Kulawar dabbobi na asali

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 5 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
NTA Hausa: Noma Da Kiwo Kan  Abincin Dabbobi
Video: NTA Hausa: Noma Da Kiwo Kan Abincin Dabbobi

Wadatacce

Akwai mutane da yawa waɗanda suke son haɗa dabbar a cikin rayuwarsu. Yanke shawara ce mai kyau muddin za ku iya ba da duk kulawar da dabbar da kuka zaɓa take buƙata don jin daɗin ta. Saboda haka, domin kimantawa iyawa a matsayin mai koyarwa, Dole ne ku san menene waɗannan mahimman kulawa.

A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, tare da haɗin gwiwar iNetPet, muna yin bitar abin da za a yi la’akari da shi don zama tare cikin farin ciki tare da gano yadda sabbin fasahohi za su iya taimaka mana mu kula da dabbobin mu. Haɗu da ainihin kulawar dabbobi kuma gano idan zaku iya ɗaukar su kafin ɗaukar ɗayan.

gida mai dacewa

Na farko, yana da mahimmanci cewa namu gida ya dace da dabbar da muke son ɗauka. Misali, a cikin karamin gida ba zai zama mafi kyawun ra'ayin zama tare da cat fiye da ɗaya ba, saboda idan ba su girma tare ba, matsaloli na iya tasowa saboda rashin yiwuwar samun sararin su. Bugu da kari, su dabbobin da ke bukatar masarrafa, wuraren hawa, wuraren kariya don buya, da sauransu.


A gefe guda, idan muka zaɓi ɗaukar dabbar da ke buƙatar keji, terrarium ko akwatin kifaye, yana da mahimmanci mu sanar da kanmu don sanin irin yanayin da waɗannan wuraren dole ne su cika. kula da lafiya dabba.

Baya ga gidan, dole ne muyi la'akari da lokaci muna da damar kula da ku. Babu shakka, zai ɗauki fiye da sa'o'i a rana don kula da kare fiye da kifin zinariya. Hakanan zamuyi tunanin mafita, kamar gidan kare ko otal, idan har zamu kasance kamar tafiye -tafiye.

mafi kyawun abinci

Idan ya zo ga kula da dabbobi, yana da mahimmanci a tuna cewa kowane nau'in zai sami takamaiman bukatun abinci, wanda, haka ma, yawanci ya bambanta a duk tsawon rayuwarsu. Kare ba zai ci kamar na babban karen ko dabba mara lafiya kamar lafiyayyen dabba ba. Abin farin ciki, zamu iya samun abincin da ya dace da kowane nau'in dabbobi a kasuwa.


Don zaɓar mafi kyawun abinci mai inganci, abin da za a fara yi shine sanin buƙatun abinci na nau'in da ake magana akai don haka nemo samfurin da ya fi dacewa da ku. Misali, abincin karnuka ko kuli -kuli, kamar yadda duka biyun masu cin nama ne, yakamata su dogara akan furotin dabba, wanda za'a iya ƙara shi da hatsi, kayan lambu, kayan lambu da 'ya'yan itatuwa don samun carbohydrates, bitamin da ma'adanai.

Gaba ɗaya, ya kamata mu nemi abinci 100% na halitta, babu sugars ko abubuwan kiyayewa na wucin gadi. Hakanan yana da mahimmanci a taswirar cibiyoyi da yawa, na zahiri da na kan layi, waɗanda ke da abincin da dabbobin mu suka fi so.

zamantakewa da ilimi

Duk ilimi da zamantakewa dole ne a haɗa su cikin kula da dabbobi. Haɗin kai, wanda shine tsarin da muke bijirar da dabbar ga kowane irin motsa jiki don amfani da su kuma ba haifar da damuwa ba, ana ba da shawarar ga kowane nau'in. Ko da hamster wanda baya barin gidan yakamata ya saba da sarrafa mu. Tabbas, ilimi ba zai zama tilas ga wannan ɗan ƙaramin beran ba, amma za a ba da shawarar ga wasu nau'in kuma gaba ɗaya masu mahimmanci idan muka yanke shawarar ɗaukar kare.


Fiye da duka, idan ba ku da gogewa a ilimin canine ko feline, yana da kyau ku yi rajista a cikin aji don kwikwiyo, kuliyoyi ko karnukan manya waɗanda ƙwararru ko cibiyoyin horo suka bayar. Hakanan, kar a rasa labaranmu:

  • Yaushe zan fara gyara kwikwiyo?
  • yadda ake gyaran cat

tsabtace muhalli

Daga cikin kulawa da dabbobin gida masu mahimmanci shine kiyaye tsabtar su. Wankewa, yanke farce, tsaftace kunne da hakora ko wanka wasu ne daga cikin kulawar tsafta da dole ne mu aiwatar tare da tsarin dabbobin mu na buƙata.

A cikin dabbobin gida na musamman za mu iya samun duk kayan haɗin da ake buƙata, amma a wasu lokuta, alal misali, idan karen mu ya yi girma da za a iya wanke shi a cikin gida ko a cikin gida ko kuma idan muna son yin ɗaya. gyaran jiki na musamman, dole ne mu nemi sabis na musamman daga kantin dabbobi.

kula da lafiya

A zahiri, a cikin mahimmancin kula da dabbobi akwai waɗanda ke da alaƙa da kiyaye lafiyarsu. duk dabbobin dole su tafi a kai a kai ga likitan dabbobi, aƙalla sau ɗaya a shekara kuma a duk lokacin da suka nuna alamun da suka dace da kowace cuta. Hakanan dole ne mu kasance cikin shiri don abubuwan da ba a zata ba.

Bugu da ƙari, kowane nau'in zai buƙaci nasa deworming na ciki da waje kowane wata da alluran rigakafi. Likitan dabbobi zai ba da shawarar abin da ke da mahimmanci ga dabbar mu. Don haka yana da kyau mu sami wanda muka dogara kuma koyaushe muna da lambar wayar likitan dabbobi na gaggawa wanda ke aiki a waje da lokutan aiki a hannu don mu iya kula da kowane gaggawa.

gane dabba

Ga kulawa ta asali da muka yi nazari zuwa yanzu, dole ne mu ƙara wajibai na doka da ke wurin da muke zama. Misali shine shigar da microchip gano karnuka da kuliyoyi, don wasu hanyoyin, kamar balaguron ƙasa da ƙasa, wanda, ba da daɗewa ba, wataƙila zai zama tilas a duk faɗin Brazil ta doka.[1]

Don haka, kafin ɗaukar dabbar dabbobi ya zama dole mu sanar da kanmu duk buƙatun gwargwadon nau'in da muke rayuwa tare. Hakanan, kyakkyawan ra'ayi ga waɗancan dabbobin da ke da damar shiga waje shine sanya abin wuya tare da alamar ID idan sun ɓace ko kuma sun yi haɗari. Wannan zai ba su damar samun su cikin sauri.

Ƙarin kulawa ga dabbobin gida

Kayan wasan yara, kayan ciye -ciye, gadaje, abin wuya har ma da sutura wasu kayan haɗi ne da sabis waɗanda za mu iya buƙata don dabbar mu kuma hakan zai taimaka mana mu kammala kulawa ta asali. Bugu da kari, sabbin fasahar suna ba mu kayan aiki kamar iNetPet, wani app wanda ke ba mu damar samun cikakken iko akan duk bayanai game da dabba. Don haka, yana ba da damar adana duk bayanan da suka danganci lafiyar ku, horo, ziyarar mai shayarwa, abinci, da sauransu, a wuri guda, don mu sami damar isa gare su cikin sauri kuma daga ko'ina.

Hanya ce mai matukar dacewa koyaushe don ɗaukar duk bayanan da suka dace tare da mu don kowane tambaya. Misali, idan muna cikin wata ƙasa, samun dama kai tsaye zuwa gidan yanar gizon ku tarihin likita zai taimaka wa likitan dabbobi yin kyakkyawan ganewar asali da magani. Bugu da ƙari, yana son sadarwa tsakanin masu kulawa da ƙwararru, saboda yana ba da damar wannan hanyar. Aikace -aikacen ya haɗa da lambar QR wanda, wanda aka sanya a kan abin da ake gane dabbar, yana ba ku damar nemo dabbar cikin sauƙi idan akwai asara, ta amfani da wayoyin hannu kawai.

Don ƙarin bayani game da wannan ƙa'idar, wacce gaba ɗaya kyauta ce, da fa'idodin ta a cikin kula da dabbobi, kar a rasa wannan bidiyon: