Rushewar tracheal a cikin karnuka - Alamomi da magani

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 3 Afrilu 2021
Sabuntawa: 14 Disamba 2024
Anonim
10 Body Signs You Shouldn’t Ignore
Video: 10 Body Signs You Shouldn’t Ignore

Wadatacce

Kwikirinku shine babban abokin ku, yana so ya raka ku duk inda kuka je ya ba ku ƙauna, ƙauna da nishaɗi, don haka rayuwar ku ba za ta kasance iri ɗaya ba bayan ɗaukar ɗayan. Don haka, a PeritoAnimal mun san cewa mafi mahimmanci shine ba kawai don ba ku duk kulawa, so da abincin da kuke buƙata ba, har ma da lafiyar ku ya zama shine fifikon ku kawai.

Kare dabba ce mai jurewa yawancin cututtuka, amma a wani lokaci yana iya fama da wata cuta, don haka yakamata ku san alamun. Shi ya sa muke son mu yi magana da ku rushewar tracheal a cikin karnuka, naku alamu da magani, domin gano wannan cuta cikin lokaci.


Menene rushewar tracheal?

Yana da a yanayin haihuwa cewa ƙananan ƙananan kwiyakwiyi yawanci suna shan wahala, musamman Poodle, Yorkshire Terrier, Chihuahua, Pomeranian, Maltese da Pekingese, da sauransu.

Kunshi a nakasar tracheal, gabobin da ke haɗa ɓangaren sama na tsarin numfashi da na ƙasa, da na toshewa yana hana isasshen iskar da ke yawo. Jirgin trachea ya kunshi guringuntsi wanda ya lalace, wanda ke sa sararin sama ya wuce ƙarami, wanda ya sa trachea ta rushe.

cutar ita ce ci gaba da tabarbarewa, don haka magunguna, kodayake musamman inganta rayuwar kwikwiyo, ba sa iya warkar da shi. Yawancin lokaci ana gano shi tsakanin shekaru 6 zuwa 7 na kare, kuma idan ya bayyana kafin watanni 12, yana nuna yanayin yanayin juyin halitta mafi tsanani.


Dangane da lokaci ko matakin tsananin da aka sami rugujewar, ana iya raba shi zuwa digiri huɗu daban -daban, wanda 1 ƙaramin nakasa ne kuma 4 shine wanda a cikinsa ƙaramin iskar ke shiga hanyoyin iska.

Alamomin rushewar tracheal

  • Bushe tari
  • Tashin ciki
  • dyspnea
  • pant
  • Asphyxia
  • hayaniya lokacin numfashi

DA tari galibi yana bayyana kansa lokaci -lokaci lokacin da rushewar tracheal yayi kadan, yawanci a cikin yanayi na damuwa ko motsin rai mai ƙarfi, kuma yana zama mai ɗorewa lokacin da yanayin ya tsananta. Dangane da halayensa, yana yiwuwa a rikita shi da tari na gida, kodayake idan aka haɗa shi da wasu alamomi ana iya yanke hukunci cikin sauƙi.


Yadda trachea ta rushe yana yin muni da lokaci, wanda ke hana dabba samun adadin iskar oxygen da yake buƙata, ya zama gama gari don haɓaka wasu cututtuka, kamar mashako, tracheitis, ko ma hawan jini na huhu, wanda a cikin dogon lokaci na iya haifar da bugun zuciya.

Ta yaya ake yin ganewar asali?

Likitan likitan ku ne kawai zai iya tantance idan karenku na fama da rushewar tracheal ko kuma yana ɗaya daga cikin cututtukan numfashi na yau da kullun a cikin kwiyakwiyi. Mafi na kowa shine yin a rediyo, wanda a cikinsa za a iya bincika matsayin trachea da sauran tsarin numfashi.

Bugu da ƙari, ana iya haɗa wannan da wani bincike na fluoroscopic wanda ke ba da damar yin nazarin halayen hanyoyin yayin aikin numfashi. Hakanan yana yiwuwa kwararre ya ba da shawarar a tracheobronchoscopy, domin kara lura da yanayin da ake samun guringuntsi a cikinsa.

Menene magani?

Lokacin da yazo matakin farko na uku na rushewar tracheal, zaɓin magani tare da kwayoyi, yayin da a cikin digiri na 4 kawai aikin tiyata yana da amfani:

  • Dangane da magunguna, Bronchodilators ana ba da shawarar inganta numfashi, ban da maganin rigakafi, idan akwai kamuwa da cuta, kazalika da amfani da corticosteroids kuma, idan ya zama dole, mai kwantar da hankali don rage tashin hankali, kamar yadda tashin hankali kawai ke motsa tari har ma yana sa wahalar numfashi. .Duk waɗannan magunguna, har da alluransu, dole ne likitan dabbobi ya ba da umarni. Manufar magunguna ita ce rage tasirin alamomi da inganta rayuwar kare, kodayake ba sa iya warkar da yanayin.
  • DA tiyata ana ba da shawarar ne kawai lokacin da kare ya kai aji na 4 na cutar, wanda aka ɗauka mafi munin. Duk da haka, ba duk marasa lafiya za a iya aikawa don tiyata ba, ya dogara da kowane hali ko wannan zaɓi ne mai inganci. Shiga aikin tiyata yana neman sake fasalin sifar trachea, kuma yana yiwuwa ma a koma ga sanya prosthesis ko endotracheal implants don inganta aikin numfashi.

Shawarwari

Baya ga tsananin bin maganin da kwararren ya nuna, muna ba ku wasu shawarwari da za su taimaka muku samar da ingantacciyar rayuwa ga abokin ku mai fushi:

  • Kare kare ka daga yanayin zafi yayi yawa ko sanyi sosai, haka ma gurbatattun wurare wanda zai iya shafar huhuwanku, kamar waɗanda akwai hayaƙi, ƙura, ƙamshi mai ƙarfi, da sauransu.
  • sarrafa ku abinci don kiyaye shi cikin koshin lafiya, kamar yadda karen kiba ya fi wahalar numfashi.
  • Kauce wa sanya na hali abin wuya ga kwiyakwiyi, yayin da kawai suke danna wuyan ku lokacin da kuke son cire shi. Sanya kayan ɗamara, zai fi masa daɗi da koshin lafiya.
  • kiyaye naku magungunan rigakafi na zamani don gujewa tari na canine.
  • Kada ku yi manyan canje -canje a cikin na yau da kullun na kare, saboda suna iya ƙarfafa shi kuma wannan zai shafi numfashinsa.
  • kada ku yi ƙoƙarin sa shi ya yi Ayyuka kwatsam, kamar yadda ya zama ruwan dare cewa karnukan da ke da maƙarƙashiyar tracheal sun fi son yin kwanciyar hankali.

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.