Wadatacce
- Yi amfani da goga mai dacewa
- Manyan nasihu kan goge fatar cat
- Sau nawa ya kamata ku goge kyanwa?
- Yadda za a goge gashin cat?
- Yaushe ya kamata in fara goge gashin katsina?
- A ina ya kamata in fi mai da hankali sosai yayin gyaran cat?
- Yaushe zan goge shi?
- Dabaru don goge gashin cat
Cats suna da ɗabi'a sosai, musamman idan aka zo batun tsabtace mutum. Yawancin su suna son yin wannan aikin da kansu. Duk da haka, kowane lokaci kuma sannan, ƙaunataccen ku zai bukaci wani taimako na waje don kula da kyawun rigar alfahari.
goge gashin cat A kai a kai wani muhimmin aiki ne wanda wasu masu mallakar dabbobi ke yin watsi da shi, suna gaskanta dabbobin su na iya kulawa da ita gaba ɗaya. Koyaya, ku sani cewa goge baki yana da fa'idodi da yawa: yana taimakawa ci gaba da gashi cikin yanayi mai kyau, yana hana fatar fatar jiki, yana rarraba mai na halitta a cikin fata, yana inganta wurare dabam dabam kuma yana ba ku damar duba duk wata ɓoyayyen dabba ko rauni.
Saboda haka, a cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, muna son bayar da namu shawarwari kan yadda ake goge gashin cat, yana ba ku mafi kyawun nasihu don abokin abokin ku don samun kyakkyawan sutura mai siliki. Kyakkyawan karatu.
Yi amfani da goga mai dacewa
Shin kun san yadda ake goge gashin cat? Kafin farawa, tabbatar cewa kuna da kayan aikin da ya dace a hannu. Don wannan, yakamata ku sani cewa akwai nau'ikan combs da yawa goge goge a kasuwa, don haka yi bincike na farko yana magana da ƙwararrun Petshop don zaɓar wanda ya fi dacewa da gashin fatar ku. Yawancin gogewar cat suna da arha kuma suna da ƙima.
Domin gajeren gashi, za ku iya amfani da maƙogwaro, wanda shine mafi yawan goga ga kuliyoyi. Kula da hankali saboda akwai zaɓuɓɓuka daban -daban. Lokacin zaɓar wanda ya fi dacewa, yi amfani da shi a hankali don yin gogewa ya zama kyakkyawar ƙwarewa ga dabbar. Muna gayyatar ku don karanta goge labarin don kuliyoyi masu ɗan gajeren gashi.
Domin doguwa masu dogon gashi, mai yawa kuma mai saurin karyewa lokacin gogewa, ba a ba da shawarar yin amfani da tsefe ko goga ga kuliyoyi masu ɗan gajeren gashi ba, saboda gajerun hakora ba za su kai ga mayafin ba; gogewa ba zai zama da amfani ba kuma zai ci gaba da yin asara ga matattu. Manufa ita ce zabi a goga mai gefe biyu ko ƙarfe, kuma yi amfani da shi sosai a hankali don kar a karya gashi ko cutar da dabba. Tare da wannan rarrabewa, kuna shirye don sauran nasihunmu kan yadda ake goge gashin cat ɗin ku. Kuma idan kuna son ƙarin cikakkun bayanai game da gogewar cat, duba labarinmu: Goge goge mai dogon gashi.
Manyan nasihu kan goge fatar cat
Sau nawa ya kamata ku goge kyanwa? Za a iya goge cat a kowace rana? Akwai tambayoyi da yawa game da gogewar kuliyoyi. Don haka, mun raba wasu nasihu waɗanda tabbas za su taimaka muku a cikin aikin kula da gashin fatar, har ma da kusantar da ku ga abokin aikin ku ta hanyar canza wannan aikin zuwa lokacin jin daɗi ga ku duka:
Sau nawa ya kamata ku goge kyanwa?
DA yawaitar gogewar cat ya danganta da nau'in fur. Idan yana da dogon gashi, abin da ya dace shi ne a rika goge shi yau da kullun ko ma kowace rana. Wato, babu matsala idan kuna so/ku iya goge karen kowace rana. Wannan yana taimakawa hana ƙwallon gashi da ginawa a cikin gida. Idan kun kasance masu ɗan gajeren gashi, sau ɗaya ko sau biyu a mako yana da kyau.
Yadda za a goge gashin cat?
Har abada goge kyanwa a cikin hanyar fur, a gareshi har ma yana iya shakatawa. A akasin wannan, ci gaba da gogawa kan jagorancin gashin zai haifar muku da rashin jin daɗi har ta kai ba za ku iya goge shi fiye da minti 1 ba.
Yaushe ya kamata in fara goge gashin katsina?
A sami cat ɗin da aka saba da shi tun yana ƙarami. Kuna iya farawa da zaran ya cika makonni takwas.
A ina ya kamata in fi mai da hankali sosai yayin gyaran cat?
Duk da yake ba koyaushe yake da sauƙi ba, za a sami mafi kyawun kwanaki da mafi munin kwanaki. Kyakkyawar shawara kan yadda ake goge gashin cat shine koyaushe ƙoƙarin goge duk jikin cat ɗin, musamman a ƙarƙashin kafafu na baya da bayan ƙafafun gaba, saboda waɗannan sune wuraren da ke da matsala.
Yaushe zan goge shi?
Kula da gashin cat yana buƙatar ku yi amfani da damar. Idan yana cikin annashuwa kusa da ku a cikin kwanciyar hankali kuma a cikin yanayin ciki, wannan na iya zama lokaci mai kyau don goge ƙafar ƙafa da yankin ciki. Tafi sannu a hankali.
Raba gogewa zuwa sassa daban -daban idan cat ya fara fushi da/ko matsananciyar damuwa. Goga wani sashi yau kuma wani daga baya ko gobe. Wannan na iya ɗaukar lokaci mai tsawo, amma yana iya zama mai sauƙin jurewa ga dabbar ku, kuma za ku sami raguwa kaɗan idan ba ku iya juyar da wannan ya zama lokacin jin daɗi da annashuwa a gare shi ba. Don gujewa fashewa, kar a rasa labarinmu akan abin da za ku yi idan cat ɗinku ya cije ku.
Dabaru don goge gashin cat
Don iyawa goge gashin cat ɗin ku babu matsala, ɗauki cat ɗinku a cikin hannayenku ku zauna tare da shi tsakanin ƙafafunku a wurin da ya dace da shi da ku. Rufe ƙofofi da tagogi don kada yayi ƙoƙarin tserewa yayin gogewa kuma ba za ku iya riƙe shi ba. Yi wa cat ɗinka har sai yana cikin yanayi mai kyau, kwanciyar hankali da annashuwa; za ku san lokacin da ya fara lasar ko tsarkake ku.
Yanzu goge tare da baya tare da m, m da dogon motsi, daga jela har zuwa saman kai. Lura idan cat ɗinku yana fuskantar abubuwan ban mamaki waɗanda zasu iya haifar da halayyar tashin hankali. Kula da harshen jikin ku. Duba goge -goge akai -akai don tabbatar da cewa babu matted gashi, idan akwai, cire gashin tare da tsefe kuma ci gaba.
Kada a yi sakaci da yatsun hannu da ciki, waɗannan wurare ne da ƙulli da yawa ke fitowa wasu kuma ba a gane su saboda sun makale a fata. Kasance masu taushi idan sun ruɗe, gwada gwada su tare da ɗan man fetur sannan ku tsefe. Wannan wata muhimmiyar shawara ce akan yadda ake goge gashin cat ɗin ku hanya mafi kyau.
Idan kun sami wasu ƙulle -ƙulle da ba za su iya yin tsefewa ba, kada ku ja su saboda suna iya haifar da ciwo ga dabbar kuma ku cutar da gashin cat ɗin ku. Yi amfani da mai raba kumburi don yanke su cikin ƙananan ƙananan ko, idan wannan ba zai yiwu ba, yanke su a hankali tare da ƙananan almakashi (kawai idan ba su kusa da fata ba). Hakanan, kamar gashin mutane, zaku iya fara rarrafewa tun daga tushe har zuwa tushe, zaku ga yadda suke taushi kaɗan kaɗan.
Kullum kuma koyaushe, jariri da saka wa kyanwa tare da kyauta bayan kowane gogewa. Wannan zai taimaka muku dangantaka mai kyau zuwa wannan lokacin.
Kuma yanzu da kuka ga yadda ake goge gashin cat kuma ganin cewa akwai goge -goge daban -daban ga kuliyoyi, wataƙila kuna iya sha'awar wannan bidiyon game da kayan haɗin cat 10 da mahimmancin kowannensu:
Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Yadda ake goge gashin cat, muna ba da shawarar ku shiga sashin namu na Shawarwari.