Wadatacce
Mutane da yawa suna da shakku yayin ɗaukar sabon dabbar idan tana son gwadawa zaman tare tsakanin cat da hamster. Kodayake ba koyaushe ake samun kyakkyawar alaƙa tsakaninsu ba, ba zai yiwu ba a sa su mutunta juna da zama ƙarƙashin rufin gida ɗaya, koyaushe suna ɗaukar wasu takamaiman matakan.
A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, zamuyi aiki tare da wasu zaɓuɓɓuka da shawarwari don haɓaka hulɗa tsakanin waɗannan biyun dabbobin gida, domin su ji daɗin kasancewa tare da duka biyun.
cat shine mai cin nama
Kodayake kuliyoyi sun zama dabbobin gida kasancewa a cikin gidaje da yawa, dole ne mu tuna cewa cat shine kuma koyaushe zai kasance mai farauta, ƙari, mafarauci wanda abin da ya fi so shine beraye.
Duk da haka, bai kamata a dunƙule shi ba kuma halayen kyanwa a gaban hamster koyaushe zai dogara ne akan hali da yanayin mutum na kowane cat. Yana da mahimmanci cewa cat ya saba da sauran dabbobin gida har ma da waɗannan dabbobin, don wannan, babu wani abu mafi kyau fiye da ɗaga kyanwa tun yana ƙanana tare da hamster, kodayake gaskiya ne cewa kuliyoyin yara sun fi aiki a farautar ganimar su fiye da tsofaffin kuliyoyi.
A lokuta da yawa, a babba cat baya ba da kulawa ta musamman ga sauran dabbobin gida kuma hakan na iya faruwa idan an san cat da kyau, kamar yadda na ambata a baya.
Gabatarwar Cat da hamster
Don masu farawa, da zaran kun ɗauki sabon dabbar ku dole ne a gabatar da su yadda ya kamata. Bari cat da hamster su san juna, koyaushe suna rabuwa ta cikin keji.
Kula da halayen kyanwa da hamster, ko m, ko kyanwa yayi ƙoƙarin farautar ku, ko hamster yana jin tsoro, da sauransu.
Bayan kallon gabatarwar yi ƙoƙari ku kasance da masaniyar duk wani ilmin farauta a ɓangaren cat. Muna ba da shawarar cewa lokacin da ba ku gida, shirya akwati don kare keken hamster ko ware shi a cikin ɗaki da aka rufe. katsina ne dabbobin gida mutane masu hankali waɗanda da sauri za su koyi buɗe ƙofar keji, don haka ku guji ɓacin zuciya.
Kodayake yawancin abokantaka tsakanin hamster da cat baya samun nasara, wani lokacin muna lura cewa kyanwa ba ta da dabbar dabbar dabbar, amma sha'awar wasa da sabuwar dabbar. Wannan yawanci yana faruwa tare da ƙananan kuliyoyi, mafi kyawun lokacin don zamantakewa da samun kyakkyawar abota.
DA zama tsakanin cat da hamster mai yiwuwa ne a koyaushe suna yin taka tsantsan da girmama iyakokin zaman tare idan ya dace.