Menene aikin sa kai tare da dabbobi kamar

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 26 Janairu 2021
Sabuntawa: 22 Nuwamba 2024
Anonim
AN EVIL GHOST FLYING THROUGH AN ABANDONED VILLAGE
Video: AN EVIL GHOST FLYING THROUGH AN ABANDONED VILLAGE

Wadatacce

Agaji shine a ayyukan altruistic don dalilai na sadaka wanda yake kara samun karbuwa tsakanin masoyan dabbobi. Koyaya, ba duk ƙungiyoyin kare dabbobi iri ɗaya bane, kamar yadda kowannensu ke da takamaiman buƙatunsa, sabili da haka, ayyukan da za a yi na iya bambanta ƙwarai.

A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal, zamuyi bayani ƘariYaya aikin sa kai ke aiki da dabbobi, ta yaya zaku iya taimakawa dabbobin da aka watsar da ke zaune a can da sauran abubuwan sha'awa waɗanda tabbas za ku so ku sani. Kasance mai sa kai, kowane adadin yashi yana ƙidaya!

Kungiyoyin kare dabbobi, mafaka, gidajen burodi ... shin abu daya ne?

Kafin mu fara bayanin yadda aikin sa kai tare da dabbobi yake, muna son fayyace bambance -bambancen da ke tsakanin cibiyoyin dabbobi daban -daban:


  • Gidan kare. Abin takaici, sadaukarwar dabbobi ta zama ruwan dare a waɗannan wuraren saboda cunkoso da cututtuka.
  • Ƙungiyar Kare Dabbobi ko Tsari. Dabbobin da ke isowa nan ba sa ƙoshin lafiya kuma galibi ana kashe su kafin a ɗauke su don yin tallafi, wanda galibi yana ƙaruwa ƙimar tallafi.
  • Wuri Mai Tsarki: sake, waɗannan ƙungiyoyi ne waɗanda galibi abokan haɗin gwiwa da gudummawa ke ba da kuɗi, amma sabanin iri biyu na cibiyoyin da suka gabata, waɗannan wuraren ba sa maraba da dabbobin gida, amma suna ba da fifiko ga karɓar dabbobin gona, misali, waɗanda aka kubutar daga nama, kiwo ko makamantansu. Tsayawa a waɗannan cibiyoyin yawanci ba shi da iyaka.
  • Cibiyoyin Kula da Dabbobin Daji (Cetas): Cibiyar Muhalli ta Brazil da Sababbin Albarkatun Halittu (IBAMA) suna da Cibiyoyin Kula da Dabbobi (Cetas) a duk faɗin ƙasar. A waɗannan wuraren, ana samun dabbobin daji ta hanyar binciken hukumomin gwamnati, isar da sa kai ko ceto. Daga cikin manufofin wadannan cibiyoyi akwai farfadowa da gyara dabbobi don mayar da su yanayi.
  • Cibiyar Kula da Zoonoses: waɗannan cibiyoyi suna gudanar da sa ido da sarrafa dabbobi marasa lafiya waɗanda ke iya haifar da haɗarin kamuwa da cuta ga mutane. Har ma akwai takamaiman sashin da ke da alhakin tattara dabbobin gida idan akwai haɗari ga lafiyar jama'a ko aminci.
  • Kungiyoyi masu zaman kansu: Akwai Kungiyoyi masu zaman kansu daban-daban (NGOs) waɗanda ke kula da dabbobi a Brazil waɗanda ke aiki daga murmurewa da ceton dabbobi zuwa waɗanda aka sadaukar don haɓaka tallafi da rashin siyan dabbobi.

Yanzu da kuka san ire -iren cibiyoyin da ke wanzu, bari mu nuna muku ayyukan gama -gari da mai sa kai ke yi. Ci gaba da karatu!


1. Motsa jiki da karnuka masu tafiya daga mafaka

Yawancin karnuka da ke zaune a cikin mafaka ba sa iya tafiya yawo ba tare da taimakon mai sa kai ba. Ka tuna cewa tafiya aiki ne. mahimmanci ga karnuka, waɗanda ke dogaro da shi don sauƙaƙawa kansu, wari, hulɗa da muhalli ... ƙari, yawon shakatawa babbar hanya ce don taimaka musu sarrafa su makamashitara bayan awanni a cikin gidan kiwo.

Koyaya, saboda matsanancin matsin lamba da karnuka ke fuskanta a mafakar dabbobi, ana ba da shawarar sosai. bayar da yawon shakatawa da annashuwa, wanda a cikinsa karen ne jarumi. Za mu guji wuce gona da iri, yi masa magudi idan bai so ba, ko kuma murkushe shi da umarnin biyayya.

2. Sanya karnuka da kuliyoyi

Yawancin dabbobin gida, kamar karnuka da kuli -kuli, dabbobin zamantakewa ne, wanda ke nufin suna buƙatar hulɗa da wasu abubuwa masu rai don biyan buƙatunsu na yau da kullun. Musamman wadanda ke cikin ku lokacin zamantakewa (kwiyakwiyi tsakanin makonni uku da watanni uku ko kyanwa tsakanin makonni biyu da wata biyu) na buƙatar tuntubar mutane akai -akai domin su iya hulda da su ta hanya mai kyau, don haka ya hana fargaba ko wasu matsalolin ɗabi'a da ke tasowa a cikin girma.


Bugu da ƙari, zamantakewa (duka a cikin kwikwiyo da manya) yana da mahimmanci don haɓaka jindadin dabbobin kowane mutum, taimaka musu su danganta ta hanya mai kyau kuma, a ƙarshe, yarda da rikon ku a wani matsayi a rayuwa.

3. Inganta riƙon dabbobi

Yawancin masu sa kai suna son yin haɗin gwiwa kai tsaye tare da cibiyoyin ɗaukar hotuna da bidiyo don raba kan kafofin watsa labarun, ta haka yana haɓaka ɗaukar dabbobin da ke zaune a wurin. Hakanan, bayan sanin halayensu da matakan ayyukansu, masu sa kai na iya taimakawa mabiya don nemo dabbar da tafi dacewa da su.

4. Tsaftace gandun daji, kayan aiki da sauran kulawa

Yin watsi da haƙiƙa gaskiya ce a ƙasarmu. Dangane da rahoton da aka buga a cikin Janairu 2020 ta gidan yanar gizon Catraca Livre, fiye da dabbobi miliyan 4 sun rayu sun yi watsi da su ko a cikin kungiyoyi masu zaman kansu a Brazil.[1] Don haka ba sabon abu bane a kiyaye cunkoson jama'a da tarin dabbobi a cikin mafaka ɗaya, wanda ke sa ba zai yiwu ba a wasu lokuta don aiwatar da tsarin tsabtace tsabta. Saboda haka, wasu cibiyoyi na buƙatar masu sa kai su tsaftace wuraren da dabbobi ke amfani da su.

A wasu lokuta ma yana iya zama dole. ciyar, wanka, bayar da kayan wasa shirye -shiryen haɓakawa waɗanda ke taimakawa haɓaka matakan damuwa da damuwa, da sauransu. A cibiyar, za su sanar da ku bukatun ku.

5. Kasance gida na wucin gadi ga karnuka da kuliyoyi

Wasu dabbobin gida suna buƙatar kulawa ta musamman waɗanda ba za su iya samun su a cikin mafaka ko gidan kare ba, kamar karnuka da kuliyoyi tsofaffi, jinya, marasa lafiya... saboda wannan dalili, masu sa kai da yawa suna ba da kansu kamar gidajen wucin gadi, wanda dabba ke bunƙasa a cikin yanayi mai kyau, yana fifita jin daɗin rayuwarsa, zamantakewa da bukatun motsin rai.

6. Ba da kai da dabbobin daji ko na gona

Baya ga aikin sa kai a ƙungiyar kare dabbobin gida, zaku iya shirya ziyarar zuwa mafakar dabbobi fansa daji ko gona, saboda kamar kuliyoyi da karnuka, su ma suna jin daɗin zama da mutane, kulawar da za su iya bayarwa da wadatar muhalli da ke inganta rayuwarsu ta yau da kullun.

Ayyukan da za a aiwatar za su kasance iri ɗaya ne a cikin mafaka ta al'ada: tsaftacewa, ciyarwa, kulawa, zamantakewa ... Kuna son ziyartar su? Dabbobin za su yaba sosai lokacin ku da sadaukarwar ku.!

Hakanan zaka iya tuntuɓar kungiyoyi masu zaman kansu na dabbobi don gano ko suna buƙatar wani taimako. A cikin wannan labarin muna da jerin kungiyoyi masu zaman kansu na dabbobi da yawa a Brazil.

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Menene aikin sa kai tare da dabbobi kamar,, muna ba da shawarar cewa ku shiga ɓangaren Curiosities na duniyar dabbobi.