Yadda za a hana katsina yin fitsari a gida

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 1 Afrilu 2021
Sabuntawa: 17 Nuwamba 2024
Anonim
Yadda ake gano sanyi mai Hana haihuwa da yadda akeyin maganinsa cikin sauki
Video: Yadda ake gano sanyi mai Hana haihuwa da yadda akeyin maganinsa cikin sauki

Wadatacce

Mun san cewa kyanwa dabbobi ne masu tsafta sosai, amma wani lokaci, musamman ma maza, suna yin fitsari a waje da akwatin da muka shirya don bukatunsu kuma suna barin alamomi a wasu sassan gidan. Amma me yasa suke yin hakan? Za mu iya guje wa wannan? Lallai suna da dalilansu na yin hakan kuma, eh, za mu iya guje wa wannan halayen a yawancin lokuta.

Idan kai mai mallakar kyanwa ne wanda ke bin wannan ɗabi'a wacce galibi ke damun mutane kuma kuna sha'awar gyara ta, ci gaba da karanta wannan labarin ta PeritoAnimal kuma gano yadda za a hana katsina yin fitsari a gida.

Me yasa kuliyoyin gida ke yin fitsari a waje da akwati?

Tabbas idan kuna da kyanwa da ta yi fitsari a bango, sofa, kujeru da sauran wurare a cikin gidan ku kuma ba kasafai ake yin hakan a cikin akwatin ku ba, da kun yi wannan tambayar. Dole ne mu tuna cewa duk da cewa sun kasance cikin gida tun ƙarni da yawa kuma wasu sun fi son zama da mutane, Cats har yanzu suna da ilhami. Don haka, za su ci gaba da yi mana abubuwan da ba abin mamaki ba ne ko ma ba su da daɗi. Game da fitsari a waje da shafin, yana iya zama saboda dalilai da yawa, kamar:


  • Mafi yawan dalili shine alamar yankin su. Cats, maza da mata, amma sama da duka, yi alama abin da nasu yake da yawa kuma hanya ɗaya ta yin hakan ita ce fitsari. Fitsarin su a gare mu yana da ƙamshi mai ƙarfi kuma mara daɗi, amma a gare su abu ne mai ƙari kuma yana ɗauke da babban matakin pheromones waɗanda ke hidimar gano kansu, jawo hankalin junansu ko cimma nasarar kishiyar hakan ta hanyar nisanta su daga masu fafatawa. Ta hanyar fitsarin suna sanin namiji ne ko mace kuma suna iya sanin ko babba ne ko a'a. Bugu da kari, game da yiwa mata alama, maza suna iya gano wannan hanyar lokacin da suke cikin zafi, tsakanin sauran abubuwan da ke iya sadarwa da fitsari kawai.
  • Wataƙila a gare su naku akwatin kwandon shara ya yi kusa da yankin ciyarwar ku kuma, kamar yadda suke da tsabta sosai, ba sa yarda su yi amfani da kwandon shara da yin fitsari da nisa.
  • Wani dalili kuma shine basu samu ba akwatin sandbox ɗin ku ya isa sosai saboda tuni akwai wasu najasa da fitsari da aka tara. Yana iya zama damuwa daga wasu sabbin yanayi wanda baku iya daidaitawa ba tukuna.
  • Yana iya kasancewa matsalar ita ce irin yashi da muke amfani da ita. Cats suna da matukar damuwa da abubuwan da suke so, don haka ba za ku so shi ba. ƙanshin ko yashi cewa muna amfani da akwatin ku.
  • Dole ne ku bincika idan zaku iya gano ƙarin alamun, saboda wani lokacin wannan halin shine saboda wani irin rashin lafiya.
  • Idan kuna da kuliyoyi da yawa, yana iya zama hakan kar a raba raba sandbox tare da abokanka, don haka dole ne mu sami akwati don kowane cat.

Ta yaya za mu iya hana kyanwa yin fitsari a wajen akwati?

Yana yiwuwa a hana da gyara wannan halayen a cikin kuliyoyin gida. Na gaba, za mu gabatar muku da jerin nasihu don dahana kyanwa ta yi fitsari daga waje:


  • Idan ba ku son cat ɗinku ya yi ayyukansa a cikin gida kuma kuna da ƙasar waje don abokin ku ya fita, gwada da kofar cat don haka yana iya shiga da fita daga gidan duk lokacin da ya bukata. Yi tunanin cewa idan ba ku da damar zuwa yankin da kuke buƙata da farko, za ku ƙare yin shi duk inda za ku iya. Ka tuna cewa a game da kuliyoyin da ke fita waje dole ne a tantance su da kyau tare da microchip da abin wuya ga kuliyoyi da farantin ganewa, don haka idan ya ɓace za mu iya dawo da shi cikin sauƙi.
  • Tabbatar cewa Akwatin datti na cat ɗinku koyaushe yana da tsabta. Kamar yadda aka ambata a baya, dabbobi ne masu tsafta sosai, don haka idan sun yi la'akari da cewa kwandon shararsu ya cika sosai, ba za su so shiga ciki ba kuma za su gama biyan bukatunsu a duk inda suke so.
  • Idan kuna da kuliyoyi da yawa kuma ba ku gamsu da akwati ɗaya kawai ba, ba abin mamaki bane, saboda da yawa daga cikinsu yana da wahala a raba wannan sararin kuma za su zaɓi neman kusurwa. Maganin yana da sauƙi a wannan yanayin, sami akwati don kowane cat.
  • watakila dole sanya sandbox a wani yanki na gidan, saboda yana iya kasancewa idan kuna cikin daki ɗaya ko kusa da wurin cin abinci inda kuke da abincinku da ruwanku, zaɓi kada ku sa bukatunku su kasance kusa kuma ku duba wani wuri. Don haka, sanya sandbox ɗin a wani wuri na iya isa don magance matsalar.
  • Dole ne mu tabbatar cewa wannan ba yashi muke amfani da akwatin ba. Idan karen mu ba ya son kamshi ko ƙanshin ƙurar da muke amfani da shi a cikin kwandon shararsa, zai sauƙaƙe ya ​​daina amfani da shi ya nemi kusurwoyi masu daɗi. don haka dole ne canza nau'in ko alamar alama cewa mu saya kuma mu tabbatar idan wannan shine sanadin halayen kyanwar mu.
  • Idan, saboda wasu alamu, kuna zargin wataƙila wata irin cuta ce, kada ku yi shakka je wurin likitan likitan ku, domin ya/ta iya gudanar da gwaje -gwajen da ake bukata domin samun damar tantancewa da kuma nuna maganin da ya dace. Cutar da ta zama ruwan dare a wannan yanayin shine lu'ulu'u a cikin fitsari. Yana da kyau a gano wannan matsalar da wuri -wuri, saboda wannan zai fi sauƙin magancewa, tsawon lokacin da za a ɗauka zuwa likitan dabbobi, matsalar za ta yi tsanani, baya ga bayyana wasu na sakandare. Yayin da ake warkar da cutar, matsalar fitsari daga wurin ita ma za ta gyara kanta.
  • Yana iya kasancewa an sami wasu canje -canje na kwanan nan, duk da haka ƙanana, a cikin rayuwar kyanwarmu wanda ke haifar masa da damuwa. Ofaya daga cikin alamun alamun damuwa a cikin kuliyoyi shine wannan halin da bai dace ba, saboda suna cikin rudani da tashin hankali. gwada sami abin da ke haifar da damuwa a cikin abokin tarayya kuma duba idan zaku iya canza wannan yanayin. Idan ba za ku iya canzawa ba, ya kamata mu yi ƙoƙarin ganin cat ya saba da ingantacciyar ƙarfafawa, ban da tuntuɓar likitan dabbobi don ganin ko zai iya ba da shawarar wani abu mai tasiri don rage damuwa ga dabbar mu.
  • Game da yiwa yankin alama, sterilization yawanci yana ragewa ko kawar da wannan halayyar.. Matan da aka haifa kamar yadda ba su da zafi yanzu ba za su buƙaci kiran maza ba kuma waɗanda ba su mutu ba za su nemi mata cikin zafi ba kuma ba za su buƙaci alamar yankin su da ƙamshi mai ƙarfi ba.
  • Hanya ɗaya da za ku sake ilmantar da cat ɗinku don sake amfani da akwatin datti, bayan da kuka warware matsalar ta farko, da damuwa, rashin lafiya ko wani abu, shine tafiya sanya sandboxes inda kuka yiwa alama a gida.
  • Wata hanyar da aka yi amfani da ita kuma ingantacciya ita ce cat pheromones kamar Feliway waɗanda ake siyarwa a cikin fesawa da mai watsawa. Pheromones suna taimakawa don ragewa ko kawar da damuwa akan abokin mu tare da ba shi ƙanshin da ya saba. Idan ka zaɓi mai watsawa, shimfiɗa ta a yankin da kyanwa ta saba yawan amfani da awanni, misali a kicin, falo ko ɗakin kwanan mu. Sabanin haka, ya kamata a fesa maganin a wuraren da abokin aikinmu ya yi alama da fitsari. Na farko, dole ne mu tsabtace waɗannan wuraren da aka yi alama da ruwa da barasa mu bar su bushe. Kada ku yi amfani da samfura masu ƙamshi mai ƙarfi irin su bleach da ammoniya. Sannan yakamata ku fesa waɗannan wuraren tare da fesa pheromone yau da kullun. Ana iya fara lura da illolin a cikin makon farko amma ba a ba da shawarar yin amfani da wata ɗaya kafin a san ko kuna da tasirin da ake so ko a'a. A zamanin yau, a yawancin asibitocin dabbobi ana amfani da Feliway pheromone diffuser na dindindin, don karnukan da ke zuwa shawarwari su sha wahala kaɗan.
  • Lokacin da muka ga abokin aikinmu mai fushi yana amfani da kwandon shara don bukatun sa, maimakon ci gaba da yiwa kusoshin gidan alama, ya kamata mu jira ya gama sannan ba shi lada da ɗan jin daɗi ko jin daɗi idan yana kusa da sandbox. Yawancin lokaci ba ya aiki da kuliyoyi don ba su lada tare da abinci, saboda ba sa son ƙara abinci a yankin da suke buƙata, don haka dole ne mu nemi ingantaccen ƙarfafawa tare da shafawa da wasanni. Don haka, kaɗan kaɗan muna iya ƙarfafa ra'ayin cewa amfani da sandbox yana da kyau.

Ka tuna cewa, a yayin da ake fama da irin wannan cuta, abu na farko da ya kamata mu bincika shi ne cewa dabbar mu ba ta da lafiya. Da zarar an jefar da cutar ko an riga an bi da ita, kamar yadda muke iya gani, yana da sauƙi a dawo da ɗabi'ar da ta dace ta amfani da sandbox. Hakanan, dole ne ku yi haƙuri sosai saboda wannan tsari ne na murmurewa da koyo.