Corns a kan tafin zomaye - Jiyya da rigakafin

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 22 Janairu 2021
Sabuntawa: 19 Yiwu 2024
Anonim
Corns a kan tafin zomaye - Jiyya da rigakafin - Dabbobin Dabbobi
Corns a kan tafin zomaye - Jiyya da rigakafin - Dabbobin Dabbobi

Wadatacce

Idan kuna da zomo a gida ko kuma kuna tunanin ɗaukar ɗaya, wannan labarin na PeritoAnimal zai ba ku sha'awa. A matsayina na ma'abota mallakin waɗannan dogon kunne, yakamata ku sami bayanai da yawa game da bukatun su, matsaloli, cututtuka, da sauran abubuwa. Gaba, bari muyi magana akan ɗayan mafi yawan cututtuka a cikin zomaye, musamman waɗanda ke ɓata lokaci mai yawa a cikin kejirsu kuma cikin yanayin da bai dace ba.

Idan kun taɓa ganin ƙafafun ku na zomaye suna peeling kuma suna da wasu ciwon, ku kula da abin da ke iya faruwa, abin da za ku iya yi don magance ta, da yadda za ku iya hana ta. Za mu bayyana komai game da corns a kan paws na zomaye, magani da rigakafin daga cikin wadannan.


Menene masara akan tafin zomaye?

Calluses a ƙafafun zomaye sune ulcers da ke faruwa akan tafin ƙafafunsu huɗu, amma galibi akan kafafu na baya. Yana da a kwayan cuta da ake kira pododermatitis wanda ke faruwa a masara da ke buɗewa da zub da jini. Samfuran da suka fi shan wahala daga wannan kamuwa da cuta sune manya na manyan nau'ikan da nau'in rex, tunda galibi suna da ƙarancin gashi a tafin ƙafafunsu. Wannan cutar kusan ba za a iya dakatar da ita ba a lokuta masu ci gaba.

Zomaye da ke fama da wannan kamuwa da cuta suna fama da ciwon ulcers, saboda sune raunukan da ke buɗewa waɗanda ke zubar da jini kuma ba sa rufewa da kansu. Bugu da ƙari, suna rage nauyi kaɗan kaɗan amma a hankali kuma suna raunana sosai har ma suna rasa haihuwa saboda wani physiological cuta tun da jiki ba zai iya rufe dukkan ƙoƙarin kiyaye duk mahimman ayyuka ba. Kwayoyin da ke haifar da ita suna yaduwa sosai tsakanin zomaye, don haka idan muna da fiye da ɗaya yana da mahimmanci mu ware su kuma mu kiyaye tsaftataccen tsafta.


Menene ke haifar da hatsi akan tafin zomaye?

Dalilin wannan cuta yafi yawa rashin kulawa na wadannan dabbobin.Saboda raunin da ke tattare da rashin isasshen kejin ƙasa, tafin ƙafar zomaye yana haifar da raunin da ya gurɓata da ƙwayoyin cuta kamar su Staphylococcus aureus, haifar da pododermatitis. Lokaci -lokaci yana iya kaiwa kashi kuma yana haifar da osteomyelitis da septicemia, wanda yake da zafi sosai ga zomayen da ke fama da shi sabili da haka ya raunana da yawa kuma ya daina motsi. Yana faruwa a cikin dabbobin da ke ciyar da lokaci mai yawa a cikin keji.

Yadda za a hana wannan cuta

Na gaba, za mu bayyana jerin abubuwan da za a yi la’akari da su don don hana kamuwa da cutar kira a kafafu a cikin zomayenmu:


  • Don hana kiran kira a kan tafin zomaye da duk abin da ya ƙunshi, dole ne mu tabbatar, sama da duka, dabbar tana da sararin da ya dace da girman sa kuma a cikinta zaku iya motsawa cikin nutsuwa.
  • Dole mu ku guji duk wata ƙasa da ke cutar da ƙafarku na zomo kamar ƙarfe da siminti.
  • Tsabtace gida da dabba yana da mahimmanci don kula da lafiya ga zomon mu. Dole ne hana danshi da datti tara a kasa na keji. Don haka yana da kyau a lalata kejin sau biyu a wata tare da maganin iodinated ko wasu samfuran makamancin haka.
  • Dole ne mu gwada abokin mu kada kiba ko kiba, kamar yadda wannan yana ƙara haɗarin kamuwa da wannan cuta.
  • Gabaɗaya, a cikin kowane keji na zomo, ana ba da shawarar da kafa, amma musamman a cikin keji da ke zaune masu nauyi da rex, saboda suna iya fuskantar wannan cutar. Wannan ƙafar ƙafa yakamata ya zama kayan da ba za a iya karya shi ba ko kuma za su iya ci kamar polycarbonate.
  • Manufa ita ce, ban da haka, suna da gindi ko gadon bambaro motsa sau uku a mako saboda yana da taushi kuma mafi sauƙin abin da zai dace da bukatun zomaye.
  • A duk lokacin da kuka fitar da zomo daga cikin keji don gudu, wasa da shi ko ba shi wanka, ya kamata ku duba wuraren jiki inda matsaloli da cututtuka ke da sauƙin haɓaka, don haka ku tabbata ga shuke -shuke na tafin kafa don lura da kowane rauni a cikin lokaci, gano cutar callus akan ƙafafu kuma ku sami damar warkarwa da adana abokin aikin mu cikin lokaci.
  • Dole ne mu bari fita daga cikin keji kuma ku motsa ƙafafunku wasa, tsalle da binciko muhalli na matsakaicin sa'o'i biyu a rana. Don haka, mun sami damar guje wa pododermatitis.
  • Dole ne mu girmama alƙawura na lokaci -lokaci a likitan dabbobi kuma mu bi jadawalin rigakafi na zomo.

Yadda za a bi da Calluses akan Paws a cikin zomo?

Don magance wannan cuta yadda yakamata da ceton abokin aikinmu, dole ne ku gano matsalar a farkon matakanta ba lokacin da ta yi girma sosai ba. Hakanan, dole ne mu bi waɗannan Matakai don Kula da Kira akan Paws:

  1. Abu na farko da za a yi shi ne raba zomo da abin ya shafa da sauran cewa muna da su, tunda suna iya kamuwa da kansu da ƙwayoyin cuta.
  2. Kawar da kejin da muhallinsa.
  3. Ya kamata mu motsa zomon mu zuwa keji ko wani yanki da ƙasa mai taushi don tafin ƙafafunku, wanda dole ne mu tsaftace akai -akai.
  4. Yana da mahimmanci a tabbatar cewa koyaushe kuna da ɗaya. sauki da dacewa samun ruwa da abinci, saboda ta haka ne za mu sauƙaƙe murmurewar ku.
  5. Abu mafi aminci shine cewa da farko likitan dabbobi zai gudanar da wasu maganin rigakafi a allurai ko na baka don yin maganin girgiza akan cutar.
  6. Hakanan, tabbas za ku rubuto mana anti-mai kumburi don hura tafin dabbar da rage zafin ciwon kuma, bi da bi, inganta yanayin sa gaba ɗaya.
  7. Dole ne mu tsaftace raunukan da maganin kashe kwari kuma likitan dabbobi ya umarce shi.
  8. Dole ne mu bi da raunuka da maganin rigakafi da maganin shafawa wanda likitan dabbobi ya umarce mu.
  9. Dole ne mu kiyaye duka dabbar da muhallin ta tsafta.
  10. A fuskar ƙaramar alamar ƙara muni, dole ne mu komawa wurin likitan dabbobi.

Wannan labarin don dalilai ne kawai na bayanai, a PeritoAnimal.com.br ba za mu iya rubuta magungunan dabbobi ko yin kowane irin ganewar asali ba. Muna ba da shawarar cewa ku kai dabbar ku ga likitan dabbobi idan tana da kowane irin yanayi ko rashin jin daɗi.