewa, abin mamaki da jan hankali shirye -shiryen dabbobi. Shirya popcorn kuma latsa wasa!


Blackfish: fushin dabba

Idan kuna son gidan namun daji, akwatin kifaye ko circus kuma a lokaci guda kuna son dabbobi, muna ba da shawarar ku ga wannan shirin ban mamaki, saboda zai sa ku yi tunani. Fushin hukunci ne da fallasa babban kamfanin Amurka na wuraren shakatawa na ruwa na SeaWorld. A cikin "Blackfish" an faɗi gaskiya game da dabbobi a zaman talala. A wannan yanayin, orcas, da yanayin bacin rai da damuwa a matsayin jan hankalin masu yawon buɗe ido, inda suke rayuwa a cikin keɓewa koyaushe da cin zarafin tunani. Duk dabbobin da ke Duniya sun cancanci rayuwa cikin walwala.

Maris na Penguins

Penguins dabbobi ne masu ƙarfin hali kuma da ƙarfin hali, za su yi wa danginsu komai. Su ne misali da za a bi idan ana maganar dangantaka. A cikin wannan shirin gaskiya irin Penguins na sarakuna suna yin balaguron shekara -shekara yayin mummunan lokacin hunturu na Antarctic, a cikin mawuyacin hali, tare da niyyar tsira, shan abinci da kare yaransu. Mace ta fita neman abinci, yayin da namiji ke kula da matasa. Haɗin gwiwa na gaske! Fim ne mai ban mamaki da ilimi game da yanayi wanda muryar ɗan wasan kwaikwayo Morgan Freeman ya ruwaito. Saboda yanayin yanayi, fim ɗin ya ɗauki shekara guda ana harbi. Sakamakon yana da ban sha'awa.


Chimpanzee

Wannan shirin dabbar Disneynature dabbar soyayya ce tsantsa. Yana da ban sha'awa sosai kuma yana cika zuciya tare da godiya ga rayuwar dabbobi. "Chimpanzee" yana kai mu kai tsaye zuwa ga abin mamaki rayuwar waɗannan dabbobin da kuma dangantakar da ke tsakanin su, a cikin mazauninsu a cikin gandun daji na Afirka. Abu mafi ban sha'awa shi ne cewa fim ɗin ya ta'allaka ne kan ƙaramin Oscar, jariri chimpanzee wanda ya rabu da ƙungiyarsa kuma ba da daɗewa ba wani babban yaro babba ya karɓe shi, kuma daga can, suna bin hanya mai ban mamaki. Fim ɗin kyakkyawa ne na gani, cike da koren ganye da yawan yanayin daji.

The Cove - The Bay of Kunya

Wannan shirin shirin dabbobi bai dace da duk dangi ba, amma yana da kyau a gani kuma a bada shawara. Yana da zafi sosai, mai hankali kuma ba za a iya mantawa da shi ba. Ba tare da wata shakka ba, yana sa mu ƙara daraja duk dabbobin da ke cikin duniya da kuma girmama haƙƙinsu na rayuwa da 'yanci. Ya sha suka da yawa na dabi'u iri -iri, duk da haka, yana da matuƙar godiya da yabo ga shirin tattara bayanai na jama'a kuma, har ma fiye da haka, a cikin duniyar haƙƙin dabbobi.


Fim din ya fito fili ya bayyana farautar dabbar dolphin ta shekara -shekara a cikin gandun dajin Taiji, Wakayama, Japan, me yasa hakan ke faruwa da kuma menene niyyar ku. Baya ga dabbar dolphins kasancewar masu ba da labari ga wannan shirin gaskiya, muna kuma da Ric O 'Barry, tsohon mai horar da dabbar dolphin, wanda ya buɗe idanunsa ya canza hanyar tunani da ji game da rayuwar dabbobi kuma ya zama mai fafutukar haƙƙin dabbobin ruwa. .

mutumin bera

Wannan fim ɗin ba da labari ba yana ɗaya daga cikin shirye -shiryen dabbobi masu ban sha'awa. "The Bear Man" tare da sunansa ya ce kusan komai: mutumin da ya rayu da bears na bazara 13 a cikin yankin Alaska mara kyau kuma, saboda rashin sa'a, ya ƙare da kisan kai kuma ɗayansu ya ci a 2003.

Timothy Treadwell masanin kimiyyar muhalli ne kuma mai tsattsauran ra'ayi wanda kamar ya rasa haɗinsa da duniyar ɗan adam kuma ya fahimci yana son ya dandana rayuwa a matsayin dabbar daji. Gaskiyar ita ce wannan shirin gaskiya ya ci gaba kuma ya zama zanen fasaha. Fiye da awanni ɗari na bidiyo suna jira don zama mafi fa'ida kuma mafi kyawun cikakkun bayanai game da beyar. Wannan shine taƙaitaccen taƙaitaccen bayani, don sanin duk labarin da za ku kalla.

rayuwar sirrin karnuka

Karnuka dabbobi ne da suka fi sani da kusanci da mutane.Koyaya, har yanzu ba mu san komai game da su ba kuma galibi muna mantawa da yadda suke ban mamaki. Wannan shirin kirkire -kirkire, nishaɗi da nishaɗi mai ban sha'awa "Sirrin Rayuwar Karnuka" yana ba da mamaki sosai ga yanayi, ɗabi'a da asali. na manyan abokanmu. Me yasa kare ke yin haka? Shin haka ne ko kuma yana amsawa ta wata hanya dabam? Waɗannan su ne wasu abubuwan da ba a san su ba waɗanda aka warware a cikin wannan gajeriyar, amma cikakke ne, shirin gaskiya akan dabbobin daji. Idan kuna da kare, wannan fim ɗin zai sa ku ƙara fahimta game da shi.

Duniya Duniya

Bi da kanku da dangin ku ga wannan shirin gaskiya. A takaice dai: mai ban mamaki da barna. A zahirin gaskiya, ba wai kawai shirin shirin yanayi bane, amma jerin shirye -shirye 11 ne suka lashe nau'ikan Emmy 4 kuma BBC Planet Earth ta samar. Documentary mai ban mamaki, tare da samarwa mai ban mamaki tare da ƙungiyoyin kamara sama da 40 a wurare 200 a duniya a cikin shekaru biyar, yana ba da labarin yunƙurin rayuwa na wasu nau'in haɗari kuma daga Duniya guda suke zaune. Duk jerin, tun daga farko har ƙarshe, biki ne mai kyau da baƙin ciki a lokaci guda. Gaskiya ne game da duniyar da duk muke kira gida. Ya cancanci ganin ta.

malamin dorinar ruwa

Netflix kuma yana nuna jerin shirye-shiryen dabbobi masu ban sha'awa. Daya daga cikinsu shine "Farfesa Octopus". Tare da babban nishaɗi, fim ɗin yana nuna alaƙar abokantaka, mutum zai iya cewa, tsakanin mai shirya fina -finai da mai nutsewa da mace dorinar ruwa, tare da bayyana bayanai da yawa na rayuwar ruwa a cikin gandun dajin ruwa a Afirka ta Kudu. tsarin Craig Foster, mai shirya shirin fim, yana koyo daga dorinar ruwa daban -daban Darussa masu ma'ana da kyau game da rayuwa da alakar da muke da ita da sauran halittu. Don koyan shi dole ne ku kalli kuma muna ba da tabbacin zai yi ƙima!

duniya da dare

Tsakanin Documentaries na Netflix game da dabbobi shine "Duniya a Dare". Ba za ku gaskanta yadda yake da kyau ganin hotunan duniyarmu da irin kaifi da wadatar daki -daki da daddare ba. Sanin ɗabi'ar farautar zakuna, ganin jemagu suna tashi da sauran sirrin rayuwar dare na dabbobi zai yiwu tare da wannan shirin gaskiya. son ganowa abin da dabbobi ke yi da dare? Kalli wannan shirin gaskiya, ba za ku yi nadama ba.

m duniya

"Bizarro Planet" jerin shirye -shiryen dabbobi ne wanda shine kyakkyawan zaɓi don kallo azaman iyali. Wanda “Mahaifiyar Halitta” ta rawaito, shirin shirin ya kawo hotuna masu ban sha'awa da bayanai game da halittu daban -daban, daga kanana zuwa babba, tare da karkacewar ban dariya. Kamar yadda mu mutane muke da "abubuwan ban mamaki" waɗanda zasu iya zama abin ban dariya, dabbobi ma suna da nasu. Wannan ɗaya ne daga cikin shirye -shiryen Netflix wanda zai ba da tabbacin ba kawai ilimin game da duniyar dabba ba, dariya mai kyau da lokacin annashuwa.

Netflix har ma ya yi bidiyon da aka sadaukar don TOP Hits wanda ke nufin, bari mu faɗi, halaye masu ban sha'awa da ban dariya na waɗannan dabbobin.

Duniyar mu

"Nosso Planeta" ba shiri bane da kansa, amma jerin shirye -shirye ne wanda ya ƙunshi abubuwa 8 da ke nunawa yadda sauyin yanayi ke shafar halittu masu rai. Jerin "Planet ɗinmu" yana ba da rahoto, a tsakanin sauran abubuwa, mahimmancin daji a cikin lafiyar duniya.

Koyaya, ya kawo rigima, tunda a kashi na biyu, mai taken "Drozen Duniyoyin Duniya", yana nuna yanayin walƙiya da ke gangarowa daga kangi da mutuwa tare da zargin cewa dalilin zai zama ɗumamar yanayi.

Koyaya, bisa ga tashar UOL[1], wani masanin ilimin dabbobi na Kanada, ya tashi tsaye kan lamarin yana mai cewa abin ya kasance abin da ya shafi motsin rai a mafi munin sa kuma ya yi bayanin cewa walruses ba sa faɗuwa saboda sun fita kankara kuma ba su gani da kyau, amma, saboda firgita da beyar, mutane har ma da jirage kuma tabbas dabbobin bears ne ke bin su.

A cikin tsaro, Netflix ya yi iƙirarin cewa ya yi aiki tare da masanin ilimin halittu Anatoly Kochnev, wanda ke karatun walruses na tsawon shekaru 36, kuma ɗayan masu ɗaukar hoto na shirin ya ƙarfafa cewa bai ga aikin polar ba yayin rikodin.

Yanayin Hankali

Shin kun san furucin "a cikin ƙaramin kwalabe shine mafi kyawun turare"? Da kyau, wannan shirin shirin na Netflix zai tabbatar muku da cewa wannan gaskiya ne. Wanda aka yiwa lakabi da "Ƙananan Halittu", a cikin fassarar kyauta, Ƙananan Halittu, wannan yana ɗaya daga cikin shirye -shiryen bidiyo game da dabbobin da ke magana game da kananan dabbobi, halayensu da hanyoyin tsira a cikin tsirrai daban -daban guda takwas. Kalli kuma ku yi sihiri da waɗannan ƙananan halittu.

rawa tsuntsaye

Hakanan a cikin shirye -shiryen Netflix game da dabbobi shine "Rawar Tsuntsaye", wannan lokacin an sadaukar dashi gaba ɗaya ga duniyar tsuntsaye. Kuma, kamar yadda muke tare da mu mutane, don nemo madaidaicin wasan, ya zama dole a mirgine. A wasu kalmomin, yana ɗaukar aiki!

Wannan shirin fim na dabba yana nuna, a cikin bayanin kansa na Netflix, "yadda tsuntsaye ke buƙatar juyar da gashin fuka -fukansu da yin wasan kwaikwayo mai daɗi idan suna da damar samun tagwaye." A takaice dai, shirin shirin yana nuna yadda rawa, wato, motsi na jiki, yake da mahimmanci kuma a zahiri mai wasa,abin ba, idan ya zo ga nemo biyu tsakanin tsuntsaye.

Anan muka ƙare jerin shirye -shiryen bidiyo na dabbobi, idan kuna sha'awar su kuma kuna son ganin ƙarin fina -finai game da duniyar dabbobi, kada ku manta da mafi kyawun finafinan dabbobi.