Wadatacce
- Bitch in zafi: alamu
- Sau nawa ƙyanwa ke shiga zafi?
- Hanyoyi daban -daban na zafin bitch
- 1. Proestrus
- 2. Estrus
- 3. Diestrus
- 4. Anestrus
- Yaya tsawon lokacin zafi na ɗan lokaci
- Zazzabin kare: kayan tsafta
- Mata kare spaying: rigakafi
- Yadda za a san idan ƙyanƙyashe yana cikin zafi
Kai jima'i da haihuwa hawan keke ba su da alaƙa da hawan jini na hormonal wanda ke jagorantar jima'i da haifuwar nau'in ɗan adam. Yana da mahimmanci a fahimci wannan kafin a ci gaba.
Idan kuna son sanin yadda zafin ƙanƙara ke aiki, a cikin wannan labarin mun bayyana abin da zafin zafin kare ya kunsa, tsawon lokacin yana da kuma lokacin da babban abokin ku ke haihuwa. Hakanan zamu nuna muku wasu canje -canjen hormonal waɗanda zasu iya haifar da tashin hankali, kuka, ko rashin lafiya gaba ɗaya. Ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal don koyan komai game da zafi a cikin ƙyanƙyashe - Kare cikin zafi: alamu, tsawon lokaci da jumla.
Bitch in zafi: alamu
Yana da yawa ga mutane su yi shakka game da shi har tsawon lokacin zafin zafin ƙanƙara don, sau da yawa, wannan lokacin ba a lura da shi. Zafin farko na kare yana faruwa tsakanin farkon watanni 6 da shekara 1 na rayuwa, kodayake wannan koyaushe yana dogara ne da nau'in nau'in, a cikin wasu manyan ƙyanƙyashe na zafin farko na iya ɗaukar shekaru 2 don bayyana. Gabaɗaya, zafin farko yakan bayyana:
- Ƙananan bitches: tsakanin watanni 6 zuwa 12;
- Matsakaici da manyan bitches: tsakanin watanni 7 zuwa 13;
- Ƙananan bitches: tsakanin watanni 16 zuwa 24.
Sau nawa ƙyanwa ke shiga zafi?
Yawanci wannan lokacin zubar da jini yana bayyana sau biyu a shekara, kowane wata 6. Ka tuna cewa wannan lokacin ya bambanta ga kowane maciji kuma zai iya shafar shekaru ko ciyarwa.
A cikin ƙyanƙyashe waɗanda ke tsabtace kansu da yawa, yana iya zama da wahala a lura, amma idan kuka duba da kyau za ku ga ƙoshinsu ya ƙone kuma wani ɓoyayyen jini ya fito. An san wannan lokacin zubar da jini da suna proestrus, wanda yana ɗaya daga cikin matakan ƙyanƙyashe cikin zafi, kuma yana ɗaukar kwanaki 6 zuwa 11. Yana da mahimmanci a gare ku ku san cewa karenku baya haihuwa a yanzu. Na gaba, za mu fi yin bayanin halayen mace kare a cikin zafi da kuma cikakken bayani kan tsawon lokacin zafin karen mace.
Hanyoyi daban -daban na zafin bitch
Kamar yadda ake haifuwa a cikin mutane, ruwan zafi yana da wasu matakai. Shin su:
1. Proestrus
Wannan matakin na iya zama da ɗan wahala don ganewa, musamman a cikin ƙyanƙyashe waɗanda ke zubar da jini kaɗan. Yawanci yana ɗaukar tsakanin kwanaki 3 zuwa 17 kuma a wannan lokacin mace ba ta haihuwa. Kuna iya ganin farjin ya kumbura, tare da zubar jini.
2. Estrus
Wannan shine matakin haihuwa. Yana faruwa bayan proestrus kuma shine lokacin da macen take mai karba ga kwafi. Yana da tsawon lokaci mai kama da matakin da ya gabata, tsakanin kwanaki 3 zuwa 17.
A wannan lokacin a cikin sake zagayowar, al'ada ce cewa akwai wasu canje -canje a cikin halayen kare ku. Tana iya zama mai ƙauna musamman, ba ta da nutsuwa kuma tana ɗokin fita. A kan titi za ta yi ƙoƙarin zama fiye da yadda aka saba, yin fitsari fiye da yadda aka saba, don barin pheromones da yawa don jawo hankalin maza. Mataki na farko na estrus yayi daidai da mafi yawan kwanakin haihuwa. Don haka, dole ne ku mai da hankali sosai a wannan lokacin saboda duk wani rashin kulawa na iya haifar da ciki da ba a so.
3. Diestrus
Tsawon lokacin diestrus na iya bambanta tsakanin kwanaki 60 zuwa 100. Wannan lokacin ya dogara ne akan ko akwai taki ko babu, wato ciki, haihuwa da shayarwa. A wannan matakin, 'yar tsana tana ƙin kwaɗayi, tana cin abinci da yawa kuma halinta ya daidaita.
Saboda motsawar al'aura wanda ita kanta ƙanwar za ta iya yi a farji ko ƙirji, idan ƙwaryar ba ta yi ciki ba za ta iya samun juna biyu. Wannan yana da alaƙa kai tsaye da babban halayen samar da hormone na wannan lokacin.
4. Anestrus
A lokutan da bitches suka sami juna biyu, diestrus ya ƙare da haihuwa, fara alurar riga kafi, lokacin rashin yin jima'i. A gefe guda kuma, idan ba a yi wa karen taki ba, ba za ta nuna alamun bayyananniyar wucewa daga wannan matakin zuwa wannan ba.
Sashin jinƙancin yawanci yana ɗaukar kusan kwanaki 130 kuma yana taimaka wa macen don samun hutu bayan ta haihu don jikinta ya murmure yadda yakamata. A ƙarshen wannan lokacin, kare zai sake haifar da zubar jini mara haihuwa da aka ambata a sama, a lokacin proestrus.
Yaya tsawon lokacin zafi na ɗan lokaci
Yaya tsawon lokacin zafin karen yake? Tsawon lokacin zafi a cikin ƙanƙara na iya bambanta dangane da girman su, shekaru da matsayin lafiyar su. Yawancin lokaci yana tsakanin 15 da 21 days, amma a wasu lokuta yana iya zama a zahiri babu kamar yadda kuma a wasu lokuta na daɗewa.
Ba za ku iya mantawa ba cewa lokacin estrus, wato, bayan rabin zafin karen, za ta iya samun juna biyu. Idan ba ku son hakan ta faru, karanta wannan labarin na PeritoAnimal tare da wasu shawarwari kan yadda ake samun kare daga kumburin zafi.
Zazzabin kare: kayan tsafta
Domin me zazzafan karyar zama cikin tsafta kamar yadda zai yiwu a cikin gidan, zaku iya samun sa don siyarwa diapers ko wando ya dace da ƙyanƙyashe. Nemo game da wannan nau'in samfuran a shagon dabbobi da kuke yawan zuwa, yana da fa'ida sosai kuma ana ba da shawarar don gujewa rikici a gida.
Mata kare spaying: rigakafi
Wani lokaci tsarin haihuwa da zafi na ƙyanƙyashe yana haifar da kowane irin rashin jin daɗi, ga ita da masu koyar da ita. Duk da yake wannan ba yanke shawara bane nan da nan, yakamata kuyi la’akari da shi barar dabbar ku don inganta lafiya, ɗabi'a da rigakafin haifuwar da ba a so wadda za ta iya ƙarewa cikin watsi da dabbobi.
Ka tuna cewa tsayar da tsinken ku kafin zafin ta na farko zai rage bayyanar da yawa iri daban -daban na ciwon daji. Bugu da ƙari, zaɓi ne mai ƙarfi kuma mai ƙarfi tare da adadin karnuka ɓatattu waɗanda ke wanzu a cikin duniya, yana rage yawan haɗarin karenku na yin juna biyu. Gano a cikin PeritoAnimal duk fa'idar canine castration.
Yadda za a san idan ƙyanƙyashe yana cikin zafi
A ƙarshe, don amsa tambayar gama gari tsakanin masu koyarwa "Ta yaya za ku sani idan ƙwarƙwarar tana cikin zafi?" Wajibi ne a san halayen karen ku. Ya saba cewa a lokacin zafi ƙyanwa na iya bayyana matsalolin hali, sabili da haka, mafi yawan alamun alamun ƙyanƙyashe cikin zafi sune:
- Danniya;
- Zalunci;
- Bakin ciki.
Koyaya, akwai wani abin da ya fi damuwa, saboda da zarar sake zagayowar ta ƙare, karenku na iya shan wahalar da aka sani da ciki, wani lokaci mai rikitarwa wanda zai iya yarda da cewa tana da ciki da gaske.
Bugu da kari rashin hadi a cikin dabba mai haihuwa zai iya haɓaka ci gaban wasu cututtukan da ke da alaƙa kamar tara madara (da yuwuwar kamuwa da cuta), haushi da canjin halaye. Kashe karen ku zai iya kawar da waɗannan matsalolin, da kuma yanayin zubar jini na zafi.
Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Kare cikin zafi: alamu da tsawon lokaci, muna ba da shawarar ku shiga sashin Cio ɗin mu.