Wadatacce
- yadda za a tsoratar da cats
- Yadda ake tsoratar da kuliyoyi
- Yadda ake tsoratar da lambun lambun:
- Masu hana 7 don kuliyoyin gida
- Cat m tare da Citrus
- Cat m: shuke -shuke
- Cat m tare da barkono
- Cat m tare da kofi
- Cat m tare da vinegar
- Cat m: lambu fences
Kasancewar karnuka masu ɓata a cikin gida ba koyaushe ake maraba da su ba, musamman idan suna yin najasa, tono ko lalata tsirrai. A zahiri, yana iya zama yanayi mai haɗari idan sun kasance kuliyoyin daji, tunda ba a yi mu'amala da su sosai ba kuma suna iya ɗaukar ƙwayoyin cuta da cututtukan ƙwayoyin cuta, waɗanda abubuwan damuwa ne ga masu mallakar dabbobi.
Sabili da haka, duk da la'akari da kanku mai dabba kamar mu, yana yiwuwa za ku sami kanku cikin mawuyacin hali yayin ƙoƙarin ganowa yadda za a tsoratar da cats masu kutse a cikin lambun ku ko baranda. akwai wani iri mai hana cat don yin tasiri? Yadda za a tsoratar da kuliyoyi ba tare da cutar da su ba? Shin zai yiwu a yi amfani da kowace hanya mai inganci kuma mai dorewa don tsoratar da kuliyoyin da suka ɓace? Ko kuma, yana iya zama ba cat mai ɓacewa ba, amma cat na gida wanda ke amfani da lambun ku don kula da buƙatu. A cikin duk waɗannan lamuran, tabbas kuna mamakin abin da yakamata ku kuma ku iya yi.
A cikin wannan labarin ta PeritoAnimal za mu yi bayani yadda za a kori ɓataccen cat tare da wasu shawarwari masu mahimmanci kuma masu tasiri, tare da nasihu kan wasu magungunan gida don amfani kuma za mu kuma yi bayanin yadda za a magance matsalar najasa da fitsari. Ci gaba da karatu!
yadda za a tsoratar da cats
Don sanin yadda ake tsoratar da karnuka masu ɓarna har abada, yana da mahimmanci a san dalilin da ke haifar da wannan yanayin. Da farko, yana da kyau a lura cewa ba koyaushe yana yiwuwa a cimma matsaya ba. Cats dabbobi ne masu aiki sosai kuma, duk da cewa koyaushe suna motsawa cikin yanki ɗaya, wato, abin da suke ɗauka nasu ne, suna iya yin tafiyar kilomita da yawa kowace rana don farauta, shaka da motsa jiki.
Wataƙila kuliyoyin sun kusanci gidanka ba da daɗewa ba ko don amfani da lambun suna ƙoƙarin neman wuri. suna iya zama samun abinci daga datti saboda suna jin yunwa, farauta akan baranda ku saboda akwai tsuntsaye da yawa ko ma saboda suna ɗaukar gidan ku wani ɓangare na yankinsu kuma, bayan yin bayan gida da fitsari a wurin, suna dawowa akai -akai don tabbatar da cewa ya kasance nasu, suna amfani da hanyoyi daban -daban na yiwa yankin alama, kamar shafa, fitsari, da karcewa.
Ko da kun gano musabbabin wannan lamari ko a'a, ci gaba da karanta wannan labarin kamar yadda za mu yi bayanin wasu dabaru da shawara gabaɗaya don sanar da ku yadda za a tsoratar da ɓataccen cat.
Yadda ake tsoratar da kuliyoyi
Kafin ambaton wasu masu kyanwar kyanwa, yakamata ku sake duba wasu fannoni na gidan kuma ku bi wasu jagororin don tabbatar da cewa kuna aiki akan musabbabin matsalar ba akan kasancewar cat ɗin ba. Ka tuna cewa wannan batun yana da matukar mahimmanci idan burin ku shine karnukan ɓatattu su bar gidan ku har abada.
Yadda ake tsoratar da lambun lambun:
- Hana ɓatattun kuliyoyi daga cin datti ta hanyar rufe jakunkunan sosai da sanya su cikin rufin da aka rufe;
- Yi hankali da beraye da beraye daga gidanka tare da magunguna na gida don hana su zama abinci ga ɓatattun kuliyoyi;
- Idan kuna son ciyar da tsuntsayen daji, yi fare akan amfani da masu ciyarwa a manyan wurare don hana su yin hidimar abinci kuliyoyin da ke neman abinci;
- Binciko lambun ku don gida ko mafaka waɗanda wataƙila suna amfani da su don kare kansu;
- Yi amfani da maganin kyanwa na gida don kawar da kuliyoyin ba tare da cutar da su ba;
- Yi tsaftacewa mai kyau a cikin gidanka ta amfani da samfuran enzymes don kawar da pheromones;
- Idan kana zaune a cikin birni, tuntuɓi ƙungiyoyi masu zaman kansu ko Ƙungiyoyi wanda zai iya ceton ɓatattun dabbobi;
- Idan kuna zaune a cikin wuraren da ba a rarraba su ba, duba tare da zauren ku na gari don gano ko akwai wani mai kula da shi wanda zai iya kusantar juna da sarrafa yawan ɓarna.
A kasuwa, zaku kuma sami wasu ɓatattun abubuwan tsoratar da cat da aka sani da "mai hana cat ". Gabaɗaya, an shirya su ne bisa dabaru na roba da nufin zama mara daɗi ga majiɓinci, kuma suna iya kwaikwayon ƙanshin fitsari daga sauran mafarautan. Koyaya, waɗannan samfuran ba koyaushe suke da sakamako mai tasiri ba.
Kyakkyawan zaɓi shine haɗa waɗannan nasihun 8 da muke ba ku tare da wasu samfuran gida don nisantar da kuliyoyi. Akwai wasu magunguna na gida waɗanda zaku iya yin kanku a gida, da kuma yin amfani da maganin kyanwa na halitta wanda baya cutar da dabbobi.
Ka tuna yin tsokaci tare da maƙwabta da dangin ku don su bi ƙa'idodi iri ɗaya kuma su hana kyanwa sake jin daɗin gidan da ke kusa.
Masu hana 7 don kuliyoyin gida
idan kuna mamaki yadda za a tsoratar da ɓatattun kuliyoyi ta hanyar gida, a cikin wannan sashe za ku sami nasihohi da yawa waɗanda za a iya haɗa su da nasiha ta baya, suna da tasiri sosai. Waɗannan sune tsoran cat na gida wanda zaku iya shirya ba tare da kashe kuɗi ba.
Cat m tare da Citrus
Me ke tsoratar da karen da ya ɓace? Ofaya daga cikin magungunan gida don nisantar da kuliyoyi daga lambun ku da tukunyar furanni shine amfani da 'ya'yan itacen citrus. Kuna iya amfani da lemun tsami, lemun tsami, lemu da bawon tangerines da suka rage daga abincinku kuma ku sanya shi cikin tukunya kusa da tsirrai. Bugu da ƙari da kasancewa kyakkyawan taki na halitta, zai kuma zama abin ƙyamar kyanwa.
Hakanan zaka iya yanke 'ya'yan itacen citrus a rabi kuma a goge su a bango, tukwane da sauran wuraren da kyanwa ke yawaita, don ƙanshin ya ci gaba da ɗorewa. Wannan warin ba zai daɗe ba, don haka yakamata ku maimaita sau da yawa kamar yadda ya cancanta.
Hakanan ku san tsirrai masu guba ga kuliyoyi a cikin wannan labarin na PeritoAnimal.
Cat m: shuke -shuke
Idan baku la'akari da zaɓin sanya haushi da tarkace a cikin lambun ku, zaku iya zaɓar sanya shi shuke -shuke don tsoratar da kuliyoyi a cikin lambun ku, ban da cika gidan ku da ƙanshin da ke da daɗi ga hankulan ku, waɗannan ƙanshin abin ƙyama ne ga kuliyoyi. Wasu tsirrai da ke taimakawa cikin tambayar "yadda za a tsoratar da cat na bayan gida?", su ne:
- Lavender;
- Eucalyptus;
- Basil;
- Geranium;
- Plectranthus caninus.
Cat m tare da barkono
Wani mawuyacin hali, da ɗan tashin hankali, maganin da ke aiki a matsayin abin ƙyama ga kuliyoyi shi ne fesa barkonon foda. wurare masu mahimmanci a cikin lambun ku. Da shi, abin da za ku samu shi ne ya tozarta hancin cat lokacin da ya ji ƙamshi, wanda hakan zai haifar masa da wasu munanan atishawa a gare shi. Don haka, bayan wasu similaran aukuwa masu kama da haka, dabbar za ta haɗa wannan wuri a matsayin yanayi mara daɗi kuma, saboda haka, ba za ta ƙara ziyarta ba.
Cat m tare da kofi
Kamar citrus da wasu tsirrai da aka ambata, kofi galibi ƙanshi ne mara daɗi ga kuliyoyi, daidai saboda ƙarfin sa. Kamar citrus, zaku iya yada wake kofi ta cikin tukwane kuma a wurare daban -daban na lambun ku wanda, sama da duka, zai zama taki na halitta ga tsirran ku. Wannan kyakkyawa ce mai kyan gani na gida.
Cat m tare da vinegar
Wani maganin gida wanda zai iya taimaka muku fitar da kuliyoyi daga lambun ku shine amfani da farin vinegar saboda yana da matukar daɗi a gare su. Kuna iya sanya cakuda vinegar da ruwa a cikin kwalba mai fesawa kuma ku nemi ƙarƙashin wuraren da cat ke yawan zuwa, fesawa da tsananin ƙarfi don yi wa ƙamshin kyau sosai kuma ta haka za ku yi aiki a matsayin mai tunkuɗar ƙarfi.
Cat m: lambu fences
Don kuna son sani yadda za a tsoratar da cats, wani ra'ayi shine sanya wasu abubuwan gine -gine waɗanda ke hana kyanwa shiga, misali, shinge a kusa da gidanka ko shinge. Don zama mafi inganci, yi shinge wanda ke gangarowa zuwa waje, ta yadda zai fi wahala ga kyanwa su hau.