Wadatacce
Sanin shekarun karen ku ba kawai yana da mahimmanci bane, misali, ƙididdige daidaituwa tsakanin shekarun da kuke tare da ku a cikin "shekarun kare", amma ƙari, kowane mataki na rayuwar kare yana buƙatar jerin kulawa da abinci na musamman.
Idan karenku yana tare da ku tun lokacin kwikwiyo, ba zai yi muku wahala lura da canje -canjen da ke faruwa sosai a jikin ku ba, a cikin girman ku da kuma halin ku. Koyaya, akwai lokacin da matakin kwikwiyo ya ƙare kuma kare ya zama babba, don haka yakamata ku san wannan muhimmin canji don ku san yadda ake kula da kare ku a wannan lokacin da kuma matakan rayuwa na gaba. Ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal don sani a shekara nawa kare ke girma.
Abin da canje -canje ke faruwa lokacin da kuka girma
Kamar yadda mutane ke yi, kwiyakwiyi yana wucewa da yawa matakan girma daga lokacin da aka haife su kuma akwai matakai da dama da suke bi kafin su balaga.
DA matakin manya shine mataki ya fi tsayi a cikin rayuwar kwikwiyo, wanda a ƙarshe ya kai ba ƙimar sa kawai ba, har ma da abin da halayen sa za su kasance, yana barin abin kunya har ma da yanayin juyayi wanda ke nuna wannan lokacin ɗan kwikwiyo da matashi. Hakanan, lokacin da kuka isa girma, kwikirinku zai kai ga balaga ta jima'i.
Samun kyakkyawar dangantaka da kwikwiyo kafin ya zama babba yana da mahimmanci. Wannan yana nufin ƙirƙirar a m bond tare da shi, tare da ba shi horon da ya dace don ilimantar da shi da sanya zaman tare ya zama mafi sauƙi da jin daɗi ga dukkan dangi. shi ya sa, kafin ya kai girma, kwikwiyo ɗinku ya koyi ƙa'idodin da ke jagorantar ɗabi'unsa, ban da fallasa saduwa da mutanen da ke cikin iyali da sauran 'yan kwadago domin inganta matakinsa na zamantakewa.
Hakanan, a duk lokacin balagarsa ɗan kwikwiyo zai buƙaci nau'ikan abinci iri -iri dangane da furotin, don haka muna ba da shawarar ku nemi likitan likitan ku don shawara kan abin da ya fi dacewa da ɗan ƙaramin abokin ku gwargwadon nau'in sa, girman sa da girman sa. .
A wane lokaci ne kare ke zama babba?
Tabbas kun ji cewa kowace shekara ta mutum tana tsakanin shekaru 7 zuwa 9 don kare ku, amma gaskiyar ita ce wannan lissafin bai yi daidai ba don sanin shekarun karen, musamman saboda bai shafi duk karnuka ba hanya kuma saboda baya sanar da kai wane matakin rayuwa karen ku yake.
Fiye da sanin shekarun karenka yana kan sikelin ɗan adam, yana da mahimmanci a san irin matakin da yake shiga, kuma ɗayan waɗannan, mafi tsayi duka, shine matakin manya.
Lokacin isa balaga ya dogara da tseren har ma ya bambanta tsakanin kwiyakwiyi iri ɗaya, kamar yadda kowannensu ke bunƙasa daban -daban, gwargwadon yadda ya dace. Abin da ya tabbata shi ne, mata suna barin matakin zuriya fiye da maza. Kodayake ya bambanta daga kare zuwa kare, zaku iya fahimtar lokacin da kare ya daina zama ɗan kwikwiyo:
- Cikin ƙananan jinsi kwikwiyo tsakanin watanni 9 zuwa shekara 1 ana ɗaukarsa babba.
- Cikin jinsi na tsakiya yawanci yana tsakanin shekara 1 zuwa shekara daya da rabi.
- Cikin manyan jinsi zai jira har zuwa shekaru 2.
- Cikin manyan tsere wannan lokacin yana tsakanin shekaru 2 da rabi zuwa shekaru 3.
Kamar yadda kuke gani, yayin da girman karen ke ƙaruwa, zai ɗauki tsawon lokaci kafin a kai ga balaga, amma galibi ana ɗaukar ɗan shekara biyu manya, wannan ita ce hanya don sauƙaƙe lissafin.
Wannan balaga da muke magana akai galibi ta jiki ce, tunda mutumci da halaye, kodayake su ma yakamata a bayyana su lokacin da suka kai shekaru daban -daban, zai dogara sosai kan yadda kuka tayar da ɗan kwikwiyo, horon da kuka ba shi, ilimin halittu da damar hakan. ya ba ku don biyan duk bukatun ku a kowane matakin girma.
Baya ga lissafin da muka riga muka yi muku bayani, za ku kuma iya gano ko kwikwiyo ya kai girma. lokacin da ya daina girma da kuma shawo kan matakin tawaye da ke nuna ƙuruciyar canine. Babu shakka, ƙarshen zai yiwu ne kawai tare da yawan haƙuri da horo mai kyau.
Muna fatan wannan labarin zai kasance da amfani a gare ku don gano lokacin da kwikwiyen ku ya zama babba.
Hakanan karanta labarinmu wanda zai taimaka muku sanin idan kwikwiyo zai yi girma da yawa!