Wadatacce
- Tantance kiba a cikin karnuka
- Alamomin jiki na kiba:
- Tantance kiba a cikin karnuka
- Alamomin jiki na kiba:
- Yadda ake samun karena ya sami madaidaicin nauyi?
Karnuka masu kiba da kiba suna haɓaka cututtuka, waɗanda ke zama masu haɗari sosai, tunda ƙima zai iya zama abin da ke haifar da wasu cututtuka, kamar ciwon sukari ko matsalolin haɗin gwiwa.
Kuna amfani da horar da kare ku da abinci? Idan kuna yin ta akai -akai, mai yiyuwa ne kun lura da canje -canje a cikin tsarinta da halayensa, tun da kare mai kiba ko kiba, nesa ba kusa da zaki ba, dabba ce da ba za ta iya cimma cikakkiyar ingancin rayuwar da ta cancanta ba. .
Shin kun taɓa yin mamaki, ta yaya zan san idan kare na da kitse? Idan kuna da wannan shakku, yana iya zama cewa kwikwiyo ba shi da ƙima mai nauyi. A cikin wannan labarin na Kwararrun Dabbobi muna nuna muku yadda ake ganowa.
Tantance kiba a cikin karnuka
Yawan kiba shine yanayin kiba na baya, don haka gano farkon sa yana da mahimmanci don hana kiba da taimaka wa kwikwiyoyin mu su dawo da madaidaicin nauyin sa ta hanya mafi sauƙi.
Alamomin jiki na kiba:
- Tushen wutsiya yana da kauri kuma yana da matsakaicin adadin nama tsakanin fata da ƙashi.
- Hakarkarin yana taɓarɓarewa da wahala kuma an lulluɓe shi da matsakaiciyar Layer na mai ko kitse.
- Kodayake tsarin kasusuwa har yanzu ana iya buɗewa, ƙarshen kasusuwa kuma yana rufe da kitse mai matsakaici.
- Baya yana da ɗan fa'ida idan aka duba daga sama
- Siffar kugu ba ta da yawa ko babu yayin da ake kallon kare daga gefe
Tantance kiba a cikin karnuka
Kiba a cikin karnuka cuta ce mai tsananin gaske kuma idan kare yana da kiba yana da sauƙin ganin yadda halayensa ke canzawa, ba kawai yana jure motsa jiki ba kuma yana gajiya cikin yini.
Alamomin jiki na kiba:
- Ba a ganin haƙarƙarin ga ido tsirara kuma yana da matukar wahala a ji kamar an lulluɓe su da kauri mai kauri.
- Ƙarshen ƙasusuwan an rufe su da kauri mai kauri
- Wutsiya ta kasance mai kauri kuma akwai babban kitse a ƙarƙashin fata.
- Kwikwiyo ba shi da kugu idan aka kalle shi daga baya sannan kuma ana iya ganin babba mai girma da baya mai faɗi sosai, wannan lokacin da aka ga ɗan kwikwiyo daga sama.
Yadda ake samun karena ya sami madaidaicin nauyi?
Isasshen abinci mai gina jiki da motsa jiki na yau da kullun suna da mahimmanci don kare ku don kiyaye nauyi mai kyau, don haka yana ba da gudummawa ga haɓaka ingancin rayuwarsa. Ta hanyar abinci da motsa jiki ne za ku sa karenku ya yi nauyi.
A bayyane yake, don tantance dacewar nauyin karen ku yakamata koyaushe kuyi la'akari da tsarin mulkin ku., tunda tsarin mulkin greyhound ba zai taɓa zama tsarin Labrador ba, yafi ƙarfi.
Alamun cewa karen ku yana da mafi kyawun nauyi shine kamar haka:
- Ƙarƙashin haƙarƙarinsa yana sauƙaƙe kuma ana lulluɓe shi da kitse mai haske.
- Ƙasusuwa da ƙashin ƙugu ana iya sauƙaƙe su kuma kitsen da ke rufe su yana da sauƙi a cikin ƙasusuwa kuma kaɗan ne a cikin manyan wurare.
- Za a iya ganin madaidaicin madaidaicin lumbar lokacin da ake kallon kwikwiyo daga sama.
- Tushen wutsiya yana da kwane -kwane mai santsi.
Idan kuna da tambayoyi game da buƙatun abinci na kwikwiyo, motsa jiki da yake buƙata ko matsayin lafiyarsa muna ba da shawarar ku yi amfani da likitan dabbobi. don in ba ku cikakkiyar ƙwararrun ƙwararru.
Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.