Horar da Rottweiler

Mawallafi: Peter Berry
Ranar Halitta: 14 Yuli 2021
Sabuntawa: 13 Yiwu 2024
Anonim
Method Man, Redman - Da Rockwilder (Official Video)
Video: Method Man, Redman - Da Rockwilder (Official Video)

Wadatacce

Idan kun yanke shawarar ɗaukar kwikwiyo na Rottweiler, Rottweiler babba ko kuma kuna da ɗaya kuma kuna son ƙarin sani game da horar da kare, sannan ya shiga daidai wurin. Yana da matukar mahimmanci a bayyana cewa wannan nau'in yana buƙatar ilimi kuma wannan shine dalilin da ya sa a PeritoAnimal za mu ba ku wasu alamomi don samun horo mai kyau.

Da farko, ya kamata ku sani cewa wannan kwikwiyo yana da wasu halaye na zahiri masu ban sha'awa don haka samun ɗan kwikwiyo mai biyayya da zamantakewa tare da mutane ya zama babban burin ku a horo. Za mu kuma ba ku wasu shawarwari kan motsa jiki.

Nemo duk abubuwan da ke ƙasa Horon Rottweiler sannan.

Halayen Rottweiler

Rottweiler babban kare ne, na Babban girma. A wasu yankuna ana ɗaukar sa a matsayin mai haɗari mai haɗari saboda musculature da ƙaƙƙarfan muƙamuƙi, don haka a cikin waɗannan lokuta yin amfani da bakin hanci a kan titi wajibi ne. Yana auna tsakanin santimita 60 zuwa 70 zuwa bushewa kuma nauyinsa ya kai kilo 45 da 60.


Duk waɗannan halayen na zahiri ba sa Rottweiler ya zama kare mai haɗari ba, duk da haka, dole ne mu kasance a bayyane cewa kare ne mai ƙarfi kuma wannan shine dalilin da ya sa horo da ilimi ke da mahimmanci a wannan yanayin. Idan matsalolin ɗabi'a suka taso a nan gaba, yana iya zama dole a kira masanin ilimin canine.

Karen Rottweiler yana da hali mai daraja da nutsuwa, yana da wayo sosai, don haka zai kasance cikin saukin aiwatar da ilimin boko. A PeritoAnimal ba mu ba da shawarar ku yi horon kai hari a cikin wannan nau'in ba, har ma da ƙarancin idan ba ku da ilimin da ya dace don wannan. A matsayin kare mai karewa muna buƙatar yin aiki tuƙuru kan biyayya.

Ilimin kwikwiyo na Rottweiler

Ilimin Rottweiler dole ne fara lokacin da wannan har yanzu ɗan kwikwiyo ne, tun yana da watanni uku, lokacin da za mu iya raba shi da iyayensa. Yana da mahimmanci a fahimci cewa rabuwa da ɗan kwikwiyo da wuri yana da illa ga ɗan kwikwiyo, tunda kwikwiyo baya samun ainihin ilimin alaƙar kare kuma yana fuskantar ƙarin matsalolin ilmantarwa.


Wani gaskiyar da za a yi la’akari da ita ita ce mahimmancin kafa dokoki domin dukkan dangi su yi biyayya da girmamawa. Misali, ko a bar kare ya hau kan kujera, me zai zama lokacin cin abinci, tafiya, da sauransu. Duk ƙa'idodi dole ne su zama iri ɗaya don kare ya fahimci abin da ake tsammani daga gare shi, guje wa rudani da kiyaye kwanciyar hankali a cikin gida. Aiki na yau da kullun yana amfanar dabbobinmu kuma yana da mahimmanci fiye da yadda wasu suka gaskata.

Da zarar kun fara tare da jadawalin rigakafin ku kuma likitan dabbobi ya ce zaku iya fita ku sadu da sauran dabbobi, lokaci yayi da za ku fara kwikwiyo zamantakewa. Wannan matakin shine mafi mahimmanci duka kuma zai zama mai mahimmanci ga kwikwiyen mu a nan gaba don zama mai son jama'a, kwanciyar hankali da 'yanci daga matsalolin ɗabi'a. Yakamata ya gabatar muku da sauran dabbobin gida, mutane da abubuwa iri iri. Ƙarin bambance -bambancen da ingantattun waɗannan saduwa, ƙaramar damar da muke da ita ta kare ta kasance mai aiki ko fargaba.


Gyara mugun hali

Ya kamata a sani cewa amfani da ƙwanƙwasa ko maƙera azaba ta jiki duka tana da illa kuma bai dace da horo ba. Yakamata kuyi ƙoƙarin samun kyakkyawar alaƙa da kare, sanya shi yayi muku biyayya ba tare da buƙatar azabtarwa ba. Wannan ba yana nufin ba zan iya cewa "A'a!" idan ka lalata kayan daki, amma yakamata ka guji azaba ta jiki.

Idan karenku yana son jan abin wuya, gwada abin wuya na cirewa. Kuma idan matsalar ta kasance cikin biyayya, zai fi kyau a tuntubi mai koyar da kare. Ka tuna cewa Rottweiler babban kare ne mai ƙarfi da ƙarfi, koya masa ɗabi'ar tashin hankali zai kawo sakamako mara kyau,

Kayan aikin ku zai zama haƙuri, biyayya, da ƙarfafawa mai kyau. Kada tashin hankali, saboda wannan na iya haifar da matsalolin hali wanda ba a so a nan gaba.

Matakan farko na horo: biyayya

Bayan kun koya wa ɗanku kwikwiyo yin aikin gidansa kuma lokacin da kwikwiyo ya fara girma, dole ne ya sadaukar da 'yan awanni don horarwarsa ta fara da biyayya. Kuna iya yin zaman zaman Minti 15 a rana ko zama biyu na minti 10 a rana. Yana da mahimmanci kada a tayar da karen kuma a fara koya masa umarni ɗaya bayan ɗaya:

  • Zauna
  • Yi shiru
  • Zo nan
  • Kwanta
  • tafiya tare da ku
  • ku je inda na gaya muku

Umarnin biyayya ba kawai zai samar muku da ɗabi'a mai ladabi da biyayya a waje ba, za su taimaka muku inganta alakar ku, ta da hankalin ku da sa ku ji da amfani a cikin dangi. Yana da matukar muhimmanci a fahimci hakan biyayya yana da matukar muhimmanci.

Ci gaba da horo

Samun kare kamar mai hankali da daraja kamar yadda Rottweiler zai iya sa ku so ku ci gaba da horo kuma ku fara da ƙarin hanyoyin ci gaba. Da farko, yana da mahimmanci a ambaci cewa yana da mahimmanci a maimaita umarnin da aka riga aka koya akalla sau ɗaya a cikin kwanaki 5. Ƙarfafawa, umarni na nishaɗi, haddacewa, kawo abubuwa ko koyar da kare wasu ayyuka wasu misalai ne da za su iya aiki a cikin horon da ya ci gaba.

Hanya mafi kyau ita ce, ba tare da wata shakka ba, zuwa ga hanyar da'irar sutura na kwararru waɗanda zasu iya taimaka muku dabarun horar da kare da suka dace da takamaiman shari'ar ku.

Yin ayyuka iri -iri tare da Rottweiler zai zama mai kyau a gare shi da ku, kamar yadda za ku amfana daga ɗabi'ar biyayyarsa.

tafiya da motsa jiki

O lokacin hawa na kwikwiyo za a ƙaddara shi da shekarunsa da ƙarfin jiki. Gaba ɗaya, zai isa ya yi 3 yawon shakatawa diary daga cikin Minti 20 da 30 kowanne. Sa shi jin daɗi a wannan lokacin zai zama mai mahimmanci.

Yana da mahimmanci a fahimci cewa a'a motsa jiki don amfani zai dogara ne akan shekarunka da yanayin jikinka:

  • Kai kwiyakwiyi yakamata su motsa jiki da matsakaici kuma koyaushe suna da babban abin jin daɗi a ciki. Misali, zamu iya farawa da wasa don samun ƙwal, koya masa kawo abubuwa, da sauransu.Bai kamata mu ƙara yawan motsa jiki ga ɗan kwikwiyo ba saboda wannan na iya cutar da lafiyarsa da haɓakarsa. An fi son yin zama sau biyu a rana maimakon zaman motsa jiki da ya wuce kima.
  • kwafin manya za su fara samun tsokoki masu ƙarfi da ƙarfi, wannan shine lokacin da zaku iya motsa su don sa su gudu, tsalle, jan abubuwa, da sauransu. A wannan matakin yakamata ku kasance masu kirkira kuma ku lura da abin da zaɓin karen mu yake yayin motsi da nishaɗi.
  • Karnukan Rottweiler tsofaffi (daga shekaru 7) zai amfana daga ƙaramar motsa jiki don gujewa haɓaka tsoka ko matsalolin kashi kamar dysplasia ko arthrosis. Yin iyo da yin ayyuka daban -daban a yanayin wasan zaɓi ne masu kyau. Kamar yadda yake game da kwikwiyo, zai zama mai mahimmanci kada a tilasta shi kuma a kula da matakin aikinsa don sanin lokacin da za a daina.