Cockatiel

Mawallafi: Laura McKinney
Ranar Halitta: 10 Afrilu 2021
Sabuntawa: 19 Nuwamba 2024
Anonim
Cockatiel Companion 3 HOURS OF COCKATIELS!!!
Video: Cockatiel Companion 3 HOURS OF COCKATIELS!!!

Wadatacce

DA cockatiel ko cockatiel (Nymphicus hollandicus) yana daya daga cikin shahararrun tsuntsayen dabbobi a Brazil. Wannan tsuntsu na tsari ne psittaciformes, tsari iri ɗaya kamar parrots, cockatoos, parakeets da dai sauransu. Wannan shaharar ta fi yawa saboda hali tana da dangantaka da na ku kyau. Shin tsuntsaye masu zumunci sosai tsakanin jinsin ku da ma wasu. Lokacin da mutane suka tashe su tun suna ƙanana suna da ha'inci sosai suna yin kyakkyawar abokiyar zama. Tsuntsaye ne masu kuzari sosai, waɗanda suke busawa, suna kururuwa har ma suna iya kwaikwayon sautuka iri -iri da suke yawan ji, kamar kararrawa ta gida ko ma wasu sunaye.

Fatan rayuwa: Shekaru 15-20.


Source
  • Oceania
  • Ostiraliya

Bayyanar jiki

cockatiels yawanci auna tsakanin 30 zuwa 32 santimita. Dogayen tsuntsaye ne, na dogon wutsiya kuma da a Kirista hakan yana sifanta su sosai. Launinsa na asali launin toka ne, wanda shine babban launi a cikin daji. A cikin zaman talala, a cikin 'yan shekarun nan, maye gurbi daban -daban sun bayyana, waɗannan su ne wasu na kowa:

  • Grey ko na al'ada (daji): Launi iri ɗaya kamar yadda aka samo da rabi daji, kasancewa iri -iri na asali. Jiki yana launin toka, tare da gefan fikafikan farare. A cikin maza, kai yana rawaya tare da tabo mai launin ja-orange. A cikin mata, shugaban yana da launin toka tare da wasu fuka -fukai masu launin rawaya kuma kusoshin da aka zagaye akan fuska suna da inuwa mai laushi fiye da maza. Wutsiyar maza gaba ɗaya launin toka ce yayin da mata ke da ratsin rawaya da aka haɗa da baki ko launin toka. Dukansu jinsi suna da idanu masu duhu, baki da ƙafa.
  • Lutino: Wannan tsuntsu yana da halin rashin melanin, wanda ke sa ya zama bakin hoda, ƙafafu da idanu. Launinsa gaba ɗaya fari ne kuma yana iya zama rawaya. Akwai haɗuwa da yawa na wannan maye gurbi, kamar Lutino-Arlquim, Lutino-Pearl, da sauransu.
  • Kirfa: Fuka -fukai a jikin wannan tsuntsu suna da sautin kirfa, saboda haka sunan wannan maye gurbi. Baƙi, ƙafafu da idanu sun fi launi na daji sauƙi. Maza sun fi mata duhu.
  • Lu'u -lu'u. Kansa yawanci rawaya ne tare da tabo mai launin toka kuma maƙarƙashiya galibi rawaya ce. Fuka -fukai a kan fikafikan launin toka ne tare da wasu ratsin rawaya kuma wutsiya tana rawaya. Mazan maza na iya rasa wannan kallon lu'u -lu'u gaba ɗaya, yayin da mata koyaushe ke riƙe lu'u -lu'u.

Halayya

Cockatiels, kamar yawancin parrots, zauna cikin garken tare da yawan tsuntsaye. Suna da zumunci sosai, suna jin daɗin hulɗa da sauran membobin ƙungiya.


DA galibin lokacinku yana kashewa don neman abinci (halin da ake kira cin abinci), kusan 70% na ranar ku mai aiki! Sauran lokacin yana ciyar da mu'amala ta zamantakewa, wasa da kula da gashin ku (kiran preening) ko sahabbansa (rashin fahimta). Ranar cockatiel abu ne na yau da kullun, yana farawa daga fitowar rana yayin da suke yin tururuwa don neman abinci, suna dawowa bayan 'yan awanni zuwa ga ramukansu da gidajensu inda suke kula da fuka -fukansu da hulɗa da abokan tafiyarsu kuma a ƙarshen ranar suna sake fitowa. . garke don neman abinci. Suna dawowa da faɗuwar rana zuwa bishiyoyin da za su iya kwana lafiya ba tare da fargaba ba.


cockatiels zauna a busassun wurare kuma ciyar kusan na musamman akan tsaba da ake samu a cikin ƙasa., sabanin sauran parrots.

Yana da matukar muhimmanci a san ɗabi'ar al'ada na waɗannan tsuntsaye a mazauninsu na halitta, ta wannan hanyar zaku iya ƙoƙarin kusantar da yanayin zaman talala kusa da abin da zai dace kuma don haka inganta haɓaka cikin lafiyar dabbar ku.


kula

Yanayi a cikin zaman talala ya kamata yayi kama, gwargwadon abin da tsuntsu zai samu a cikin daji.Kodayake cockatiels, musamman masu natsuwa, suna son kasancewa cikin sako -sako don su bi mutane ko'ina, yana da mahimmanci a sami kabeji, don lokacin da ba ku kusa da kallo. Keji ko jirgin sama shine mafi kyawun zaɓuɓɓuka don kare cockatiels daga cutarwa, kamar sauran dabbobi, jirage a kan taga, samun damar wayoyin lantarki da duk wasu haɗari a cikin gidan mu. Gidan yakamata ya zama mafi ƙanƙanta wanda zai isa ya shimfiɗa fikafikansa kuma bai taɓa ƙasa da jelarsa ba, amma mafi girma mafi kyau!

DA abinci na cockatiel yana da mahimmanci ba kawai don hana cutar tasowa ba har ma don ba da gudummawa ga zaman lafiya ita. za ku iya ba ta a madaidaicin iri iri ko, zai fi dacewa, a mallaka ga wannan nau'in, yana hana shi zaɓar tsaba da ya fi so, wanda zai iya haifar da wasu rashin daidaiton abinci. Dole ne ruwan dadi kullum yana samuwa hakan ya kamata canza kullum!

DA hulɗar zamantakewa, kamar yadda muka riga muka gaya muku, wani muhimmin sashi ne a cikin halayen waɗannan tsuntsaye. Don haka, yana da mahimmanci cewa cockatiel suna da aƙalla ɗan'uwansu iri ɗaya. Idan kuna da cockatiel kadai, yakamata kuyi hulɗa da ita kullun don biyan bukatun ku na zamantakewa.

Lafiya

Cockatiels tsuntsaye ne waɗanda, idan suna da yanayin tsabtace tsabta da duk fannoni don inganta walwalar su, ana iya ajiye su cikin zaman talala ba tare da matsala ba.

Duk da wannan, kamar duk dabbobi, suna fuskantar bayyanar matsaloli daban -daban ko cututtuka. Duk ire -iren matsaloli na iya tasowa, daga naƙasasshe, masu kamuwa da cuta har ma da halayen ɗabi'a.

Muna ba da shawarar cewa ku cockatiel ziyarci likitan dabbobi akai -akai, zai fi dacewa ƙwararru a cikin dabbobin da ba a san su ba, wannan zai tabbatar da cewa komai yana lafiya tare da ita, za ta bincika kujerun ta don tabbatar da cewa ba ta da ƙwayoyin cuta kuma za ta bincika yanayin ta gaba ɗaya. Kamar kare da kyanwa suna buƙatar mafi kyawun kulawa mai yiwuwa kuma idan suna cikin gidan mu alhakin mu ne mu kula da su kuma mu tabbatar sun sami mafi kyawun rayuwa mai yuwuwa. Koyaushe ajiye lambar likitan dabbobi kusa da ita idan wani abu ya same ta. Waɗannan dabbobin, kamar sauran tsuntsaye, suna da girma a ɓoye cewa wani abu yana faruwa ba daidai ba, don haka ku kula sosai da duk wani canjin ɗabi'a a cikin ta, bayyanar ɗigon ruwa da yawan ruwan da abincin da ake ci.

Abubuwan sha'awa

A lutin ko albino cockatiels sau da yawa gabatar a ya rasa gashin fuka -fukai a ƙarƙashin babba na asalin halitta.

Yawancin lokaci maza suna fira fiye da mata kuma wasu cockatiels suna iya faɗi 'yan kalmomi. Su tsuntsaye ne masu sadarwa da ban dariya, amma wani lokacin suna jin kunya kuma na iya zama mafi zance lokacin da suke kadai. Yi ƙoƙarin kasancewa a ɓoye don jin ta yayin da take tunanin ba ku kusa, galibi haka muke jin busar ta ko kalmomin ban dariya suna fitowa daga gare ta!