Wadatacce
- Da farko: tuntubi likitan dabbobi
- Cikakkun bayanai da za a yi la’akari da su
- Abincin da zaku iya amfani dashi don shirya abinci
- Nama da kifi
- 'Ya'yan itãcen marmari da kayan marmari
- Ƙari
- 1. Girke -girke na hanta da nama
- Sinadaran:
- Shiri:
- 2. Kifi girke -girke
- Sinadaran:
- Shiri:
- Magunguna na gida don karnuka da gazawar koda
- Kyaututtukan hanta masu guba
- Dried Carrot Awards
- Bitamin
Matsalolin gazawar koda suna da yawa a cikin kwiyakwiyi, musamman a tsufa. Ayyukan koda shine kawar da sharar gida da guba daga jikin mu. Dabbobi, kamar mutane, suna samar da guba a cikin yini wanda daga baya suke fitar ta fitsari.
Mun riga mun tattauna gabaɗaya yadda yakamata ya kasance don ciyar da kare tare da gazawar koda, amma a yau, muna magana akan a abinci na gida don gazawar koda. Don haka, kar ku bar allon kwamfutar ku kasance cikin shiri a cikin wannan sabon labarin na PeritoAnimal.
Da farko: tuntubi likitan dabbobi
Shawarar likitan dabbobi tana da mahimmanci don shirya a abinci na musamman na gida don kare ku. Kar ku manta cewa kowane shari'ar ta bambanta kuma, saboda haka, kuna iya samun takamaiman buƙatu. A zahiri, ya riga ya zama al'ada don ƙarfafa ciyar da 'yan kwikwiyo da matsalolin koda.
Likitan likitan ku kuma zai nuna adadin abincin yau da kullun ga kare. Hakanan yakamata kuyi la'akari da cewa akwai abincin koda don kare a kasuwa. Yana yiwuwa mai ilimin likitan dabbobi zai ba da shawarar canza irin wannan abincin tare da girke -girke na gida.
- Ƙarin shawara: Rage yawan abinci, amma ƙara yawan adadin abincin yau da kullun. Wannan zai sauƙaƙe narkar da abinci.
Cikakkun bayanai da za a yi la’akari da su
Kafin miƙa wa ɗanku kwikwiyo abincin gida don gazawar koda, ku tuna la'akari da waɗannan fannoni:
- Ruwa: Karen da ke da matsalar koda yana buƙatar shan ruwa da yawa don samun damar kawar da adadin guba kamar na kare na yau da kullun. Wannan batu yana da matukar mahimmanci a tuna, don haka ba za ku taɓa ƙarewa da ruwa ba.
- abincin rigar: Ko abinci ne na gida ko takamaiman abinci ga karnuka da ke fama da gazawar koda, an ba da shawarar sosai don ba da ɗan kwikwiyo abinci mai ɗimbin yawa saboda yawan ruwan da yake da shi. Bayan haka, galibi ya fi ba su sha'awa, wato zai sa su ci abinci da kyau.
- guji gishiri: Duk da cewa bai kamata a bai wa karnuka abinci mai gishiri ba, a game da karnuka da suka gaza koda, ya kamata a hana shi gaba ɗaya. Yana iya haifar da lahani ga jikinka, kamar amai, gudawa, riƙewar ruwa, ƙishirwa mai yawa, lalacewar koda da buguwa mai sauƙi.
- Rage adadin furotin: Yana da mahimmanci a rage adadin furotin, phosphorus yana lalata kodan kuma yana iya sa ya tara a cikin tabo. Dole ne mu guji cin duk wani abincin da ke dauke da shi.
- Ƙara yawan amfani da lipids: Ya zama ruwan dare karnukan da ke da matsalar koda suna fama da rashin aiki, don haka yana da mahimmanci a ƙara yawan amfani da lipids gwargwadon iko.
Abincin da zaku iya amfani dashi don shirya abinci
Kar ku manta cewa koyaushe ana ba da shawarar tuntuɓi likitan dabbobi game da abincin da zaku iya amfani da shi don yin girke -girke na gida don gazawar koda. Wasu abincin da zaku iya haɗawa sune kamar haka:
Nama da kifi
Kamar yadda aka riga aka ambata, karnukan da ke fama da gazawar koda yakamata su daidaita cin nama da kifi, galibi saboda babban abun cikin furotin. Mafi yawan abincin da aka ba da shawarar shine:
- Kaza
- Alade
- saniya
- yar tunkiya
- Hanta
- kifi
- hake
- teku bass
- miss
'Ya'yan itãcen marmari da kayan marmari
Ana ba da shawarar koyaushe don haɗawa, a cikin kashi 20% na jimlar abinci, 'ya'yan itatuwa da kayan marmari. Su ne tushen fiber, ruwa, bitamin da ma'adanai, kodayake yakamata a ware waɗanda ke ɗauke da phosphorus. Hakanan yakamata ku cire fata koyaushe:
- Kokwamba
- Barkono mai kararrawa
- Broccoli
- Kabeji
- Wake
- Peas
- Tumatir
- doki
- Zucchini
- Eggplant
- Farin kabeji
- Karas
- Pear
- Apple
- kankana
- Peach
Ƙari
Babban matakin phosphorus a cikin jini wanda karnuka da gazawar koda ke rayuwa tare na iya rage adadin sinadarin calcium da suke buƙata. Sabili da haka, ana kuma ba da shawarar waɗannan abinci da abubuwan gina jiki masu zuwa:
- Mai
- Farin shinkafa
- Calcium carbonate
- murƙushe ƙwai
1. Girke -girke na hanta da nama
Sinadaran:
- 60 g farin shinkafa
- 75 g na naman sa (hanta ya haɗa)
- 15 g karas
- 15 g na broccoli
- 1 g na alli carbonate
Shiri:
- Sanya ruwan yayi zafi idan ya fara tafasa sai ki zuba shinkafar. Lokacin dafa shinkafa mintuna 20 ne, don haka idan ya fara tafasa, bari mu ci gaba da sauran sinadaran.
- Tsaftace da yanke kayan lambu, nama da hanta cikin cubes.
- Bayan minti 10, ƙara kayan lambu. Ƙara nama da hanta kawai mintuna 5 kafin kashe wutar.
- Bayan an dafa komai, abin da ya rage shi ne a tace kayan abinci (a guji farar kumfar da ke bayyana a saman kwanon rufi), a ƙara sinadarin calcium (za ka iya amfani da ƙwarjin ƙwai) kuma a bar shi ya huce gaba ɗaya.
2. Kifi girke -girke
Sinadaran:
- 60 g farin shinkafa
- 75 g na alkama
- 20 g na eggplant
- 10 g na pear
- 1 g na alli carbonate
Shiri:
- Ku kawo ruwan a tafasa kuma da zaran ya fara tafasa shinkafar. Ka tuna cewa lokacin dafa shinkafa minti 20 ne. A halin yanzu, bari mu shirya sauran sinadaran.
- Tsaftace da yanke hake, eggplant da pear cikin kananan cubes.
- Bayan mintuna 5, ƙara kayan lambu da hake.
- Lokacin da aka gama, tuna a tace abubuwan da aka haɗa kuma ƙara carbonate carbonate.
- Kar a manta a bar shi yayi sanyi don kwikwiyo ya ci abinci ba tare da wata matsala ba.
Magunguna na gida don karnuka da gazawar koda
Idan kun kasance ɗaya daga cikin waɗanda ke ba da karenku kyaututtukan gida, kada ku damu, a PeritoAnimal muna bayanin yadda ake yin maganin gida don karnuka masu fama da gazawar koda.
Kyaututtukan hanta masu guba
- Tafasa hanta fillet na minti 10.
- Cire hanta da aka dafa ta wanke, sannan a sanya shi a cikin colander don cire ruwan.
- Yanke hanta a cikin bakin ciki ko cubes, kamar yadda kuka fi so.
- Preheat tanda zuwa digiri 200.
- Shirya farantin yin burodi tare da murfin aluminium kuma ƙara guntun hanta.
- Jira kusan mintuna 20 har sai hanta tayi ƙarfi sosai.
- Bar shi yayi sanyi kuma yana shirye don cinyewa.
Dried Carrot Awards
- Yanke karas a cikin kananan tube ko cubes.
- Preheat tanda zuwa digiri 80.
- Shirya farantin yin burodi tare da allurar aluminium kuma ƙara yankakken karas.
- Jira kusan sa'o'i biyu har sai karas ya rasa danshi.
- Bar shi yayi sanyi kuma yana shirye don cinyewa.
Bitamin
Ka tuna cewa kwikwiyo na iya rasa bitamin da ma'adanai saboda gazawar koda. Misali, a cikin wasu abubuwan abinci yana dacewa don haɗa alli ko baƙin ƙarfe, wani lokacin zamu iya ba su multivitamin. Yana da mahimmanci, koyaushe yakamata ku tuntuɓi likitan dabbobi game da waɗannan abubuwan kari da kuma game da abincin gida da kuke shirin baiwa ɗan kwikwiyo. Hakanan kuna iya samun samfuran samfuran gidaopathic da yawa don kwikwiyo waɗanda zasu iya taimaka musu su sake samun kuzari da kuzari.