Wadatacce
- Shin kare zai iya cin tangerine?
- Yadda ake Ba da Tangerine ga Kare
- Amfanin Tangerine ga Karnuka
- Shin kare zai iya cin lemu?
- yadda za a ba da ruwan lemo ga kare
- Shin kare zai iya shan ruwan lemu?
- Amfanin Orange ga Karnuka
- Wasu 'ya'yan itacen citrus da kare zai iya ci
- Nasihu don gabatar da sabbin abinci a cikin abincin kare
Baya ga abincin dabbobi, karnuka na iya cin wasu abubuwa da yawa, gami da wasu 'ya'yan itatuwa da kayan marmari. Idan ana maganar 'ya'yan itatuwa, ba dukkansu ake ba da shawara ba kuma wasu daga cikinsu suna ɗora shakku da yawa tsakanin masu koyar da su, kamar' ya'yan itacen citrus.
Kuna son sanin ko kare zai iya cin 'ya'yan itace? Kuma musamman idan Shin kare zai iya cin orange ko tangerine? Don haka ci gaba da karanta wannan labarin PeritoAnimal don share manyan shakku!
Shin kare zai iya cin tangerine?
Ee, kare zai iya cin tangerine. Wannan da sauran 'ya'yan itatuwa kawo babban fa'ida ga karnuka kuma gaskiyar ita ce, da yawa daga cikinsu suna son cin su, don haka kawai kuna buƙatar sanin waɗanne ne ba sa cutar da su.
Dangane da wannan, kare zai iya cin tangerine, kodayake mutane da yawa ba za su so shi ba saboda 'ya'yan itace mai mahimmanci. Ƙarfin ƙanshin da ƙanshin ba yawanci ke jan hankalin duk karnuka ba. Idan naku ya ɓace, bai kamata ku tilasta shi ya ci tangerine ba, duk da haka, idan kun lura yana son sani, yana da kyau a bar shi ya ci wasu sassa. Dubi yadda ake ba tangerine kare daidai da fa'idodin da yake kawowa.
Yadda ake Ba da Tangerine ga Kare
Yanzu da kuka san cewa kare zai iya cin tangerine kuma ba ya cutar da shi, ta yaya za ku ba shi 'ya'yan itacen? Tangerine bai kamata ya zama babban ɓangare na abincin karen ba, mafi dacewa 10-15% a mafi yawa a rana. Don haka mai yiyuwa ne bayar da shi a matsayin kyauta, misali.
Kafin bayar da tangerine na kare ku, ku tuna wanke shi, cire haushi gaba ɗaya, cire fararen fararen kuma cire tsaba. Hakanan zaka iya gwada shi don tabbatar da tangerine yana da daɗi, kamar yadda za a ƙi ɗanɗano mai ɗaci.
Da zarar an shirya 'ya'yan itacen, kyakkyawan ra'ayi don kare ya ci tangerine shine ɗaukar wasu yanki tare da ku. akan tafiya kuma ba shi don ya shayar da kansa, tare da amfani da shi azaman lada a cikin zaman sutura ko zaman horo (duk idan yana son 'ya'yan itacen, ba shakka).
lokacin da aka sani yadda za a ba tangerine ga kare, abin da ke da mahimmanci ba shine lokacin ba amma mita da adadin da kuke ba shi. Don haka, kamar yadda muka riga muka faɗa, yakamata 'ya'yan itacen su kasance 10-15% na jimlar abincin yau da kullun, kuma ba a ba da shawarar a ba da' ya'yan itace iri ɗaya koyaushe. Misali, zaku iya ba da tangeria sau uku a mako kuma, a wasu kwanaki, wasu 'ya'yan itacen da karnuka za su iya ci, tunda iri -iri yana da mahimmanci don kiyaye lafiyar ku.
Amfanin Tangerine ga Karnuka
Tangerine yana da kyau ga karnuka saboda yana kawo ɗimbin yawa amfanin jikin ku. Daga cikin su, mafi mashahuri sune masu zuwa:
- Yana ba da ruwa, saboda haka yana ba da gudummawa ga tsabtace ruwa.
- Ya ƙunshi bitamin C da antioxidants waɗanda ke taimakawa ƙarfafa tsarin garkuwar jiki.
- Yana samar da fiber, wanda ke amfanar aikin hanji.
- Yana da ƙarin tushen alli da furotin.
Shin kare zai iya cin lemu?
eh kare zai iya cin lemu. Kamar tangerines, lemu 'ya'yan itacen citrus ne masu kyau ga karnuka, muddin ɗanɗano yana da daɗi kuma abokin ku mai furry baya ƙin su saboda ƙanshi mai ƙarfi.
Abincin yana ba da fa'idodi da yawa da yawancin abubuwan gina jiki, amma galibi yana da ƙarancin antioxidants da wasu bitamin. A saboda wannan dalili, koyaushe yana da kyau a haɗa abinci kamar 'ya'yan itatuwa a cikin abincin karen ku. Hakanan, abokin ku mai kafafu huɗu zai so gwada sabbin abubuwa! 'Ya'yan itace na iya zama kyakkyawan zaɓi kamar yadda kawai yakeaudible, sabo da appetizing domin su. Yanzu, idan ma baya son dandana shi, kada ku tilasta shi yin komai.
yadda za a ba da ruwan lemo ga kare
Yanzu da kuka ga cewa eh, kare zai iya cin lemu, ku sani alamomin ba da 'ya'yan itacen ga abokin furucinku iri ɗaya ne da bayar da tangerines. Ka tuna cewa zai yi aiki azaman kyauta, don haka bai kamata ya zama muhimmin sashi na ciyarwar sa ba.
Kafin a ba karen lemu, kwaba 'ya'yan itacen gaba daya sannan a yanka a cikin buds don cire tsaba. Hakanan tuna tuna ɗanɗano yanki don tabbatar da ɗanɗano mai daɗi da daɗi. Orange abun ciye -ciye ne mai daɗi da lafiya na tsawon kwanaki na tafiya ko kyakkyawan lada lokacin da karen ku yake yin horo sosai.
Shin kare zai iya shan ruwan lemu?
Iya amma ba zabin da aka fi so ba saboda dalilai guda biyu: lemu yana da wadataccen fiber wanda ya ɓace bayan ya matse shi don samun ruwan 'ya'yan, don haka idan niyyar mu ita ce ba wa dabbar wannan ƙarin fiber ɗin, alal misali, yaƙar maƙarƙashiya tare da magunguna na halitta, shin ba za mu samu ba .
A gefe guda, lokacin murƙushe 'ya'yan itacen, tsarin narkar da abinci zai yi sauri da sauri saboda haka sugars na halitta daga' ya'yan itacen zai shiga cikin jini cikin sauri, wani abu mara amfani saboda yana son kiba. Wannan ya shafi duk 'ya'yan itatuwa, don haka a cikin yanayin tangerines shima yana da kyau kada ku zaɓi ruwan' ya'yan itace.
Bayan faɗi duk wannan, idan karenku yana son 'ya'yan itace, ba su duka (peeled da seedless) don su iya tauna da jin daɗin kowane lokaci.
Amfanin Orange ga Karnuka
Orange yana ɗaya daga cikin 'ya'yan itatuwa masu fa'ida ga ɗan adam saboda wadataccen bitamin da ma'adanai. Waɗannan fa'idodi iri ɗaya kuma iri ɗaya ne ga dabbobi, don haka amfanin lemu ga karnuka mafi shaharar su sune:
- Yana ba da bitamin C, wanda ya ƙunshi maganin tsufa na tsufa.
- Ya ƙunshi fiber.
- Yana wartsakewa.
- Yana da wadataccen ma'adanai kamar potassium, calcium da magnesium.
- Samar da ruwa yayin horo.
- Yana samar da bitamin B1, B2 da E.
Wasu 'ya'yan itacen citrus da kare zai iya ci
Kamar yadda muka ambata a cikin labarin, 'ya'yan itacen citrus ba su fi dacewa da gabatar da su sau da yawa a cikin abincin karnuka ba. Suna iya cin su lokaci zuwa lokaci saboda, a matsakaici, suna ba da fa'ida. Duk da haka, idan akwai miƙa fiye da adadin da ake bukata, kare na iya haɓaka alamun da ke gaba:
- Zawo
- amai
- Ciwon ciki
Wannan ya ce, shine wancan Shin kare zai iya cin lemo, abarba da sauran 'ya'yan itacen citta? Amsar iri ɗaya ce da ta waɗanda suka gabata: eh, amma a cikin matsakaici, cire ɓarna da tsaba. Haka kuma, dangane da bayar da 'ya'yan itatuwa masu yawan acidic, kamar abarba, abin da ya fi dacewa shine kare ya ƙi su saboda tsananin warin su, wanda yana ɗaya daga cikin ƙanshin da karen ke yawan kauna, kuma saboda dadin su.
Nasihu don gabatar da sabbin abinci a cikin abincin kare
Lokacin da kake son ba karen ku sabbin abinci, ku tuna cewa su ne ya kamata a gabatar da shi a hankali don kaucewa matsalolin narkewar abinci. Idan abokin raunin ku yana da sha'awar game da tangerines ko lemu, gwada ba shi ƙaramin guda ɗaya ko biyu ku ga idan ba shi da zawo ko rashin jin daɗi a cikin sa'o'i 24. Idan komai yayi kyau, zaku iya ci gaba da ba da 'ya'yan itacen har sau 3 a mako, koyaushe cikin ƙananan rabo. Wannan kuma zai sanar da ku idan karenku yana rashin lafiyan sabon abincin ko a'a.
Hakanan, kar ku manta cewa, kodayake yana da lafiya, 'ya'yan itatuwa kuma suna ɗauke da sukari, don haka ba da tangerines da lemu juices fiye da duka, kamar yadda muka riga muka yi nuni, na iya zama cutarwa ga kare ku lokacin da kuke neman kawai akasin haka: kyauta mai lafiya. Hakanan, ƙetare adadin da aka ba da shawarar na iya haifar da rikicewar narkewar abinci.
Tare da waɗannan nasihu masu sauƙi, kuma yanzu da kuka san hakan kare zai iya cin lemu kuma wanne kare ne zai iya cin tangerine, yi amfani da damar don jin daɗin ba shi waɗannan 'ya'yan itacen citrus masu daɗi!
A cikin bidiyon da ke ƙasa muna nuna 'ya'yan itacen guda takwas waɗanda zaku iya ba da kare:
Idan kuna son karanta ƙarin labarai makamantansu Shin kare zai iya cin lemu? Kuma tangerine?,, muna ba da shawarar ku shigar da sashen Abincin Gida.