Dewormer na gida don kuliyoyi - pipette na gida!

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 5 Afrilu 2021
Sabuntawa: 26 Yuni 2024
Anonim
Dewormer na gida don kuliyoyi - pipette na gida! - Dabbobin Dabbobi
Dewormer na gida don kuliyoyi - pipette na gida! - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa akan kasuwar antiparasitic cat. Pipettes suna yadu amfani da shawarar likitocin dabbobi amma kuma suna iya tsada sosai.

Mutane da yawa suna mamakin ƙarin hanyoyin tattalin arziƙi da na halitta don tsutsotsi. Yawancin mutanen ne ke taimakawa wajen kula da karnukan da suka ɓace kuma ba su da hanyoyin siyan bututu, waɗanda ke neman irin wannan madadin.

A saboda wannan dalili, PeritoAnimal ya shirya muku wannan labarin don ku san yadda ake yin tsutsotsi na gida don cats, mafi daidai a pipette na gida. Za mu bayyana muku yadda ake shiri, yadda ake nema da kuma tsawon lokacin da yake da tasiri.


Shin tsutsotsi suna da kyau ga kuliyoyi?

Kai antiparasitic samfuri ne mai mahimmanci kuma mai mahimmanci ga lafiyar kuliyoyi, musamman ga waɗanda ke da samun damar waje, tunda sun fi fallasa su ga yiwuwar kamuwa da ƙwari ko kaska, alal misali. Kodayake zaɓin kasuwanci shine mafi kyawun shawarar likitocin dabbobi, akwai wasu hanyoyin. Yana da mahimmanci a tuna cewa ana gudanar da karatu akai -akai don tabbatar da tasirin magungunan antiparasitic kuma nau'ikan iri suna daidaita samfuran su ga sabon juriya na parasites.

Lokacin amfani da bututu, musamman idan cat ɗin yana da ƙura, dole ne ku bi jerin dokoki, kamar yin wanka ga cat. Shin kun taɓa mamakin dalilin hakan? Ba wai kawai don tsabtace dabbar ba, wanka kuma yana taimakawa wajen kawar da ƙwayoyin cuta. Koyaya, ba abu ne mai sauƙi ba, musamman idan cat bai saba da ita ba.


Duk da fa'idodin bututun kasuwanci da fa'idodi masu yawa akan bututun gida, suna da wasu rashin amfani. A bututu na masana'antu sun ƙunshi sunadarai waɗanda zasu iya cutar da lafiyar dabbar da waɗanda ke kusa da ita (alal misali, wasu dabbobin suna wahala maye bayan an yi amfani da bututun saboda suna lasa da cin samfurin). Hakanan yana faruwa da yaran da ke wasa da kuliyoyi bayan sanya bututu, taɓa samfur ɗin da hannayensu, lasa yatsunsu, cinye abubuwan guba.

Menene muke buƙata don yin pipette na gida?

Yakamata kuyi ƙoƙarin samun duk abubuwan da ake buƙata daga masu cin ganyayyaki, kayan amfanin gona ko masu shuka waɗanda kada ku yi amfani da magungunan kashe qwari ko sunadarai a cikin amfanin gona.


Sinadaran

  • Neem (neem) ko man Amargosa
  • Citronella ko citronella oil
  • Man Eucalyptus
  • Mint Oil ko Tea Tree Oil
  • Hypertonic (ko na halitta) ruwan teku ko ruwan gishiri

Duk samfuran da aka ambata, ban da ruwan teku, ana iya siyan su a cikin kwalabe na 50 ml (mafi dacewa) ko a cikin kwalaben 10 ko 20 ml. Farashi ya bambanta dangane da girman kwalban, amma galibi suna da tattalin arziƙi.

Don shirya ruwan teku bi waɗannan umarnin:

  1. je teku don tara ruwa
  2. Bar zuwa decant na awanni 24
  3. Wuce ruwan ta hanyar tace kofi

Wani zaɓi mai yiwuwa shine siyan ruwan teku kuma canza shi zuwa isotonic a cikin rabo 3: 1.

Kuna buƙatar siyan ɗaya. 2 ml sirinji (ba tare da allura ba) don samun damar amfani da maganin da a 10ml kwalban launi caramel don yin cakuda kuma ci gaba da shiri na ɗan lokaci. Ta wannan hanyar, ba lallai ne ku ci gaba da shirya mafita ba duk lokacin da kuke son deworm cat.

Shirye -shiryen bututu

Kamar yadda aka ambata a sama, zamu iya shirya mafita a cikin kwalban da ajiye na tsawon watanni 2. Dole ne ku maimaita aikace -aikacen sau ɗaya a wata. Za mu yi lissafin 10 ml:

  1. Ruwan teku na Isotonic ko magani (65%) = 6.5ml
  2. Man zaitun ko man shayi (10%) = 1 ml
  3. Man Eucalyptus (10%) = 1 ml
  4. Citronella ko citronella oil (10%) = 1ml
  5. Neem oil (Nim) ko mai ɗaci (5%) = 0.5 ml

Za ku shirya samfurin 10 ml, wanda dole ne ku nema 1.5 ml kowace wata a cikin kowane cat. Kar a manta kula da kwalban sosai kuma koyaushe amfani da sirinji mai tsabta don gujewa gurɓata samfurin.

Ta yaya, lokacin da kuma inda ake nema?

Don samun sakamako mai kyau, yakamata ku yi amfani da bututu daidai: manufa zata kasance ta fara wanka da kyankyasai kuma bayan kwana ɗaya ko biyu, yi amfani da bututun.

Game da kashi, yana da mahimmanci a ambaci hakan don kuliyoyin da ba su wuce kilo 10 ba ya kamata ku yi amfani da samfurin 1.5 ml na wata. Idan cat yayi nauyi fiye da kilo 10, yakamata kuyi amfani da kusan 2 ml. Wannan kashi ba doka ce gaba ɗaya ba, don haka ana ba da shawarar ku tuntuɓi likitan likitancin ku.

Mafi kyawun wuraren da ake nema shine yankin wuya, tsakanin scapulae biyu (rabin adadin) da yankin na hip, 'yan santimita daga farkon wutsiya (sauran rabin). Wasu mutane sun fi son sanya samfurin gaba ɗaya a yankin wuyansa.

Ta hanyar bin wannan tsari mai sauƙi, koda da albarkatu kaɗan, zaku sami damar nisantar da ƙwayoyin cuta daga kittens ta hanyar halitta da aminci.

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba.Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.