Shin yin wanka da zafin zafi mara kyau ne?

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 7 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
Yoga complex for a healthy back and spine from Alina Anandee. Getting rid of pain.
Video: Yoga complex for a healthy back and spine from Alina Anandee. Getting rid of pain.

Wadatacce

Rashin aiki, juna biyu da haihuwar kare mace sune matakai na rayuwarta waɗanda ke buƙatar kulawa sosai daga ɓangaren abokan aikinta. PeritoAnimal ya san cewa a lokacin zafin karen ku, kuna iya shakku kan yadda za a ci gaba, abin da ya fi dacewa da ita ko kuma idan yana yiwuwa a aiwatar da ayyuka iri ɗaya kamar koyaushe, gami da mafi sauƙi, kamar ba ta wanka.

Idan kun taɓa yin mamakin idan yana da kyau a yi wanka da zafi cikin zafi, sannan mun fayyace muku wannan tambayar.

zafi a cikin kara

Bayyanar zafin farko a cikin ƙyanƙyashe ya bambanta kaɗan daga irin wannan zuwa wani, amma yawanci yana faruwa tsakanin watanni 6 zuwa 8. Koyaya, wannan baya nufin cewa ƙyanƙyasar a shirye take ta zama uwa, don haka likitocin dabbobi da yawa suna ba da shawarar kar a ƙetare ta yayin wannan zafin na farko da jira har dabbar ta cika shekaru biyu, lokacin da dabbar ku ta riga ta kai cikakkiyar ci gaban ta jiki da ta hankali. .


Akwai zafi ɗaya ko biyu a kowace shekara a mafi yawan lokuta, lokacin da ƙyanƙyasar za ta kasance a lokacin da ya dace don yin kiwo, don haka za ta yi ƙoƙarin jawo hankalin mazajen da ke kusa da ita. Idan ba ku son ta yi ciki, ya kamata ku rubanya taka tsantsan.

O zafi yana tare da wasu alamu, kamar yawan nuna soyayya, kumburin al'aura, qaramin jini da tsabtar tsabtar wuri na al'aura. Wannan dabi'a al'ada ce kuma dole ne 'yan uwa su yi haƙuri da ita.

Yin wanka a lokacin zafin kukan

Lokacin da wannan ɗabi'a ta bambanta da ta al'ada, mutane da yawa suna yin hasashe game da abin da zai fi dacewa ga macen, kamar irin abincin da ya fi dacewa a ba ta ko kuma idan zai yiwu a yi mata wanka, misali. Game da wannan yanayin na ƙarshe, game da rashin iya yin wanka da karen ku yayin zafi, ku sani cewa tatsuniya ce kawai. Babu matsala idan kun yi wa kare wanka da zafi, musamman idan dabbar ta ƙazanta ko zubar jini ya yi yawa. Ya kamata ku yi taka tsantsan da yawa don kada ku ƙarfafa ƙawar ba dole ba, saboda tana da hankali sosai.


Lokacin wanka karen ku da zafi, zaku iya amfani da sabulu da sabulu na yau da kullun. Ta wannan hanyar, ba kwa buƙatar sabbin samfura, tunda, kamar yadda muka riga muka ambata, zafi baya hana wanka ko kuma sa kowane irin canji ya zama dole yayi amfani da sabbin samfura. Idan karenku yana son canzawa yayin zafi har ma da ɗan tashin hankali, da farko ƙirƙirar yanayi mai annashuwa don kasancewa cikin natsuwa da yuwuwar kuma ba ta lada lokacin da za ku iya haɗa wanka tare da motsawa mai kyau. A gefe guda, lokacin bushewa, ku tuna cewa saboda zubar jini, zai tabo tawul ɗin da za ku yi amfani da shi. Don haka amfani da tawul wanda ita kadai za ta yi amfani da shi.

Bayan wanka mai kyau, zaku iya goge ta kamar yadda kuka saba kuma sanya mata mayafin kare, don haka zaku guji zubar da jini a gidan. Kar ku manta cire shi lokacin da kuke buƙata.

Ƙarin shawarwari

Da zarar shakku kan ko yin wanka a cikin zafi zafi ne ko a'a mara kyau ne, muna ba da shawarar cewa, idan ba ku son samun 'yan kwikwiyo, ku ba ta hakora lokacin da likitan dabbobi ya ga ya dace. Ta wannan hanyar, ba wai kawai za ku guji fargaba don kanku da ƙyanƙyashe da damuwar da lokutan zafi ke haifarwa ba, amma kuma za ku kare ta daga cututtukan gaba, ciki da tunani da kuma guje wa datti da ba a so.