Wadatacce
Kodayake bakaken kyanwa sun kasance masu fama da cutar a mummunan suna na ƙarni, a yau kusan babu wanda ya tursasa su kuma suna da kyakkyawan suna a cikin gidaje da yawa, kamar yadda suke masu cin nama m hali da wani musamman hali.
Cats baƙar fata suna da halaye da yawa kuma a cikin wannan labarin na PeritoAnimal za ku iya gano su, amma da farko za mu yi bayani kaɗan game da yaɗuwar imani cewa ana alakanta baƙar fata da rashin sa'a. Wannan tatsuniya ta bazu sosai cewa waɗannan kyankyasar sune mafi ƙarancin abin nema yayin ɗaukar kyanwa ba tare da wani dalili ba.
Ko kun riga kuna da baƙar fata ko kuna sha'awar ɗaukar ɗaya, kada ku kasance masu camfi kuma ku ga duk kyawawan halaye da halaye na baƙar fata. Ta haka ne za ku iya fahimtar yadda suke musamman da yadda suke son karɓar so da kauna, kamar dukkan rayayyun halittu.
Black cats cikin tarihi
Imanin cewa bakaken fata suna kawo rashin sa'a sakamakon mummunan suna mai ɗorewa ne waɗannan dabbobin suka sha wahala shekaru aru -aru. A tsakiyar zamanai, addini ya zama mai tsattsauran ra'ayi kuma mutane sun fara tuhumar duk waɗancan matan da ba su bi koyarwar su ba na sihiri, har ma suna cewa za su iya canza kansu zuwa waɗannan dabbobin, waɗanda aljanu suka ƙone su da wuta don kare kansu daga abin da ake tsammani baƙar fata sihiri. Don haka ganin baƙar fata ya kusan zama kamar ganin mayya, saboda haka camfin da suke kawo sa'ayi.
Wannan almara ya shahara a lokacin farautar mayu kuma yana ta raguwa yayin da shekaru suka shuɗe da rashin alheri, amma har yanzu mutane da yawa sun yi imanin cewa saduwa da karen baƙar fata zai kawo musu wani nau'in rashin hankali.
Abin farin ciki, a wasu lokuta da yawa, kuliyoyin baƙar fata sun kasance masu alfarma kuma ana ɗaukar su wakilci na allahn cat na Masar Bastet na tsohuwar masar, wanda kashe su a ciki yana da hukuncin kisa kuma an yi musu mummuna tare da masu su don sake haihuwa a nan gaba.
Bugu da kari, sauran al'adu irin su Scotland a koyaushe suna tunanin cewa samun bakar fata a gida yana kawo musu sa’a, kamar yadda tsoffin matuƙan jirgin ruwa, waɗanda suka yi imanin cewa samun kyanwa a cikin jirgin ruwan alama ce ta sa’a. ko a cikin Ingila, cewa an yi imanin cewa idan sabbin ma'aurata sun ƙetare baƙar fata wannan zai ba su wadata a cikin aurensu.
Bugu da ƙari, waɗannan majiyoyin sun ji daɗin kyakkyawan suna na ƙarni da mara kyau ga wasu da yawa, amma da zarar kun san ainihin halayen baƙar fata, za ku ga cewa sa'armu ba ta dogara da su ba, amma a kanmu.
Halayen baƙar fata
Daya daga cikin halayen bakar kyanwa shine nasu kyau fur baki. Duk da mummunan ma'anar da yake wakilta, launin baƙar fata kuma yana da alaƙa da asiri, ladabi, aminci, ƙarfin wuce gona da iri, rashin iyaka da shiru.
Duk da camfe -camfe, karnukan baƙar fata suna ɗaya daga cikin mashahuran mashahuran. mai kauna da wasa, don haka galibi suna da kusanci sosai da masu su kuma, lokacin da aka ba su soyayya da ƙauna, suna godiya sosai. Suna son yin bacci a ƙafafunku lokacin da kuke kan gado ko kwanciya kusa da ku a kan sofa don jin ɗumi da kwanciyar hankali a gefen ku.
Ba za mu iya tabbatar da cewa hakan ya faru ne saboda duk abin da ya sha wahala a cikin tarihi kuma cewa an gado su ne ta asali, amma waɗannan magidanta ne sosai da ilhama da tuhuma tare da mutane da sauran dabbobin kuma, a ɗan alamar barazanar, yawanci suna gudu don kare kansu. Su kuma sukan kasance m da farko lokacin da aka gabatar musu da wani bako, amma da zarar sun ga babu wani hadari kuma sun san ba za ku taba cutar da shi ba, sai su matso kusa da shi su marabce shi, suna neman shafa da shafawa.
Hakanan, yana da mahimmanci a san cewa lokacin lokutan zafi, baƙar fata suna yin jima'i sosai kuma suna yawan hayaniya da motsa jiki, don haka ana ba da shawarar yin taɓar da su lokacin da zai yiwu don gujewa haɗari ko gudu. A gefe guda kuma, idan ba su cikin zafi, baƙar fata kyanwa yawanci dabbobi ne shiru da nutsuwa, wanda da shi za ku iya samun sauƙi.
A takaice, halin bakar kyanwa yana da nutsuwa, da ilhama, mai jin kunya da kauna.
Anan mun tsara manyan halayen baƙar fata a cikin batutuwa:
- kyakkyawan baƙar fata
- m
- kwantar da hankula
- kwantar da hankula
- 'Yan wasa
- da ilhama
- m
- m
- yin jima'i cikin zafi
- M da hayaniya kuma yayin zafi
black cat yana kiwo
A halin yanzu, akwai nau'o'in baƙar fata biyu a duniya waɗanda suka bambanta da sifar jikinsu: bakar fata na Turai baki ɗaya shi ne Bombay black cat.
Ba a san asalin karen baƙar fata na Turai ba, amma galibi suna da jikin ɗan wasa kuma ba baki ɗaya ba ne, wasu suna da farar fata.
A gefe guda kuma, Bombay black cat ya fito a cikin 1950s a Amurka, musamman a Kentucky, lokacin da wani mai kiwo mai suna N. Horner ya tsallake karen Burma mai launin ruwan kasa tare da baƙar fata na Amurka Shorthair. Waɗannan kuliyoyin suna da kauri mai kauri fiye da na Turawa na yau da kullun kuma fasalulluran fuska sun yi kama da na ɗan gajeren gashi na Amurka.
Duk da haka, duka biyun mai kama da juna a jiki kuma suna da irin wannan hali da hali.
Shin kun karɓi ɗan kyanwa baƙar fata kuma har yanzu ba ku zaɓi masa suna ba? Dubi jerin sunayen mu na baƙar fata.