Karnukan Harshen Blue: Dabbobi da Halaye

Mawallafi: John Stephens
Ranar Halitta: 28 Janairu 2021
Sabuntawa: 1 Afrilu 2025
Anonim
GOOSEBUMPS NIGHT OF SCARES CHALKBOARD SCRATCHING
Video: GOOSEBUMPS NIGHT OF SCARES CHALKBOARD SCRATCHING

Wadatacce

Akwai nau'ikan karnuka sama da 400 tare da su fasali da yawa wanda ke ba su damar bambanta kansu da juna. Wasu daga cikinsu suna jawo hankali, alal misali, karnuka masu harshen harshe. Shin kun san nau'ikan da ke da wannan sifar?

A cikin tarihi, an gabatar da hasashe daban -daban don bayyana dalilin da yasa wannan launi ya bambanta. Shin kuna son gano dalilin da yasa hakan yake kuma ku san 'yan kwari masu launin shuɗi: nau'ikan da halaye? Don haka ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal!

Me yasa akwai kare mai launin shuɗi

Yawancin kwiyakwiyi ba su da shudin harshe amma a launin ruwan hoda halayyar da tayi kama da kalar harshen mu mutane. Duk da haka, akwai wasu nau'ikan karnuka masu launin shuɗi ko shuɗi. Koyaya, bai kamata mu rikitar da launin shuɗi na harshenku ba cutar harshe mai shuni a cikin karnuka.


Wannan launi ya haifar da wani maye gurbi. Saboda wannan, ƙwayoyin pigment na harshe suna cikin babban taro, suna haifar da sautin irin waɗannan karnuka. Kuna san kowane irin kare mai launin shuɗi? Muna gabatar da nau'ikan 9 a ƙasa.

Karen Blue Tongue: Dabbobi daban -daban

Akwai da dama irin karnuka masu launin shudi. Daga cikin mafi sanannun akwai:

  • Shar Pei
  • Chow zafi
  • Makiyayin Jamus
  • Akita Inu
  • rottweiler
  • Iyakokin Collie
  • Jindo na Koriya
  • Mastiff na Tibet
  • Lulu na Pomerania

Abin lura ne cewa, cikin waɗannan nau'ikan tara, kawai Shar Pei da Chow Chow suna da harshe mai launin shuɗi gaba ɗaya a kusan duk samfuran su. A cikin sauran nau'ikan da aka ambata, wasu dabbobin na iya samun harshe mai shuɗi gaba ɗaya ko na gefe, tare da tabo.


Shar Pei

Shar Pei wani karen harshe ne mai launin shuɗi wanda aka rarrabe da kamanninsa, ban da harshensa mai duhu. An san ta da wrinkled fata, babban kan sa da tsayinsa mai kauri da kauri, fasalulluka waɗanda ke ba shi kamanni mai daɗi da kauna.

Kare ne mai tsoka kuma mai ƙarfi. Tufafinsa gajere ne kuma yana iya bambanta a cikin tabarau, kodayake mafi yawan launuka sune launin toka, launin ruwan kasa mai haske da baƙi. Hakanan, halayen waɗannan dabbobin yana da nutsuwa da ƙauna, kodayake ba sa abokantaka da baƙi.

Chow zafi

Karen harshe mai launin shuɗi wanda aka fi sani da wannan sifar shine Chow Chow. Asalinsa ya koma China, inda aka kirkiro ta shekaru 2,000 da suka wuce. Kansa babba ne kuma yana da ɗan gaɓoɓi, ɗan leɓe mai ɗanɗano tare da ƙananan kunnuwa.


Idanun ƙanana ne kuma suna zagaye. Tufafin Chow Chow galibi yana da haushi, ko dogo ne ko gajere. Bugu da ƙari, ya fi yawa a cikin wuya, yana ba shi bayyanar zaki.

Hakanan an san Chow Chow yana rikitar da mutane ba tare da sun sani ba: mutane da yawa suna tambaya ko kare ne mai launin shuɗi ko karen mai launin shuɗi. Fassara a gefe, a cikin wannan labarin na PeritoAnimal, mun amsa tambayar me yasa Chow Chow ke da harsuna masu launin shuɗi?

Makiyayin Jamus

Makiyayin Jamusanci kare ne da sauƙin ganewa saboda kamanninsa, hankali, aminci da ƙarfin hali. Ko da yake ba na kowa bane, wasu samfuran suna da baki ko launin toka a harshe.

Dalilin wannan launi na harshe iri ɗaya ne wanda ke faruwa a cikin nau'ikan Chow Chow da Shar Pei: suna da tarin ƙwayoyin aladu akan harshensu. Koyaya, dole ne ku san canje -canjen launi a cikin harshen kare ku. Idan Makiyayin Bajamushenku yana da launin ruwan hoda a kan harshe kuma baƙaƙe ko launin shuɗi ya fara bayyana, je wurin likitan dabbobi don yin sarauta akan kowane. matsalar lafiya.

Akita Inu

Akita Inu kare ne 'yan asalin japan. An sifanta shi da kasancewa mai zaman kansa da dabba mai hankali. Tsawon rigar ya bambanta daga gajarta zuwa matsakaici, shi ma yana da yawa, wanda ke ba shi damar daidaita yanayin sanyi.

Tufafin Akita fari ne mai launin ruwan kasa ko launin ja a saman jikinsa. Hancinsa baƙar fata ne kuma ana iya ɗaukar shi da kare mai launin shuɗi saboda wasu karnuka suna da wannan inuwa ko, kuma, ruwan hoda mai launi.

rottweiler

Mai ban tsoro a cikin bayyanar, Rottweiler yana da ƙwazo sosai, faɗakarwa da ƙwayar kare ƙwayar tsoka; duk da haka, kar a yaudare ku, saboda duk da abin da za su iya gani, waɗannan dabbobin suna da yawa mai kauna da soyayya tare da masu su.

Tsohuwar tsere ce da ta ci Turai tare da sojojin da ke Daular Roma. Jikinsa yana kunshe da kunnuwa mai kusurwa uku, idanu masu launin ruwan kasa matsakaici, da mayafin baƙar fata mai tsaka-tsaki mai tsayi tare da faci masu launin ja. Rottweiler na iya gabatar da blue harshe, ko dai a cikin siffar tabo ko tabo.

Iyakokin Collie

Tsarin Collie Border shine daga Scotland, inda a baya ake amfani da shi wajen aikin kiwo. Dabbobi ne masu kaifin basira da kuzari, don haka ana ba da shawarar su rika yin motsa jiki akalla sau ɗaya a rana.

Mafi na kowa shine yana gabatar da yalwa da santsi mai laushi, launi mai laushi ya mamaye yawancin sassan jikin mutum, ban da tabarau daban -daban na launin ruwan kasa a cikin sauran. Kamar yadda aka yi a baya, wasu nau'ikan Border Collie suna cikin nau'ikan 9 na karnuka masu launin shuɗi, ya zama blue-purple launi a cikin nau'i na tabo ko tabo.

Jindo na Koriya

Kamar yadda sunansa ya nuna, wannan nau'in ya fito ne daga tsibirin Jindo, wanda ke cikin Koriya.. Dabba ce mai kaifin hankali, mai cin gashin kanta, yanki, kariya da so da kauna tare da masoyinta. Bugu da ƙari, yana da aminci sosai kuma yana ɗaukar zama karen mai gida ɗaya, wato, yana haifar da haɗin gwiwa tare da mutum ɗaya kawai a cikin iyali.

Dangane da bayyanarsa, yana da sutura mai taushi da kauri wanda zai iya zama ja, fari, baki ko launin toka. Wasu kwafi suna da shudi ko duhu harshe.

Mastiff na Tibet

Mastiff na Tibet babban kare ne mai kyan gani saboda girman sa. Kare ne mai daraja, mai ƙauna da wasa wanda ke son kwanciyar hankali. yana da dacewa zamantakewa tun kwikwiyo, in ba haka ba yana iya haɓaka halayen lalata.

Wannan nau'in yana da yalwa, doguwa da gashin gashi. Mafi yawan launi launin ja yana da ja tare da wasu wurare masu duhu. Yana cikin wannan jerin saboda karen mai launin shudi ne ko ruwan hoda ko duhu.

Lulu na Pomerania

Karshe daga cikin kwikwiyo mai launin shuɗi mai launin shuɗi shine Lulu na Pomerania, nau'in kare tare da yalwar rigar cream, orange da launin ruwan kasa. Karamin tsayinsa ya kai kimanin kilo 3.5. Wasu samfurori suna da harshe mai duhu, ko da yake ba sosai na kowa.

Halin Pomeranian Lulu galibi yana da ƙarfi da kariya, karnuka ne masu faɗakarwa waɗanda ba sa yarda da baƙi; duk da haka, suna da kirki ga abokan zamansu na mutane.

Wasu dabbobin da harshe mai shuɗi

A yanayi, zamu iya samun wasu dabbobi masu launin shuɗi ko dabbobi masu launin shuɗi. Daga cikinsu akwai:

  • Kifi
  • black bear
  • lizard harshe blue
  • lizard harshe blue
  • Okapi

Yanzu da kuka san ire-iren nau'ikan karnuka masu launin shuɗi, kar ku manta bidiyon da muka yi akan wannan batun:

Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Karnukan Harshen Blue: Dabbobi da Halaye,, muna ba da shawarar cewa ku shiga ɓangaren Curiosities na duniyar dabbobi.